กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD วันจันร์ 24 กุมภาพันธ์ 2563 เปิด Gap มาโหดแบบนี้จะให้พี่ Buy บ้างใหม

• 3 replies
  • 1,338 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD  วันจันร์ 24 กุมภาพันธ์ 2563 เปิด Gap มาโหดแบบนี้จะให้พี่ Buy บ้างใหม

ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1654   
TP1:1661RR:
TP2:1670RR:
TP3:RR:
SL:1649  

Signal Date: 24/02/2563 11:56

ราคาทองคำต่างประเทศเช้านี้หลังจากเปิด Gap จาก 1643 ไปจนถึง High สูงสุดที่ 1682 แนวโน้มราคาทองคำยังคงขึ้นอย่างหนักแบบต่อเนื่องนะครับจากไวรัส Covid19 ที่กำลังระบาดอย่างหนัก แนวโน้มทางเทคนิคกราฟยังเป็นเทรนขาขั้นอย่างหนักเหมือนเดิมแม้ว่ากราฟจะขึ้นไปเยอะแล้วแต่ แน่นอนกราฟยังมีแนวโน้มที่จะไปต่อได้อีก นะครับ แน่นอน ครับ สำหรับขา Sell น่าจะพอรตแตกกันไปหลายท่านแล้ว หลายท่านพยายามหาข่าวมาให้ความหวังกับขา Sell แต่ เนื่องจากเทรนขาขึ้นหนัก และสถานการณ์ตอนนี้บอกได้เลย ว่ายากนะครับ แม้ หลายท่านจะเอา ข่าว พบสินแร่ทองคำที่อินเดียที่อินเดียวกว่า 3000 ตัน แต่ ก็ไม่มีผลกับตลาดเลย นะครับ ดังนั้นหากจะเทรดต้องมี Stop loss ทุกออเดอร์ ถ้าพลาดวางแผนใหม่เท่านั้นพอ ครับ อย่าไปยึดติด

ส่วนแนวโน้มทางเทคนิค ราคาทองคำ แอดมินแนบมาให้เห็น 2 รูปนะครับ รูปแรกเป็นการจบแนวโน้มจาก TF Week ที่ ระยะ Swing แล้วไปจบที่ fibo 200 และหลังจากนี้กราฟมีโอกาศจะย่อถึง ประมาณ 1628 นะครับ ก่อนที่จะไป ที่ fibo 261.8 ราคาประมาณ 1700$ ประมาณนี้ครับแน่นอนว่า ช่วงนี้กราฟจะผันผวนหนักนะครับ กราฟอาจจะไป 1700 เลยหรือ อาจจะย่อลงมา 1628 ก่อนไปก็เป็นไปได้ทั้ง 2 แบบ ครับ แต่สุดท้ายคิดว่าราคาทองน่าจะไป 1700 ได้ตามเทคนิคครับ ดังนั้น ตอนนี้ เทรดเน้นจุดเข้า ออกเป็นขา Buy แบบระยะสั้นนะครับStop loss น้อยๆ ไว้ก่อน เพราะแอดมินเผื่อกราฟมา 1628 ดังนั้น วันนี้ คิดว่ากราฟจะ Swing แรงนะครับ รอเข้าจุดที่ได้เปรียบ ครับ สว่นรูปท่่ 2 นั้น เป็นรูป Gap ที่เปิด เมือเช้า ครับกราฟอาจจะปิดยากหน่อย นะครับ แต่คิดว่าปิดได้ กราฟอาจจะ สวิงแรงขึ้นบนก่อนลงมาปิดก็เป็นได้ ครับผม

เช้านี้ SPDR Gold Share เช้านี้ยังไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆนะครับ ยังคงถือครองทองคำแท่งที่ 933.94 ตันเหมือนเดิม ครับ

ราคาทองคำในประเทศ และตัวเลขการซื้อขายทองคำ ของ กองทุน SPDR Gold Share

ราคาทองคำแท่งในประเทศเช้านี้

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,850.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 24,950.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +450.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 24,407.60 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 25,450.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +450.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:22 อยู่ที่ 1,660.60 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 933.94 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 06.00 น.

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟ ทองคำ วันนี้ กราฟก็ขึ้นมาถึงเป้า TP ที่ Fibo 161.8% ที่ราคา 1672 ได้แล้วนะครับ ซึ่งเจ้า 1672 นี่ก็เป็นแนวต้าน Supply ZOne ของ TF Week ด้วยนะครับ อันนี้ต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะกราฟมีโอกาสดีดตัวกลับลงมาแรงๆได้เช่นกัน ส่วนตัวจึงมองว่า ณ ตอนนี้ไม่เหมาะที่จะเปิด Buy ถือยาวสักเท่าไหร่ครับ เพราะถ้าหากกราฟเทจาก supply zone ลงมาจริงๆนี่แอดมองว่าอาจจะมี 500pip ได้เลยครับ  เพราะจุดนี้เป็นแนวต้านของ TF ใหญ่ระดับ week ดังนั้นในช่วงนี้ถ้าหากจะเปิด buy แนะนำให้เก็บรอบสั้นไปก่อนน่าจะดีกว่าครับ ตีหัวเข้าบ้าน แล้วรอสัญญาณกลับตัวลงค่อยมาหาจังหวะทุบแล้วถือยาวกันอีกทีครับ แต่ถ้าหากจะรอเข้า Buy ถือยาวจริงๆก็แนะนำให้รอกราฟขึ้นไปยืนเหนือ 1672 ได้ก่อนครับค่อยหาจังหวะเข้า Buy แล้วถือยาวไปหา 1700

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2563 ย่อก่อนค่อยไปสุด

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1620 และ 1640 400-600 pip 100-150 pip

Signal Buy ก่อนจะฟังเหตุผลการเข้าออเดอร์รอบนี้ต้องย้อนกลับไปอ่านเก่าๆให้เข้าใจสถานการณ์ต่อเนื่องก่อนนะครับ ตอนนี้กราฟทะลุขึ้นมาตามเทรนใหญ่ทองซึ่งก็ยังอยู่ในขาขึ้น ถือว่าเบรคเอ้าสามเหลี่ยมใหญ่ออกมาได้นั้นเองและตอนนี้กราฟทองก็ยืนอยู่บน โซนนัยยะสำคัญอย่าง 1600 อีกด้วยเมื่อมองความเป็นไปได้นี้ก็หมายถึงก่อนหน้าที่เคยมา 1600 แล้วก็โดนกดลงไปอย่างไว แต่สุดท้ายก็ยังกลับมาที่เดิมได้ แสดงให้เห็นแรงซื้ออย่างต่อเนี่องนั้นเองเพราะฉะนั้น กราฟก็มีสิทธิขึ้นไปต่อตามทางไปยั้งแนวต้านถัดไปอย่าง 1630 1675 1700 ต่อไปนั้นเอง ซื้อๆๆๆๆๆ  // ตอนนี้กราฟกำลังไหลขึ้นอย่างต่อเนื่องดีใจด้วยสำหรับคนที่เดินทางมาด้วยกันแต่ยังไม่มากพอเพราะเราต้องเดินทางกันต่อเพื่อไปหาโซนแนวต้านอย่าง 1680 กับ 1700 เพื่อเป็นเป้าหมายสำคัญในรอบการขึ้นครั้งสำคัญของทองครั้งนี้นั้นเอง ขอวิเคราะห์ต่อเนื่องจากผลเดิมเพราะทองเชื่อฟังหลวงปู่เค็มดีเหลือเกิน กระโดด GAP ขึ้นมาสูงมาก แต่เมื่อมองความเป็นไปได้ที่จะไป 1700 ทันทีก็มีสิทธิไปต่อแต่ตามรอบแล้วน่าจะมีแรงที่ทุบปิด GAP เสียก่อนเพราะฉะนั้นโซน Buy ซ้ำของเราก็อาจจะอยู่ที่ แนวรับสำคัญ 2 จุดนี้ 1640 ก่อน และถ้าลงไปอีกก็เป็น 1620 นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."