กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 19 กุมภาพันธ์ 2563 เจอกัน 1630

• 7 replies
  • 1,773 views
*

CASE Forex

• 17,206
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 19 กุมภาพันธ์ 2563 เจอกัน 1630

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1590 200-300 pip 80-100 pip

Signal Buy ก่อนจะฟังเหตุผลการเข้าออเดอร์รอบนี้ต้องย้อนกลับไปอ่านเก่าๆให้เข้าใจสถานการณ์ต่อเนื่องก่อนนะครับ ตอนนี้กราฟทะลุขึ้นมาตามเทรนใหญ่ทองซึ่งก็ยังอยู่ในขาขึ้น ถือว่าเบรคเอ้าสามเหลี่ยมใหญ่ออกมาได้นั้นเองและตอนนี้กราฟทองก็ยืนอยู่บน โซนนัยยะสำคัญอย่าง 1600 อีกด้วยเมื่อมองความเป็นไปได้นี้ก็หมายถึงก่อนหน้าที่เคยมา 1600 แล้วก็โดนกดลงไปอย่างไว แต่สุดท้ายก็ยังกลับมาที่เดิมได้ แสดงให้เห็นแรงซื้ออย่างต่อเนี่องนั้นเองเพราะฉะนั้น กราฟก็มีสิทธิขึ้นไปต่อตามทางไปยั้งแนวต้านถัดไปอย่าง 1630 1675 1700 ต่อไปนั้นเอง ซื้อๆๆๆๆๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟทองคำ วันนี้ จากภาพด้านบนเป็นกราฟทองคำ TF DAY นะครับ จะเห็นได้ว่าตอนนี้ทองคำได้เบรกกรอบพักตัวสามเหลี่ยมขึ้นมาได้แล้ว ถ้าวัดเป้าตามเทคนิคแล้วกราฟจะขึ้นไปได้อีกเท่านึงของกรอบสามเหลี่ยมหรือที่ fibo 200% นั่นเองครับ จะอยู่ที่ราคาประมาณ 1686.8 แต่ผมให้แบบเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้ที่ fibo 161.8% พอครับ นั่นก็คือที่ราคา 1658.0 แถวๆนี้ แต่ตอนนี้แนวต้านแรกที่กราฟจะต้องทดสอบคือยอดไฮเดิมที่ราคา 1611.3 ก่อนว่าจะผ่านขึ้นไปได้หรือไม่นะครับ แต่ส่วนตัวคาดว่าสุดท้ายแล้วกราฟก็น่าจะผ่านขึ้นไปได้ไม่ยากนะครับ ตราบใดที่ปัญหาเรื่องไวรัสยังไม่จบดี แต่ก่อนที่กราฟจะผ่านขึ้นไปได้ก็มีโอกาสที่จะย่อตัวกลับลงมาก่อนได้เช่นกัน จึงไม่แนะนำให้เปิด buy ตามกลางทางนะครับ อาจจะโดนลากยาวได้เช่นกันครับ แนวรับตอนนี้ก็จะมีที่บริเวณราคาจิตวิทยาที่ 1600 นะครับ ถัดลงมาก็จะอยู่ที่บริเวณเส้นเทรนด์ไลน์ที่ผมมองว่าใช้เป็นจุด Buy ได้ครับ 

Type Price SL TP
Signal 1 Buy Limit 1573 1535.5 1658

ไปต่อ...ไม่ย่อ..ไม่รอแล้วนะ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,663
ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1595   
TP1:1609RR:
TP2:1620RR:
TP3:RR:
SL:1580  

Signal Date: 19/02/2563 10:53

#ราคาทองคำ Gold : แนวโน้มราคาทองคำเช้านี้หลังจากที่เมื่อวาน กราฟราคาทองคำต่างประเทศสามารถทำ New high ได้อย่างต่อเนื่อง ที่ 1605.20 ซึ่งเป็นการขึ้นไปบวกกว่า +18$ จากราคาเปิดเมื่อวานนะครับ ก่อนที่ราคาทองคำล่าสุดจะย่อลงมาที่แนว 1600-1603 ซึงถือว่าเป็นการที่กราฟสามารถยืนเหนือ 1600 ได้ อย่างมีนัยยะสำคัญนะครับ โดยกราฟราคาทองคำต่างประเทศเมื่อวานพึ่งขึ้นจาก ความกังวลในผลของ Covid-19 ไวรัสที่กำลังระบาดอยู่ในขณะนี้ เนื่องจาก WHO องการณ์ อานมัยโลกได้ออกมาแถลงการณ์เมื่อวานว่าการศึกษาวิจัยและ ผลิตวัคซีนรักษา โรคติดต่อ Covid-19 นั้น อาจจะต้องใช้เวลา 12-18 เดือนซึ่งทำให้นักลงทุนกังวลมากขึ้น จึงส่งผลให้ราคาทองคำ รวมถึงสินทรัพย์ที่ปลอดกัยอื่นๆอย่าง Bitcoin ราคาพุ่งสูงขึ้นตามไปด้วย แนวโน้มราคาทองคำทางเทคนิคยังมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปต่อได้อย่างต่อเนื่องนะครับ ยังไม่มี สัญญานการกลับตัวแต่อย่างใด ดังนั้น วันนี้ จึงหาจังหวะ Buy กันต่อนะครับ โดย รอย่อมาที่ 1595 แล้ว Buy ขึ้นไป แนว 1609 ตาม Fibo 261.8 จากรูปที่แนบมานะครับผม ดังนั้นวันนี้จึง Buy อย่างต่อเนื่อง ครับ

ราคาทองคำในประเทศ และตัวเลขการซื้อขายทองคำ ของ กองทุน SPDR Gold Share

ราคาทองคำแท่งในประเทศเช้านี้

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23,550.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23,650.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +200.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,119.00 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,150.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +200.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 10:00 อยู่ที่ 1,600.85 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 929.84 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR เพิ่มขึ้นล่าสุด +5.85 ตัน ณ วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 06.00 น.

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ของเขาแรงจริง แรงดี ใกล้ TP อีกแล้ว... xc4* xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,206
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, กุมภาพันธ์  2020, 03:08:59 PM
ของเขาแรงจริง แรงดี ใกล้ TP อีกแล้ว... xc4* xc4* xc4*
อยาก ให้ย่อบ้างจะเข้าเพิ่ม  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 19, กุมภาพันธ์  2020, 03:26:19 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, กุมภาพันธ์  2020, 03:08:59 PM
อยาก ให้ย่อบ้างจะเข้าเพิ่ม  xc8* xc8* xc8*

ของเรา..เข้าตามรายทางมาเรื่อย..ค่อยเก็บกำไรไม้บนๆ ตามจุด TP ไปบ้าง ไม้ล่างๆ ก็ปล่อยไปให้สุด.. xc8* xc8* xc8*