กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 18 กุมภาพันธ์ 2020 EU ตื่นมาก็ทุบให้ไวจะรีบไปปิด [email protected]^_^

• 120 replies
  • 21,921 views
*

admin

• 80,846
📈EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 18 กุมภาพันธ์ 2020 EU ตื่นมาก็ทุบให้ไวจะรีบไปปิด [email protected]^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0831
Daily Pivot=1.0839
Fibo 50 Daily=1.0839

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0854 S1 = 1.0820
R2 = 1.0875 S2 = 1.0795
R3 = 1.0909 S3 = 1.0765
R4 = 1.0935 S4 = 1.0730
R5 = 1.0995 S5 = 1.0700

สวัสดีเช้าวันอังคารนะครับผม หลังจากเมื่อวานนี้ ตลาด วิ่งแบบ เต่าเรียกพี่ หอยทากนี้วิ่งแซงเนื่องจากเป็นวันหยุด ของสหรัฐ อเมริกา นะครับ ธนาคารและตลาดหุ้นปืด วันนี้ ตลาดเปิดทุกที่เต็ม และเดินหน้าซื้อขายกันเต็มที่แล้วก็น่าจะมีผลทำให้ตลาดวิ่ง มากขึ้นกว่าเดิม นะครับ ดังนั้น วันนี้ ก็เตรียมตัวรับแรงกระแทกที่เพิ่มขึ้นจากเมื่อวานกันด้วย นะครับ แนวโน้มกราฟราคา EU และกราฟราคาทองคำ ยังเป็นแนวโน้มในทิศทางเดิม Signal ของ EU ทำงานแล้วต่อเนื่องส่วน ราคาทองคำ เช้านี้ เปิด ตลาดมาหลังจากวันหยุดก็พุ่งขึ้นไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ แนวโน้มยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงรถไฟขบวนนี้ได้ กราฟยังไหลไปเรื่อยๆ ตามทิศทางต่อ แนวโน้มทางเทคนิควันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

EURUSD Technical analysis แนวโน้มกราฟ forex EURUSD ราคาปัจจุบัน ตอนนี้เวลา 07.25 น. EUR/USD อยู่ที่ 1.0828 นะครับ ห่างจาก New Low 1.0826 เพียง แค่ 2 pips เท่านั้น หลังจากที่เมื่อวานถือว่า เกี่ยวตรง Signal แบบ เป๊ะเว่อร์ และก็ร่วงลงมาอย่างที่เห็นยังคงแนวโน้มไม่เปลี่ยนแปลงจากสัปดาห์ทีแล้วนะครับหลังจากวันศุกร์ที่แล้วแล้ว กราฟ EU ยังคงเดินหน้า New Low อย่างต่อเนื่อง กำลังพยายามที่จะทำลาย New [email protected] ซึ่งเป็น Low ล่าสุดของ 3 ปีย้อนหลัง โดยเป็นการเทลงอย่างต่อเนื่องแบบเครื่องร้อนแรงกันเลยนะครับ หลังจากสัปดาห์ที่แล้วกราฟสามารถ Breakout จากราคา 1.0875 มาได้กราฟก็ไหลลงมาเรื่อยๆ ปานสายน้ำเลย นะครับ  และตอนนี้กราฟก็ใกล้มากแล้วที่ จะมาปิด Gap ในตำนวนที่ 1.0730 แล้ว สัญญานทางเทคนิคในการกลับตัวขึ้นตอนนี้คือไม่มีสัญญานใดบ่งบอกออกมาเลย นะครับ ทำได้เพียง Swing ไปมา ที่ราคาใกล้ Low ปัจจุบันเท่านั้น ครับสำหรับ ตอนนี้ ถือว่ามีโอกาศมากจริงๆ หลังจาก UK ออกไปจาก EU แล้วข้อตกลงหลายอย่างก็ยังไม่เกิดขึ้น คิดว่าน่าจะทำให้ EUR อ่อนค่ากันต่อไปครับ ในทางด้านเทคนิคแล้ว การที่ กราฟทำ Low ได้ล่าสุดนี้ มันเป้นการทำลาย Pattern การกลับตัวขาขึ้นที่แอดมินได้เคยวิเคราะห์ไว้ และเมื่อใดก็ตามที่กราฟ pattern ขาขึ้นโดนทำลาย กราฟขาลงก็จะลงมากกว่าเดิมในขนาด 1 เท่าเลย ซึ่ง เร็วๆนี้ อาจจะได้เห็นกราฟลงไปถึง 1.05000 ก็มีความเป็นไปได้สูงเช่นกันครับ และเลวร้ายที่สุดอาจจะได้เห็น 1 EUR = 1 USD นะครับ ทางด้านเทคนิคแล้วตอนนี้กราฟ ทุก Time Frame วิ่้งอยู่ในเทรนไลน์ขาลง อย่างต่อเนื่อง และกราฟอยู่ใต้เส้น EMA 200 H4 ในทุก Time Frame ประกอบกับการที่ ทุก Time Frame Indicator MACD บอกเทรนขาลง รวมทั้ง การเกิด New Low นี้ ยังทำให้ Down theory เปลี่ยนเป็นขาลงอย่างเต็มตัวดังนั้นแล้ว จังหวะนี้ไม่มีเหตุผลที่จะ Buy ขึ้นไปหรือ หาจังหวะ Buy เลย นะครับจังหวะนี้ มีแต่ Sell กับ รอ Sell อย่างเดียว เท่านั้น ครับ

Signal Sell Limit วันนี้ สำหรับท่านที่ถือมาจากวันศุกร์และต่อเนื่องจาก signal เมื่อวานท่านสามารถถือ Sell ต่อได้นะครับ แต่สำหรับท่านใดที่ยังนั่งหล่อและมือว่างสามารถที่จะเข้าได้เลยหรือ รอ ราคาสัก 1.0839 ซึ่งเป็นแนว Pivot กับ Fibo 50 Day ของ เมื่อวานนะครับและ Swing ก่อนหน้า ตรง ประมาณ 1.0925 ถ้าราคามาตรงนี้ก็ Stop loss ไป ครับ ดังนั้น จากเทรนขาลงทั้งหมดจึงหาโอกาศ Sell ต่อเนื่องต่อไปนะครับผม

ข่าวแดง Forexfactory วันนี้
            17:00   EUR   German ZEW Economic Sentiment คาดการณ์ คือ 20.0 ตัวเลขเดิมคือ 26.7 วิเคราะห์จากข้อมูลย้อนหลังแล้ว 5 เดือนที่ผ่านมานี้ ตัวเลขดีกว่า คาดการณ์ตลอดแต่ ตัวเลขก็เคยติดลบมาก่อนครับดังนั้นมีโอกาศมากที่ ตัวเลขรอบนี้จะออกมาต่ำกว่า คาดการณ์ ทั้งจาก สภาพเศรษกิจและความกังวลของเดือนที่แล้วก่อนที่ UK จะออกจาก Eurozone นะครับดังนั้น ตัวเลขที่ออกมาน่าจะทำให้ EUR อ่อนค่าลงจนเกิด New Low กับ EU ได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0839 1.0925 1.0770 1.0730

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,846
ถ้าตามเทคนิค หรือตามสูตรของ Admin ตอนนี้กราฟก็ได้มาที่ Fibo 200 หรือ 1 เท่าของรอบ Swing แล้ว นะครับ แนวโน้มหลังจากนี้อาจจะย่อมาแนว 1580 ก่อนแล้วค่อยไปต่อ ตรง fibo 261.8 ประมาณ 1595 ได้เหมือนกันนะครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,846
Update เช้านี้ EU New Low แล้วนะครับผม

g*/- g*/- g*/-

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

sig มาแต่เช้ามากมาย และกำลังทำ New low แล้ววววว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,846
ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1581   
TP1:1595RR:
TP2:1609RR:
TP3:RR:
SL:1565  

Signal Date: 18/02/2563 07:58

แนวโน้ม ราคาทองคำต่างประเทศ เช้านี้ทิศทางของราคาทองคำยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นอย่างชัดเจนนะครับ และพร้อมกับทำ New high ไปที่ 1587 พร้อมกับการทะลุแนวต้านเทรนไลน์สามเหลี่ยม Triangle ของขาขึ้นมาด้วย ประกอบกับเทรนไลน์ขาขึ้น ย่อยหลังจากการพักตัวของกราฟ ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นที่ชัดเจนเหมือนกัน โดยมีข่าวสนับสนุนหลักๆคือ เรื่อง ไวรัส Covic-19 หรือ #โคโรน่าไวรัส ที่ กำลังแพร่ระบาดอย่างต่อเนื่องไปทั่วโลก ล่าสุดไปถึง ทวีป แอฟริกา แล้ว โดยประเทศแรกคือ อียิปต์ รวมถึงกระแสการลดอัตราดอกเบี้ยทั่วโลกทำให้ นักลงทุนหันไปหาสินทรัพย์ที่ปลอดภัย นะครับ ดังนั้น แนวโน้ม ระยะยาวน่าจะเป็นการ รอ ราคาทองคำย่อแล้วรอ เข้า buy อย่างต่อเนื่องนะครับ สำหรับวันนี้ ในทางเทคนิค มองไปที่การย่อมาที่แนวรับประมาณ high ก่อนหน้าที่กราฟทะลุขึ้นไปแล้วรอ Buy limit ประมาณ 1578-1581 โดยมีระยะ เข้า Buy ซ้ำที่ 1570 และมีระยะ ตัดขาดทุนหรือ Stop loss ที่ราคาต่ำกว่า 1565 นะครับ และระยะ Take profit สูงสุดที่ประมาณ 1609$/Onze

ราคาทองคำในประเทศ และตัวเลขการซื้อขายทองคำ ของ กองทุน SPDR Gold Share

ราคาทองคำแท่งในประเทศเช้านี้

ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23250 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23350 บาท
ราคาไม่เปลี่ยนแปลงจากวันเสาร์ที่แล้วนะครับ

ราคาทองรูปพรรณในประเทศเช้านี้
ราคาทองรูปพรรณรับบาทละ 22830บาท/ทองรูปพรรณแท่ง 1 บาท
ราคาทองรูปพรรณบาทละ 23850บาท/ทองรูปพรรณแท่ง 1 บาท
Ramark :ราคาทองคำไทยจะเปลี่ยนแปลงเวลา 09.30 เป็นต้นไปครับ

ความเคลื่อนไหวของกองทุน SPDR

เช้านี้กองทุน SPDR ยังไม่มีการซื้อ หรือขายทองคำแท่งเพิ่มเติมเข้ามาหลังจากเมื่อเช้าวันเสาร์ที่แล้ว SPDR Gold Share ได้เข้าซื้อทองทำเพิ่มเข้าคลังเป็นจำนวน +1.76 ตัน ที่ราคา 1583.70$/Onze ทำให้ตอนนี้ SPDR ถือครองทองคำทั้งสิ้น 923.99 ตัน

ถือว่าเป็นแนวโน้มที่ดีสำหรับขา buy นะครับเมื่อกองทุน SPDR เข้าซื้้อทองคำเพิ่มเติมในจังหวะที่กราฟทำ new high ช่วงนี้ ทำให้ มีความเป็นไปได้สูงที่กราฟมีโอกาศที่จะสามารถทำ New high ได้อย่างต่อเนื่อง แต่อย่างไรก็ตามการเข้าซื้อขาย ทองคำของกองทุน SPDR ก็ไม่ได้เป็นการยืนยันว่า ราคาทองคำต่างประเทศจะขึ้นตามตลอดทุกครั้ง เสมอไปนะครับดังนั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs

*

pawin1

• 213

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, กุมภาพันธ์  2020, 07:52:57 AM
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

sig มาแต่เช้ามากมาย และกำลังทำ New low แล้ววววว... xc8* xc8* xc8*

สวัสดี รวยๆ ตอนเช้า ครับพี่
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: pawin1 ที่ 18, กุมภาพันธ์  2020, 08:06:35 AM
ขอบคุณครับ

สวัสดี เช้าวันอังคาร ครับผมรวยเหมาเข่งกันไปเลย

xc4* xc4*

*

.:KRACH:.

• 2,517
< ^@_@^ >

*

admin

• 80,846

*

TwoP

• 252
โห NJ ทิ้งดิ่งยาวเลยค่ะ

ทอง..ไปใหญ่โต..ไม่เหลียวหลังเลย... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดคร๊าปปป ขอแนวทาง GJ GU หน่อยครับ

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: TwoP ที่ 18, กุมภาพันธ์  2020, 09:39:36 AM
โห NJ ทิ้งดิ่งยาวเลยค่ะ

ยังไม่ SL ยังได้ลุ้นครับ Hulk 1**

ขอบคุณครับ..ท่านแอด🙏🙏🙏
g*/- g*/- g*/-