กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2020 Valentine Days นี้พี่ EU แจกแต่กำไร^_^

• 112 replies
  • 21,930 views
อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:24:22 AM
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:15:44 AM
ผมติดตาม Signal ทองตลอด
ตอนช่วง Sell และกลับมาเปลี่ยนเป็น Buy
ซึ่งไม่โดน SL เพราะแอดให้กั้น SL หน้าจุดเข้า
เพียงแต่ผมโชคดีที่ TP 1562 เลยได้เยอะหน่อยจากซิก Sell
แอดก็มาแจ้งตลอดนะครับ มาช่วยยืนยันเพิ่มเติม

แต่ถ้าไม่ได้อ่านอย่างละเอียด หรือติดตามตลอด
ตามจากซิกอย่างเดียวไม่ได้อ่านคำอธิบายที่แอดเขียน

อาจจะเข้าใจผิดไปได้
คงต้องรอย้อนไปอ่านดี ๆ จะเห็นแหละครับ

แผนการเทรดปรับเปลี่ยนได้ตามสถานการณ์ ตามมุมมอง ตามกราฟ ครับ
และถ้าพลาด เราก็ Stop loss แค่นั้นแหละ ครับการเทรด

แต่อย่างไรก็ตามเป้าหมายเดียวกันก็คือกำไร แม่นบ่อ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
สวัสดีตอนดึกครับแอดอ่านอย่างเดียวครับผมไม่ค่อยกระทูEUมือเปล่าหลายวันเลยครับพึ่งติดชิกก็4ปีแล้วนะครับที่อ่านในบอร์ดทุกวันเร็วจริงๆ Tho*/

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: poonsap ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:34:53 AM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:24:22 AM
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:15:44 AM
ตอนช่วง Sell และกลับมาเปลี่ยนเป็น Buy
ซึ่งไม่โดน SL เพราะแอดให้กั้น SL หน้าจุดเข้า
เพียงแต่ผมโชคดีที่ TP 1562 เลยได้เยอะหน่อยจากซิก Sell
แอดก็มาแจ้งตลอดนะครับ มาช่วยยืนยันเพิ่มเติม

แต่ถ้าไม่ได้อ่านอย่างละเอียด หรือติดตามตลอด
ตามจากซิกอย่างเดียวไม่ได้อ่านคำอธิบายที่แอดเขียน

คงต้องรอย้อนไปอ่านดี ๆ จะเห็นแหละครับ

แผนการเทรดปรับเปลี่ยนได้ตามสถานการณ์ ตามมุมมอง ตามกราฟ ครับ
และถ้าพลาด เราก็ Stop loss แค่นั้นแหละ ครับการเทรด

แต่อย่างไรก็ตามเป้าหมายเดียวกันก็คือกำไร แม่นบ่อ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
สวัสดีตอนดึกครับแอดอ่านอย่างเดียวครับผมไม่ค่อยกระทูEUมือเปล่าหลายวันเลยครับพึ่งติดชิกก็4ปีแล้วนะครับที่อ่านในบอร์ดทุกวันเร็วจริงๆ Tho*/

ไวจริงๆ ครับ ปีนี้เป็นปีที่ดีครับ ขอบคุณที่ เข้ามาอ่านทุกวันก็ดีใจแล้วครับ
หวังว่าจะเทยาวๆล่ะวันนี้
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:28:10 AM

ปล. มีแจ้งเตือนผ่านไลน์ด้วย

อันนี้บริการใหม่ ครับ แฮร่ๆ กำลัง พัฒนานะครับ ที่สำคัญฟรีเหมือนเดิม
ขอบคุณที่ชอบนะครับ
g*/- g*/- g*/-

ขอบคุณที่มีการพัฒนาระบบเรื่อย ๆ ครับ
ทั้งเรื่องดู Rebate, Verify ต่าง ๆ ได้ง่ายขึ้นมาก
รวมถึงใช้ระบบ LINE Message ในการแจ้งเตือนข่าวสาร

นับว่ามีการใส่ใจและปรับปรุงบริการเรื่อย ๆ
ยังไงก็ต้องมาชื่นชมครับ

ไลน์บอร์ดเข้ายังไงอ่ะครับแอด  x*/2 x*/2 x*/2

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: tstcfdgk ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 06:38:27 AM
ไลน์บอร์ดเข้ายังไงอ่ะครับแอด  x*/2 x*/2 x*/2

ไลน์ แอด ครับเอาไว้แจ้งข่าวสาร ครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 07:44:19 AM
อ้างจาก: tstcfdgk ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 06:38:27 AM

ไลน์ แอด ครับเอาไว้แจ้งข่าวสาร ครับ

ขอบคุณครับผม

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:28:10 AM

อันนี้บริการใหม่ ครับ แฮร่ๆ กำลัง พัฒนานะครับ ที่สำคัญฟรีเหมือนเดิม

มีกรุ๊ปไลน์ด้วยเหรอครับ อยากจะขอ Join ด้วยได้ไหมครับ
อ่อ วันนั้นที่แอดบอกว่าลอง FXPRIMUS ที่ว่าจะมีแบบไม่มีค่าสวอป ผมลองดูไม่มีตัวเลือกนี้ครับ คิดค่าสวอปตามปกติครับ

ขอบคุณมากครับ
Money Management is the key

*

admin

• 80,397
สงสัยทองจะได้ไป 1691$ /Onz เลยนะครับ วันจันทร์     เช้านี้ SPDR Gold share ขาใหญ่กองทุนทองคำ เข้าซื้อทองเพิ่มอีกแล้วจำนวน +1.76 ตัน ที่ราคาทองคำ 1583.70$/Onz ถือว่าเป็นการเข้าซื้อทองคำแท่งติดต่อกัน 5 ครั้งในรอบ 1 เดือน ทำให้ตอนนี้ SPDR gold share ถือครองทองคำอยู่ทั้งสิ้น +923.99 ตัน ซื้อเช้าวันเสาร์ ซื้อที่แถวราคา High กันเลยทีเดียว

Remark:การซื้อขายทองคำของ SPDR ไม่ได้เป็นการการันตีว่าราคาทองคำจะขึ้นหรือลงตามนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ราคาทองคำ,#ลงทุนทองคำ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 08:04:58 AM

มีกรุ๊ปไลน์ด้วยเหรอครับ อยากจะขอ Join ด้วยได้ไหมครับ
อ่อ วันนั้นที่แอดบอกว่าลอง FXPRIMUS ที่ว่าจะมีแบบไม่มีค่าสวอป ผมลองดูไม่มีตัวเลือกนี้ครับ คิดค่าสวอปตามปกติครับ

ขอบคุณมากครับ

เป็นไลน์แอด ครับเอาไว้แจ้งข่าวสาร ครับ
ส่วน ค่า swap fxprimus ให้ live chat ช่วงวันจันทร์-ศุกร์ เพื่อขอเลยครับ

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 08:16:50 AM
สงสัยทองจะได้ไป 1691$ /Onz เลยนะครับ วันจันทร์     เช้านี้ SPDR Gold share ขาใหญ่กองทุนทองคำ เข้าซื้อทองเพิ่มอีกแล้วจำนวน +1.76 ตัน ที่ราคาทองคำ 1583.70$/Onz ถือว่าเป็นการเข้าซื้อทองคำแท่งติดต่อกัน 5 ครั้งในรอบ 1 เดือน ทำให้ตอนนี้ SPDR gold share ถือครองทองคำอยู่ทั้งสิ้น +923.99 ตัน ซื้อเช้าวันเสาร์ ซื้อที่แถวราคา High กันเลยทีเดียว

Remark:การซื้อขายทองคำของ SPDR ไม่ได้เป็นการการันตีว่าราคาทองคำจะขึ้นหรือลงตามนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ราคาทองคำ,#ลงทุนทองคำ

อรุณสวัสดิ์วันเสาร์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน..
วันเสาร์ ไม่เหงา เพราะมีข่าวดีจากทองแต่เช้าเลย... xc4* xc4* xc4*

อ้อ แอดไลน์ไว้ด้วยแล้ว...ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดคะ..ทั้ง  EU และ EG ขาดอีก สองสาม pips ก็จะ New low ส่งผลอย่างไรบ้าง สถานการณ์ยังไว้วางใจได้อยู่ไหมคะ..
(TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:03:01 AM
แอดคะ..ทั้ง  EU และ EG ขาดอีก สองสาม pips ก็จะ New low ส่งผลอย่างไรบ้าง สถานการณ์ยังไว้วางใจได้อยู่ไหมคะ.. (TH)** (TH)** (TH)**

เช้าวันจันทร์ น่าจะ New Low แบบเปิด Gap เลย ครับ แบบนี้กราฟขึ้นไม่ไหวแล้ว น่าจะเทลงไปต่อได้ครับ
เพราะกราฟได้ปิดแท่ง Day แดงไปแล้ว นัยยะ ก็มีแนวโน้มที่จะเทลงไปได้ต่อเนื่อง ครับ

ประกอบกับแท่ง Week ที่บอกเลยว่าเทมาได้โหดมากดังนั้น ปิด Gap 1.0730 ก็น่าจะเปิดได้เร็วๆนี้และน่าจะเทได้อย่างต่อเนื่องเลย Gap ล่ะครับแบบนี้

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:05:59 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:03:01 AM
แอดคะ..ทั้ง  EU และ EG ขาดอีก สองสาม pips ก็จะ New low ส่งผลอย่างไรบ้าง สถานการณ์ยังไว้วางใจได้อยู่ไหมคะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
เช้าวันจันทร์ น่าจะ New Low แบบเปิด Gap เลย ครับ แบบนี้กราฟขึ้นไม่ไหวแล้ว น่าจะเทลงไปต่อได้ครับ
เพราะกราฟได้ปิดแท่ง Day แดงไปแล้ว นัยยะ ก็มีแนวโน้มที่จะเทลงไปได้ต่อเนื่อง ครับ
ประกอบกับแท่ง Week ที่บอกเลยว่าเทมาได้โหดมากดังนั้น ปิด Gap 1.0730 ก็น่าจะเปิดได้เร็วๆนี้และน่าจะเทได้อย่างต่อเนื่องเลย Gap ล่ะครับแบบนี้
โอ..เช้านี้ มีแต่ข่าวดีๆ ทั้งนั้นเลย..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)**  ็Hip** ็Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 08:16:50 AM

วันจันทร์จะลงมาให้ buy บ้างไหมครับ  ยังไม่มีออเดอร์  buy กับเขาเลย

*

PoNgPk

• 6,071
(Feb 15) IMF เตือน 2 สัปดาห์ข้างหน้าชี้ชะตาผลกระทบต่อเศรษฐกิจโลกจากไวรัสโควิด-19 : นางคริสตาลินา จอร์จีวา ผู้อำนวยการกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) กล่าวว่า ช่วงเวลา 2 สัปดาห์ข้างหน้าถือเป็นช่วงเวลาสำคัญในการบ่งชี้ผลกระทบที่มีต่อเศรษฐกิจโลกจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19

นางจอร์จีวาระบุว่า เมื่อถึงเวลานั้น โรงงานต่างๆจะเริ่มกลับมาเปิดทำการในจีน ซึ่งจะทำให้มองเห็นภาพที่ชัดเจนขึ้นเกี่ยวกับการปรับตัวของเศรษฐกิจจีน และผลกระทบที่มีต่อเศรษฐกิจโลก

นางจอร์จีวายังกล่าวว่า IMF กำลังจับตาการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ออกจากจีน

"ขณะนี้ เรื่องนี้ยังไม่ถือเป็นเรื่องสำคัญ แต่สถานการณ์จะเปลี่ยนแปลงไป หากมีการแพร่ระบาดไปยังประเทศที่มีระบบสาธารณสุขที่อ่อนแอ เช่น แอฟริกา" นางจอร์จีวากล่าว
อย่างไรก็ดี นางจอร์จีวากล่าวยกย่องจีนที่ได้ให้ความสำคัญต่อภูมิภาคที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 และการที่จีนได้ใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ เช่น การอัดฉีดเม็ดเงินเข้าสู่ระบบ และการปรับลดอัตราดอกเบี้ย

นางจอร์จีวากล่าวว่า IMF คาดการณ์ว่า เศรษฐกิจจีนจะปรับตัวเป็นรูป V โดยจะทรุดตัวลงอย่างรวดเร็วจากผลกระทบของเชื้อไวรัสโควิด-19 แต่จะดีดตัวขึ้นอย่างรวดเร็วหลังจากนั้น

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER