กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2020 Valentine Days นี้พี่ EU แจกแต่กำไร^_^

• 112 replies
  • 22,431 views
 เห็นgraph GJ แล้วทำท่าจะไปต่อ
มีtp เท่าไหร่ครับแอด  ...ไปfibo200 ใช่มั้ยครับ
เมิ่อวานโดนsl หมด

*

admin

• 80,751
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:51:54 PM
มีtp เท่าไหร่ครับแอด  ...ไปfibo200 ใช่มั้ยครับ

fibo 200 คิดว่าไม่น่าจะพลาดนะครับ แต่ ก็แอบหวังไป 261.8 ได้
แต่มองดูด้านซ้าย  high ล่าสุดคือ ไฮที่ เหนือ ไฮเก่าทั้ง 2 ยอดแนวโน้ม น่าจะไป 261.8 ได้ไม่ยากครับท่าน

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,114
(Feb 15) นาย Mark Carney มองว่า Brexit จะส่งผลกระทบเชิงลบอย่างมากต่อเศรษฐกิจสหราชอาณาจักรแต่จะสามารถพลิกฟื้นได้ในที่สุด : นาย Mark Carney ผู้ว่าการธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) ให้สัมภาษณ์กับสำนักข่าว Reuters ว่า Brexit จะส่งผลกระทบเชิงลบอย่างมากต่อเศรษฐกิจสหราชอาณาจักร ดังเห็นได้จากข้อมูลทางเศรษฐกิจอย่างเป็นทางการและข้อมูลผลสำรวจต่างๆ ที่ประกาศออกมา โดยภาคการลงทุนจะได้รับผลกระทบอย่างเห็นได้ชัดมากที่สุด และอาจส่งผลกระทบต่อความสามารถในการผลิต หรือ "Productivity" ซึ่งเป็นดัชนีชี้วัดความสามารถในการเจริญเติบโตของเศรษฐกิจของประเทศในระยะยาวได้ในท้ายที่สุด

BoE ประเมินว่า Brexit อาจส่งผลให้ตัวเลข "Productivity" ของสหราชอาณาจักร ปรับลดลงประมาณร้อยละ 2 แต่ในอนาคต Brexit อาจแสดงให้เห็นว่า การเลือกถอนตัวออกจากสหภาพยุโรปถือเป็นทางเลือกที่ถูกต้องแล้วสำหรับสหราชอาณาจักรก็เป็นได้

Brexit อาจทำให้สหราชอาณาจักรมีโอกาสเปิดเจรจาด้านความสัมพันธ์และการค้ากับประเทศต่างๆ ทั่วโลก นอกเหนือจากสมาชิกสหภาพยุโรป อีกทั้งจะนำไปสู่การพิจารณาทบทวนแนวนโยบายทางด้านเศรษฐกิจ ซึ่งอาจลึกลงไปถึงการเปลี่ยนแปลงในระดับเชิงโครงสร้างด้วย

นาย Carney ระบุว่า ขณะนี้เริ่มเห็นถึงสัญญาณการฟื้นตัวของความเชื่อมั่นทั้งในภาคธุรกิจและผู้บริโภคที่ปรับตัวดีขึ้น หลัง นาย Boris Johnson นายกรัฐมนตรีสหราชอาณาจักรคนปัจจุบัน ได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งทั่วไป เมื่อเดือน ธ.ค. ปี 2019 ซึ่งช่วยให้ความไม่แน่นอนของสถานการณ์ทางการเมือง และ Brexit ปรับลดลง

นาย Carney ได้แสดงความคิดเห็นในเชิงบวกว่า ภายหลัง Brexit สหราชอาณาจักรยังมีโอกาสที่จะเติบโตได้ต่อไป เนื่องจากสหราชอาณาจักรมีพื้นฐานเทคโนโลยีในหลายๆ ด้านที่สามารถจะสร้างประโยชน์ให้แก่ประเทศได้ อาทิ machine learning และ big data รวมถึงความสามารถในการปรับตัวไปสู่โลกเศรษฐกิจยุคใหม่ที่เทคโนโลยีจะมีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก

คำสัมภาษณ์ของ นาย Carney มีขึ้นหลัง นาย Sajid Javid ประกาศลาออกจากตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังสหราชอาณาจักรได้ไม่นาน แต่นาย Carney ไม่ได้ให้ความเห็นต่อประเด็นดังกล่าวแต่อย่างใด

สำหรับประเด็นการแพร่ระบาดระยะสั้นของเชื้อไวรัสโคโรน่า นาย Carney กล่าวว่า BoE จะคอยติดตามสถานการณ์การแพร่ระบาดอย่างใกล้ชิด หลังจากหลายบริษัทต้องหยุดทำการและจำเป็นต้องปิดการเข้าออกในบางพื้นที่ของจีนด้วย อย่างไรก็ตาม ธนาคารของสหราชอาณาจักรมีความยืดหยุ่นสูงและผ่าน stress test ที่รุนแรงกว่ากรณีไวรัสโคโรน่าเป็นอย่างมาก โดย BoE อาจมองข้ามตัวเลขเศรษฐกิจในช่วงหนึ่งถึงสองไตรมาสที่อาจได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า ซึ่งถือเป็นปัจจัยชั่วคราว แต่ BoE ก็พร้อมที่จะดำเนินนโยบายทางการเงินเพื่อดูแลเศรษฐกิจ หากมีความจำเป็น

Source: BOTSS

TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 01:22:17 PM
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 12:51:54 PM

fibo 200 คิดว่าไม่น่าจะพลาดนะครับ แต่ ก็แอบหวังไป 261.8 ได้
แต่มองดูด้านซ้าย  high ล่าสุดคือ ไฮที่ เหนือ ไฮเก่าทั้ง 2 ยอดแนวโน้ม น่าจะไป 261.8 ได้ไม่ยากครับท่าน

(TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ
(TH)**

ปล่อยน้องทองไปหมดแล้ว 1581

วันจันทร์สงสัยจะโดดอีกแน่เลย
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,751
อ้างจาก: chanin007 ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 03:42:23 PM
ปล่อยน้องทองไปหมดแล้ว 1581

วันจันทร์สงสัยจะโดดอีกแน่เลย

ทำไม โพส แล้ว หล่อ
xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Fx899

• 286
ห้ะ SL แก้พอร์ต ปรับตัวอะไรคับ  x*/2  วันศุกป๋มยังไม่ได้ออกไม้ไรเลย ได้แต่มองทองบินไปดาวอังคาร
ยังเซงตื่นมาไม้ 1574 โดน SL เสียดายไม่ปิดเอาลำไยวันที่ 12 พร้อมไม้อื่น                                                                                   
เล่นได้แค่นี้ป๋มก็พอใจละงับ 0.01 พ่อทุกถาบัน  xc8* xc8*

*

admin

• 80,751
อ้างจาก: Fx899 ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 08:44:09 PM
ห้ะ SL แก้พอร์ต ปรับตัวอะไรคับ  x*/2  วันศุกป๋มยังไม่ได้ออกไม้ไรเลย ได้แต่มองทองบินไปดาวอังคาร
ยังเซงตื่นมาไม้ 1574 โดน SL เสียดายไม่ปิดเอาลำไยวันที่ 12 พร้อมไม้อื่น                                                                                   
เล่นได้แค่นี้ป๋มก็พอใจละงับ 0.01 พ่อทุกถาบัน  xc8* xc8*

แหมพี่เล่นได้กำไรก็ดีใจด้วย แล้วครับ อย่าลืม คัตลอส บ้าง นะ อย่าให้ลาก 5 เดือน 6 เดือนเหมือนเดิม ล่ะ ครับ
ถ้าพลาดก็ยอมไป ครับ ว่างๆ ทักไลน์ผมด้วย นะ ครับ แหม ไม่อ่านไลน์ ผมเลยนะ
ยังไงก็ขอให้ฟื้นตัวได้ไวๆนะครับ
็Hea** ็Hea**

อยากให้ถึงวันจันทร์เร็วๆ ทุกสัปดาห์ อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน..เพิ่งเป็นมาได้ปีสองปีนี่แหละ.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,751
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:34:55 PM
อยากให้ถึงวันจันทร์เร็วๆ ทุกสัปดาห์ อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน..เพิ่งเป็นมาได้ปีสองปีนี่แหละ.. 555+ 555+

เล่น Bitcoin ก่อนเลย ครับ

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:50:49 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:34:55 PM
XM ไม่มีสิคะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 10:10:31 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2020, 09:50:49 PM
XM ไม่มีสิคะ..

bitcoin ที่มีเสาร์อาทิตย์ ต้อง Exness ครับ น่าจะมี account exness อยู่แล้วนะครับ

เปิด exness เลยครับ  มีแอคเค้า leverage unlimited ด้วย (แปลว่า unlimited stop out)

ดูเหมือน Mudley Group เขาเน้นเทรด bitcoin เป็นหลักในตอนนี้

https://bitcointalk.org/index.php?topic=5225885.0

AI เริ่มเข้ามาในตลาดเทรดแล้ว

*

PoNgPk

• 6,114
สหรัฐเปิดเผยว่า จะปรับเพิ่มภาษีนำเข้าเครื่องบินจากสหภาพยุโรป (EU) เป็น 15% จากเดิมที่ระดับ 10% ท่ามกลางความขัดแย้งที่ยืดเยื้อระหว่างสองฝ่ายเกี่ยวกับการให้เงินอุดหนุนบริษัทแอร์บัสซึ่งเป็นบริษัทผลิตเครื่องบินของฝรั่งเศส โดยอัตราภาษีใหม่ดังกล่าวจะมีผลบังคับใช้ในวันที่ 18 มี.ค.นี้
ในเดือนต.ค.ที่ผ่านมา สหรัฐกำหนดเก็บภาษีนำเข้าเครื่องบินพาณิชย์ขนาดใหญ่จาก EU ในอัตรา 10% และเก็บภาษีนำเข้าผลิตภัณฑ์ทางการเกษตร อาทิ ชีสของ EU ในอัตรา 25% หลังจากองค์การการค้าโลก (WTO) ได้ตัดสินให้สหรัฐสามารถดำเนินมาตรการตอบโต้ต่อการปฏิบัติด้านการค้าที่ไม่เป็นธรรมของ EU

ทั้งนี้ ความเคลื่อนไหวดังกล่าวของสหรัฐเป็นผลมาจากความขัดแย้งระหว่างสหรัฐและ EU เกี่ยวกับกรณีการให้เงินอุดหนุนแก่บริษัทแอร์บัสของฝรั่งเศส ซึ่งส่งผลกระทบกับโบอิ้งที่เป็นบริษัทคู่แข่งสัญชาติสหรัฐในการผลิตเครื่องบิน

จาก:Ryt9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,114
ด่วน!!!

สำนักข่าวRTรายงาน สถานทูตสหรัฐอเมริกาในกรุงแบกแดดถูกจรวดลึกลับโจมตีหลายลูก

*รออัพเดต
#สถานการณ์ตะวันออกกลาง2020

https://www.rt.com/news/480947-embassy-baghdad-explosions-attack/
TRADE RIDER

**11  **11 Gap ทอง ที่ว่าจะเปิดขึ้นอยู่แล้ว..จะยิ่งเปิดกว้างงงงงง..ขึ้นไปอีกไหมนี่.. xc8* xc8* xc8*