กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2020 Valentine Days นี้พี่ EU แจกแต่กำไร^_^

• 112 replies
  • 22,186 views
*

admin

• 80,660
💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2020 Valentine Days นี้พี่ EU แจกแต่กำไร^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0835
Daily Pivot=1.0854
Fibo 50 Daily=1.0857

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0854 S1 = 1.0820
R2 = 1.0875 S2 = 1.0795
R3 = 1.0909 S3 = 1.0765
R4 = 1.0930 S4 = 1.0730
R5 = 1.0994 S5 = 1.0700

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ วัน Valentine Day ครับผม เมื่อวานกราฟก็มาตามแผนในหลายๆคู่เงินนะครับ ถือยาวมาบ้างเข้าสั้นมาบ้างแต่โดยรวมแล้วก็น่าจะกำไรนะครับ ทั้ง EURUSD ,Gold ราคาทองคำ และ ตระกูล GBP ทั้งหลายที่เรียกได้ว่าเป็นไปตามคาดการณ์ซะส่วนมากนะครับ คือเป็นช่วงที่กราฟมีเทรนครับเลยเทรดง่ายหน่อย ครับ ส่วนสาเหตุหลักๆที่ ทองคำขึ้นเมื่อวานนั้นมาจาก การที่ CPI ของ USD ออกมาไม่ดีเท่าที่ควรนะครับรวมทั้ง สถานการณ์ของ Coronavirus ที่หลังจากใช้เครื่องมือใหม่ตรวจก็ทำให้พบผู้ติดเชื้อมากขึ้นกว่าเดิม ครับ ทั้ง 2 ข่าวนี้ มีส่วนผลักดันให้ราคาทองคำขึ้นไปทำ New high ได้เมื่อวานแต่ส่วนหนึ่งก็มาจากการที่กราฟ ทำ Swing high ก่อนขึ้นได้ ด้วยนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็นไปในทิศทางเดิมอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ ทั้ง EU ใกล้ที่จะได้ปิด Gap แล้วทอง วันนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็น่าจะ New high ได้อีกนะครับผม แนวโน้มกราฟ EU วันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟ forex EURUSD วันนี้ได้เลย นะครับ

EURUSD Technical analysis แนวโน้มกราฟ forex EURUSD วันนี้มาถึง วันศุกร์แล้ว กราฟ EU ยังคงเดินหน้า New Low อย่างต่อเนื่อง โดยเช้านี้กราฟ EU ลงไป New [email protected] โดยเป็นการเทลงอย่างต่อเนื่องแบบเครื่องร้อนแรงกันเลยนะครับ หลังจากเมื่อวานที่กราฟสามารถ Breakout จากราคา 1.0875 มาได้กราฟก็ไหลลงมาเรื่อยๆ ปานสายน้ำเลย นะครับ  และตอนนี้กราฟก็ใกล้มากแล้วที่ จะมาปิด Gap ในตำนวนที่ 1.0730 แล้ว สำหรับ ตอนนี้ ถือว่ามีโอกาศมากจริงๆ หลังจาก UK ออกไปจาก EU แล้วข้อตกลงหลายอย่างก็ยังไม่เกิดขึ้น คิดว่าน่าจะทำให้ EUR อ่อนค่ากันต่อไปครับ ในทางด้านเทคนิคแล้ว การที่ กราฟทำ Low ได้ล่าสุดนี้ มันเป้นการทำลาย Pattern การกลับตัวขาขึ้นที่แอดมินได้เคยวิเคราะห์ไว้ และเมื่อใดก็ตามที่กราฟ pattern ขาขึ้นโดนทำลาย กราฟขาลงก็จะลงมากกว่าเดิมในขนาด 1 เท่าเลย ซึ่ง เร็วๆนี้ อาจจะได้เห็นกราฟลงไปถึง 1.05000 ก็มีความเป็นไปได้สูงเช่นกันครับ ทางด้านเทคนิคแล้วตอนนี้กราฟ ทุก Time Frame วิ่้งอยู่ในเทรนไลน์ขาลง อย่างต่อเนื่อง และกราฟอยู่ใต้เส้น EMA 200 H4 ในทุก Time Frame ประกอบกับการที่ ทุก Time Frame Indicator MACD บอกเทรนขาลง รวมทั้ง การเกิด New Low นี้ ยังทำให้ Down theory เปลี่ยนเป็นขาลงอย่างเต็มตัวดังนั้นแล้ว จังหวะนี้ไม่มีเหตุผลที่จะ Buy ขึ้นไปหรือ หาจังหวะ Buy เลย นะครับจังหวะนี้ มีแต่ Sell กับ รอ Sell อย่างเดียว เท่านั้น ครับ

Signal Sell Limit แผนการเทรด วันนี้ แน่นอนว่าจากที่โม้มาตามย่อหน้าค้านบนก็ไม่มีเหตุผลที่ จะ หาจังหวะ Buy ครับถ้า ECB ไม่ทะลึ่งมาพยุงค่าเงิน EUR นะครับ ยังไงก็ไหลลงเรือยๆอยู่แล้วการหาจุดเข้าเทรดวันนี้ แอดมินใช้ เทคนิค fibo 50 Day ครับในการหาจุดเข้า Sell โดยมี Stop loss ที่ Swing ก่อนหน้าและมีเป้าหมายการ Sell คือการปิด Gap ที่ 1.0730 นะครับ วันนี้ทุบกันต่อเนื่องครับ

ข่าว forexfactory วันนี้ : หลังจากเมื่อวานตัวเลข CPI ออกมาได้ค่อนข้างน่าผิดหลังไปบ้างแต่ไม่มีผลกระทบกับ EUR เลย นะครับเนื่องจาก USD แม้ว่าจะอ่อนกับทุกสกุลเงินรวมทั้งทอง แต่ ที่อ่อนของอ่อน ของอ่อนแล้วอ่อนอีก ก็ EUR ของเรานั่นเอง ครับ นี่ขนาด เมื่อวาน USD อ่อนค่านะครับ EUR ยังไหลงลงขนาดนี้ แล้วถ้า USD แข็งค่าวันนี้ EUR จะเทขนาดไหน มามาต่อกันที่ ข่าว แดง forexfactory กันต่อครับวันนี้

14:00   EUR   German Prelim GDP q/q ตัวเลขคาดการณ์กับตัวเลข เดิมเท่ากันคือ 0.1% แต่ในอดีตส่วนมากตัวเลขจะแดงดังนั้นด้วยผลกระทบจากทั้ง Covic-19 Virus และสภาพเศรษกิจโลกประกอบกับ การที่ UK ออกจาก EU น่าจะทำให้ ตัวเลข German Prelim GDP q/q ออกมาแย่ทำให้ค่าเงิน EUR อ่อนตัวลงครับ
            20:30   USD   Core Retail Sales m/m ตัวเลขคาดการณ์ 0.3% ตัวเลขเดิม 0.7% ออกมาแบบให้ USD แข็งเลย ครับเพราะเอาแค่ อ่อนจากเดิมคือต่ำกว่า 0.7% แต่ดีกว่าคาดการณ์ 0.3% เช่น 0.4% USD ก็แข็งแล้ว ครับ
            20.30        USD   Retail Sales m/m ตัวเลขเดิมกับตัวเลขคาดการณ์เท่ากันที่ 0.3% หุ้น สหรัฐพุ่งไม่หยุดน่าจะส่งผลดีกับตัวเลขการขายด้วยนะครับ ดังนั้นน่าจะทำให้ตัวเลขออกมาดีและทำให้ USD แข็งค่าได้นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0855 1.0925 1.0770 1.0730

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,451
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

น้องทอง ขึ้นรถป้ายไหนได้บ้างครับ.
*PIg** *PIg** *PIg**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:23:56 AM
น้องทอง ขึ้นรถป้ายไหนได้บ้างครับ.

ใครๆ ก็รักก็ชอบแต่น้องทอง..ไม่มอง EU กันบ้างเหรอค๊าาาา..เดี๋ยวเค้าน้อยใจน๊าาา..ตะเอง..
แต่จะยังไง ใครรัก ไม่รัก เรารักจริงไม่ทิ้ง EU แน่นอนจ้าาาาาา.. ็Hip** xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดครับ พอร์ต 2 ปีของแอดถึงเวลาแล้วที่จะ TP ปิด gap เลยไหมครับเนี่ย 5555+
หรือแอดจะถือจนกว่า EUR = USD

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
วันนี้ยังคงรอน้องทองต่อไป

*

admin

• 80,660
ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1568   
TP1:1575RR:1:1
TP2:1581RR:1:2
TP3:1586RR:1:3
SL:1561  

Signal Date: 14/02/2563 11:45

SPDR Gold Share กองทุนที่ลงทุนในทองคำแท่งที่ใหญ่ทีสุดในโลก เช้านี้ไม่ได้ ซื้อหรือ ของทองคำเพิ่มเติม นะครับ ทำให้ เช้านี้ ยอดการถือครองทองคำอยู่ที่ 922.23 ตัน หลังจากที่เมื่อวาน ซื้อทองคำเก็บเข้าคลังเพิ่มไป +6.15 ตันที่ราคา 1566 $/onz

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:34:25 AM
แอดครับ พอร์ต 2 ปีของแอดถึงเวลาแล้วที่จะ TP ปิด gap เลยไหมครับเนี่ย 5555+

กำลังคิดอยู่ครับ ใจจริงก็อยากจะทำแบบนั้นครับถ้าปิด Gap 1.0730 ก็จะได้ สักครึ่งล้าน
แต่ถ้า ปิด 1.0000 ก็จะได้เกือบล้านอาจเพิ่มไม้อีก ครับ ยังไง วิเคราะห์ ว่าอย่างไรจะอัพเดทให้ ทราบ อีกทีครับ
(TH)**

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:32:03 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:23:56 AM

ใครๆ ก็รักก็ชอบแต่น้องทอง..ไม่มอง EU กันบ้างเหรอค๊าาาา..เดี๋ยวเค้าน้อยใจน๊าาา..ตะเอง..
แต่จะยังไง ใครรัก ไม่รัก เรารักจริงไม่ทิ้ง EU แน่นอนจ้าาาาาา.. ็Hip** xc4*
น้อง EU เคยทำให้ช้ำใจครับ..อิอิ

อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:54:25 AM
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:34:25 AM

กำลังคิดอยู่ครับ ใจจริงก็อยากจะทำแบบนั้นครับถ้าปิด Gap 1.0730 ก็จะได้ สักครึ่งล้าน
แต่ถ้า ปิด 1.0000 ก็จะได้เกือบล้านอาจเพิ่มไม้อีก ครับ ยังไง วิเคราะห์ ว่าอย่างไรจะอัพเดทให้ ทราบ อีกทีครับ
(TH)**
สุดติ่ง กระดิ่งแมว จริงๆ
Thor 1 Thor 1 Thor 1

*

HS3SSJ

• 388
อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 11:54:25 AM

(TH)**

ปริ๊นต์ใส่กรอบ ติดฝาบ้านงามๆเลยครับ  Thor 1

ราคาคู่เงินหน้าแรกของบอร์ด..เปลี่ยนใหม่ ถูกใจ ไฉไลกว่าเดิม มากมาย..ชอบๆๆๆ ค่ะ..
Thor 1 Thor 1 Thor 1
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Plaman7

• 1,928
ข่าวแอ๊ดของผมคงปิดตั้งแต่100แรกครับ5555 ถือไปใจมั่นสั่นครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Plaman7

• 1,928
ๅยังถือฝั่งขายทองครับแต่ข่าวว่าตอนนี้คนกำลังคิดว่า ทองส่วนเกินจะเยอะเนื่องจากทางจีนลดการซื้อลงในภาคอุตสาหากรรม 10%ขึ้นทองน่าจะลงมาเทส1545
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Plaman7

• 1,928
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 14, กุมภาพันธ์  2020, 03:23:01 PM
ๅยังถือฝั่งขายทองครับแต่ข่าวว่าตอนนี้คนกำลังคิดว่า ทองส่วนเกินจะเยอะเนื่องจากทางจีนลดการซื้อลงในภาคอุตสาหากรรม 10%ขึ้นทองน่าจะลงมาเทส1545