กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 ลงต่อไม่รอแล้วนะ

• 1 replies
  • 1,336 views
*

CASE Forex

• 17,183
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 ลงต่อไม่รอแล้วนะ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2900-1.2930 40-60 pip 150-400 pip

Signal Sell ในตอนนี้กราฟได้ Fail เบรคสามเหลี่ยมทะลุลงมา Day ปิดเขียวที่ทะลุ สามเหลี่ยมก็เป็น SL ของเราไปแล้วแสดงว่ากราฟไม่สามารถขึ้นได้แล้วจริงๆเป็นการลากคนซื้อให้ลงมาเก็บ SL ใครถือต่อก็อันตรายสำหรับ Fail รอบนี้ซึ่งเมื่อถ้ามองเป็นอีกเทรนไลน์นึงก็จะเห็นว่ารอบสามเหลี่ยมก็สามารถลงไปด้านล่างได้เช่นกัน เป็นรอบสุดท้ายไลน์ที่ 61.8 ของรอบสวิงล่าสุดซึ่งฐานของสามเหลี่ยมประมาณเกือบ 400 pip โซนเทรนไลน์นั้นก็กว่ากราฟตอนนี้จะไปถึงก็ 400 pip เช่นกันมีความสอดคล้องกันสูง แต่กว่าที่กราฟจะสามารถไปถึงได้นั้นต้องผ่านด่านตรวจก่อน 2 ด่านนั้นคือ EMA 200 day กับ Fibo 50 รอบพักตัวสำคัญที่เราเคยหวังให้มันลงมาให้ถึงซักทีนั้นเอง // ย่อขึ้นมาเพื่อเอาแรงทุบจากจุดเบรคเอ้าต่อ หรือใครจะทุบเลยก็ได้แล้วแต่ใจเลยแต่ช่วงจังหวะนี้ Week ปิดแดงยาวมาก็หวังว่ากราฟจะไม่ย่อขึ้นสูงมากจนเกินไปนัก เด้งขึ้นเบาๆแล้วลงแรงๆเถอะจร้าติด Sell หลายอยู่ ช่วยๆกันทุบด้วยนะ พยายามจนขึ้นมาถึงจุดทดสอบเบรคเอ้าได้เพราะฉะนั้นก็ต้องลงตรงนี้จริงแล้วละทุบๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,650
GBPUSD : Buy LimitPrice:1.2915   
TP1:1.2960RR:1:1
TP2:1.3014RR:1:2
TP3:1.3045RR:1:3
SL:1.2873  

Signal Date: 12/02/2563 13:48

แนวโน้มกราฟ GBPUSD แม้กราฟ GBPUSD จะสามารถทำ New high ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ แนวโน้ม ยังอาจจะเกิดความผันผวนได้อยู่นะครับ ดังนั้น เมื่อกราฟ GU สามารถ swing high เหนือ จุดนัยยะสำคัญได้ จึงต้องรอให้กราฟย่อลงมาก่อนเข้า Buy เพื่อให้ได้ราคาที่ได้เปรียบที่สุด ตามแผนก็คือ Fibo 50 คือ ราคาแรกตามมาด้วย fibo 23.6 และ มี Stop loss ที่ New Low นะครับ ยังไง กราฟยังมีโอกาศที่จะปรับตัวขึี้นไปได้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"