กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 5 กุมภาพันธ์ 2563 ขอเล่นตามเทรนใหญ่ดูก่อน

• 2 replies
  • 1,298 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 5 กุมภาพันธ์ 2563 ขอเล่นตามเทรนใหญ่ดูก่อน

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1550-1555 200-300 pip 1548 pip

Signal Buy ตอนแรกเราได้มองว่ากราฟสามารถทะลุลงไปได้จากการหลุดเบรคเอ้ามาก่อนหน้านี้ Week แดงทะลุแตกลงมาหมด แต่เมื่อมองไปสู่ กราฟเดือนเราก็เห็นว่าเหมือนกับว่าตอนนี้เรายังมีกราฟเดือนเขียวปิดกั้นทางลงไว้อยู่ และพร้อมกับจุดเดียวกันกับแนวต้านของเทรนไลน์ขาขึ้นเก่ากราฟลงมาชนพอดี ช่วงนี้กราฟไม่ค่อยวิ่งตามใจเท่าไหร่ด้วยอาจจะเป็นการหลอกว่าจะลงอีกครั้งก็เป็นไปได้ แล้วแท่งสวนขึ้นกระฉูดเลยทีเดียว มีสิทธิเป็นไปได้เพราะเดือนก็เขียวโน้มใหญ่ก็ขึ้นนั้นเอง #แต่เราต้องยอมรับความผ่ายแพ้หากกราฟลงมาสู่ Low เดืมหรือ New Low ได้ก็ต้องยอมตัดใจนั้นก็หมายถึงทองได้เวลากลับไป 1500 ได้จริงๆแล้วนั้นเองจะทุบตามถ้าเกิดขึ้นจริงก็เป็นแผนสำรองถ้าเรา SL ในออเดอร์ชัดนี้นั้นเอง(เล่นตามกราฟไม่เล่นตามใจ)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Fx899

กราฟลง Low เดืมหรือ New Low คือเลข 1535 หรอหลวงปู่ ุที่บอกถ้าทะลุลงไปจะลงอะ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Fx899 ที่ 05, กุมภาพันธ์  2020, 02:40:23 PM
กราฟลง Low เดืมหรือ New Low คือเลข 1535 หรอหลวงปู่ ุที่บอกถ้าทะลุลงไปจะลงอะ  (TH)** (TH)** (TH)**
1548 ครับ สั้นๆตรงก่อนหน้านี้เลยครับ ตอนนี้ผมโดน SL หน้าออเดอร์ไปแล้วครับ บวกจากจุดเข้าไป 80 pip แล้วโดนมากินได้มา 5 pip ชำใจจริงๆ แรงไม่พอแล้ว ไปรอทุบตอนมันจะหลุดลงล่างแล้วครับตอนนี้
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."