กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD Forex วัน อังคาร ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2563

• 3 replies
  • 1,190 views
วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD Forex วัน อังคาร ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2563

[/url]

จากภาพแรกนี้เป็นภาพจาก TF DAY นะครับ จะเห็นได้ชัดว่ากราฟทองคำตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอยู่ชัดเจน และค่อนข้างแข็งแกร่งพอสมควรเนื่องจากกราฟสามารถที่จะไปยืนเหนือกรอบ channel ได้เลยนะครับจะเห็นได้ว่าหลังจากที่กราฟสามารถหลุดกรอบ channel ขึ้นไปได้ก็ได้กลับมาทดสอบเส้น channel แล้วรอบนึงนะครับแต่ก็มีแรงซื้อดันขึ้นไปได้อีก บ่งบอกได้ถึงความแข็งแกร่งของขาขึ้นที่ผ่านมา แต่ในทุกๆการขึ้นก็มักจะมีการพักตัวเสมอนะครับ ซึ่งตอนนี้กราฟที่ TF H1 ก็ส่งสัญญาณการพักตัวลงแล้วนะครับโดยสัญญาณในรอบนี้ก็มีทั้งระยะสั้นและระยะไกลครับ

มาว่ากันที่ระยะไกลก่อนครับ เป้าหมายการพักตัวลงในรอบนี้แอดมินมองไว้ที่ 1555 เป็นเป้าแรกนะครับ ส่วนเป้าระยะไกลมองไว้ที่ 1520 ที่กราฟน่าจะลงมาถึงได้ในระยะยาว แต่เนื่องจากการที่จะเปิด sell ในช่วงนี้ถือเป็นการสวนเทรนด์นะครับ แนะนำให้รอกราฟย่อขึ้นไปสูงๆก่อนซึ่งอันที่จริงแล้วจะต้องดักทุบตั้งแนวฟิโบ 61.8% หรือ 50% ไปแล้วนะครับ แต่ถ้าหากท่านใดที่เข้าไม่ทันถ้ากราฟวิ่งขึ้นไปอีกรอบให้ไปรอแถวๆแนวฟิโบ 23.6 เลยครับ เพื่อจะได้ราคาที่ดีที่สุดไว้ก่อน แต่ถ้าหากกราฟขึ้นไปไม่ถึงแล้วลงมาเบรกสวิงล่าสุดของ TF H1 ที่ 1563.3 ได้ก่อนก็มาเล่นระยะสั้นรอกันได้ครับ

ภาพด้านบนนี้จะเป็นการวัดเป้า Fibo ในรอบเล็กๆนะครับไว้เทรดระยะสั้น แต่สิ่งสำคัญคือควรจะต้องรอให้กราฟลงมาเบรก 1563.3 ได้ก่อน แล้วให้รอจังหวะกราฟย่อกลับขึ้นไปเทสแนว fibo 50 หรือ 61.8 ก่อนค่อยทุบลงมาครับ ย้ำนะครับ ควรรอให้กราฟเบรก 1563.3 ลงมาได้ก่อนเท่านั้นครับ ถ้าไม่รอแล้วไปทุบตอนนี้มีสิทธิ์โดนลากขึ้นไปได้ทุกเมื่อครับ โดยเป้า TP ระยะสั้นนี้แอดมินเล็งไว้ที่ราคา 1546 และ 1535 ตามลำดับครับ SL ที่ไฮล่าสุดแถวๆ 1593 ครับ  ในส่วนของซิกแนลวันนี้แอดมินจะใช้ซิกแนลของกรอบใหญ่นะครับเนื่องจากกราฟคอนเฟิร์มสัญญาณ sell แล้วครับ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell Limit 1598 1612 1555

*

CASE Forex

• 16,935

เห็นด้วยเลยครับท่าน ตอนนี้ Day ปิดแดงจร้ามากๆ ผมว่ากำลังหักหัวทะลุ สวิงเดิมทำรูป ไหล่ตก น่าจะไหลลงไปโซน 1560 ก่อนดีดขึ้นมาบ้าง

จากนั้นก็ดิ่งลงต่อทีนี้ยาวหลุดโลกแน่ๆ หากดีดจาก1560 แล้วย้อนกลับไป ทะลุ 1560 อีกครั้ง พบกันใหม่ 1500 ได้เลย

xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กำลังไปหา sig จ้าาา..ขอไต่ไปให้ถึง sig ก่อนนะจ๊ะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

เบรกแล้ว  xc4*  รอย่อทุบรัวๆ   Thor 3**