กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 31 มกราคม 2563 พี่ชอบให้น้องขึ้นแรงๆนะจ๊ะ

• 6 replies
  • 2,294 views
*

CASE Forex

• 17,135
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 31 มกราคม 2563 พี่ชอบให้น้องขึ้นแรงๆนะจ๊ะ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2980-1.3050 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ช่วงจังหวะนี้แท่ง GU ได้ขึ้นมาปิดเขียวทำทรงขาขึ้นอย่างสวยงาม และเป็นการทะลุเทรนไลน์ขึ้นมาด้วยเพราะฉะนั้นคง say no ไม่ได้ว่ากราฟต้องขึ้นไปต่อเนื่องแล้ว จังหวะการ Buy ของ ณ เวลานี้คงต้องรอกราฟย่อตัวลงมาก่อนแล้วรอแท่งเล็กๆสวนขึ้นไปให้กราฟขึ้นไปต่อตามเทรนใหญ่นั้นเอง ส่วนเป้าหมายก็ต้องเป็นแนวต้านสำคัญ ในอดีตก็แล้วก็กลายเป็นว่า รอบสวิงล่าสุด Fibo 75 ตรงกับแนวต้านเก่านั้นพอดีก็อาจจะเป็นจุดสำคัญให้กราฟวิ่งไปถึงโซนนั้นแล้วโดนทุบมาตามเทคนิค ได้ทั้งขึ้นและลงทันที สรุปคือ  Buy ไปหาจุดสำคัญ ขึ้นเพราะตามเทรน จากนั้น ทุบต่อที่แนวต้านนั้นและ Fibo75 ตามเทคนิค /// รอบเวลาที่ผ่านมาตอนอยู่ช่วงล่างของเทรนไลน์สามเหลี่ยมก็เสียวๆว่าจะขึ้นได้ไหม สำหรับบางคนก็ปิด TP ไปแล้วรอเข้าใหม่ บางคนก็ถือยาวมาอย่างต่อเนื่อง สำหรับตอนนี้ใครที่ถือว่าก็ควร SL กั้นความเสี่ยงไว้หน้าออเดอร์นะครับ ส่วนใครที่จะเข้าใหม่หรือจะเพิ่งได้เข้า แนะนำให้รอกราฟทะลุขึ้นสาเหลี่ยมไปก่อนนะครับ แล้วรอจังหวะที่กราฟมันย่อลงมารับที่เบรคเอ้าค่อยเข้าจังหวะนั้นจะคุ้มมากกว่าเสี่ยงรีบเข้าตอนนี้แล้วอยู่ๆเจอ กราฟวิ่งดีดดิ่งลงล่างใส่หน้าเอาครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

apakoaa

• 1,471
ตอนนี้ ทะลุ สามเหลี่ยมยังครับ ถือ buy ต่อได้ไหมครับ  (TH)**

*

CASE Forex

• 17,135
มันจะอิ่มๆหน่อย  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, กุมภาพันธ์  2020, 12:47:53 AM
มันจะอิ่มๆหน่อย  xc8* xc8* xc8*

ยัง ถือต่อได้ไหมครับ  (TH)**

ผมเดาว่า gu น่าจะเป็น 3 เหลี่ยมอยู่ ยังไม่ break
อาจจะขึ้นไปแค่ high สัปดาหก่อนแค่นี้แล้วย่อลงมาเป็นมุม 3 เหลี่ยม
ถ้า breakout มันจะยาวแบบไม่ตั้งตัวเลย
อาจจะลงมาแล้วเม่าก็คิดว่าขึ้นแล้วก็ buy กัน
แล้วก็เบรคลงแรงๆ เพราะ brexit แล้วมันน่าจะลง

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 01, กุมภาพันธ์  2020, 01:01:18 PM
ผมเดาว่า gu น่าจะเป็น 3 เหลี่ยมอยู่ ยังไม่ break
อาจจะขึ้นไปแค่ high สัปดาหก่อนแค่นี้แล้วย่อลงมาเป็นมุม 3 เหลี่ยม
ถ้า breakout มันจะยาวแบบไม่ตั้งตัวเลย
อาจจะลงมาแล้วเม่าก็คิดว่าขึ้นแล้วก็ buy กัน
แล้วก็เบรคลงแรงๆ เพราะ brexit แล้วมันน่าจะลง

กังวลอยู่ว่าอาจจะเป็นแบบนั้น้หมือนกัน แต่ก็ยังถือbuy อยู่ รอดูวันจันทร์
คิดอยู่ว่าจะโดดออกก่อนดีไหม  (TH)**