กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 30 มกราคม 2563 Buy ได้ Day ปิดเขียว

• 3 replies
  • 1,408 views
*

CASE Forex

• 17,166
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 30 มกราคม 2563 Buy ได้ Day ปิดเขียว

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1570-1574 200-300 pip 60-80 pip

Signal Buy ปรับมุมมองใหม่หลังจากที่กราฟทองได้ชนะเกมส์กันก่อนหน้านี้เป็นไปตามเป้า ช่วงต้นเทรนเรียบร้อยแล้ว ใครจะอ่านย้อนหลังก็ไปโพสก่อนหน้านะครับ ในตอนนี้จะเป็นมุมมอง ณ ปัจจุบันคือกราฟทองปิด Day เขียวเรียบร้อยแล้ว และเหมือนกับการที่เราบอกว่า Week ได้ย่อลงมาเอาครึ่งแท่งก็สงใสจะเป็นจริงบวกกับ ถ้าเราซอย TF เล็กลงมาใน H4 ก็จะเห็นว่าทองปิด Gap ตรงเทรนไลน์พอดีๆ ทำให้เห็นว่าโน้มใหญ่ก็ยังขึ้นโน้มเล็กๆติด เทรนไลน์ก็แสดงว่ามีสิทธิขึ้นต่อตามเทรนได้สูงมากๆ เพราะฉะนั้นเป้าหมายของเราก็จะเป็นแนวต้านเก่าๆนั้นเอง ก็จะมีโซนที่ต้องไปต่อ (ถ้านับจุดที่กราฟยังวิ่งอยู่ในปัจจุบัน) 1600 1610 1630 1670 1700 ตามลำดับประมาณนี้ มา Buy ไปด้วยกันจร้าๆๆ ปล. กราฟอาจจะย่อลงมาทำห่างให้ Day วันก่อนหน้าก็เป็นไปได้นะจะได้ SL กันใต้ต่ำๆหน่อย (ถ้ารอไหว)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,642

ราคาทองคำเช้านี้ เปิดบวก มา 250 บาท /ทองคำแท่ง 1 บาท นะครับ และ ยังปรับขึ้นเรื่อยๆ
เช้านี้ SPDR Gold Share กองทุนทองคำ ที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้า ซื้อทองเพิ่ม +4.09 ตัน จากเดิมที่ถืออยู่ 899.41 ตัว หลังจากซื้อเพิ่ม +4.09 ตันแล้ว มีทองคำถือรวมทั้งสิ้น 903.50 ตัน นะครับ วันนี้ ทองน่าจะบินขึ้นไปได้ต่อครับ
ติดตาม ราคาทองคำ และการซื้อขายทอง Update จาก SPDR Gold Share ได้ทีนี่ Update กันทุกชั่วโมง : https://traderider.com/forex/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/

แนวโน้มทางเทคนิคของ#ราคาทองคำ กราฟยังอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับและตอนนี้กราฟได้เบรคเทรนขาลงระยะสั้นมาได้แล้ว Signal เมื่อวานถือว่า Stop loss ไป นะครับ
สำหรับ วันนี้ จาก ข่าว Fed ที่อัตราเงินเฟ้อสูงขึ้นและการระบาดของ #โคโรน่าไวรัสที่เหมือนจะขยายวงกว้างมากขึ้นและมีผู้เสียชีวิตมากขึ้น ประกอบกับ
สัญญานการเข้า ซื่้อของคำของ SPDR กว่า 4.09 ตันเช้านี้ น่าจะทำให้ ราคาทองคำวิ่งไปทำ new high ได้ที่ 1590 ได้สำหรับวันนี้ ครับ
แนวเข้า Buy 1575 โดย มี SL@1560 TP@1590
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,166
รีบๆ ขึ้นไปเลยพี่น้อง  hulk*** hulk***
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: admin ที่ 30, มกราคม  2020, 12:15:43 PM

ราคาทองคำเช้านี้ เปิดบวก มา 250 บาท /ทองคำแท่ง 1 บาท นะครับ และ ยังปรับขึ้นเรื่อยๆ
เช้านี้ SPDR Gold Share กองทุนทองคำ ที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้า ซื้อทองเพิ่ม +4.09 ตัน จากเดิมที่ถืออยู่ 899.41 ตัว หลังจากซื้อเพิ่ม +4.09 ตันแล้ว มีทองคำถือรวมทั้งสิ้น 903.50 ตัน นะครับ วันนี้ ทองน่าจะบินขึ้นไปได้ต่อครับ
ติดตาม ราคาทองคำ และการซื้อขายทอง Update จาก SPDR Gold Share ได้ทีนี่ Update กันทุกชั่วโมง : https://traderider.com/forex/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/

แนวโน้มทางเทคนิคของ#ราคาทองคำ กราฟยังอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับและตอนนี้กราฟได้เบรคเทรนขาลงระยะสั้นมาได้แล้ว Signal เมื่อวานถือว่า Stop loss ไป นะครับ
สำหรับ วันนี้ จาก ข่าว Fed ที่อัตราเงินเฟ้อสูงขึ้นและการระบาดของ #โคโรน่าไวรัสที่เหมือนจะขยายวงกว้างมากขึ้นและมีผู้เสียชีวิตมากขึ้น ประกอบกับ
สัญญานการเข้า ซื่้อของคำของ SPDR กว่า 4.09 ตันเช้านี้ น่าจะทำให้ ราคาทองคำวิ่งไปทำ new high ได้ที่ 1590 ได้สำหรับวันนี้ ครับ
แนวเข้า Buy 1575 โดย มี SL@1560 TP@1590
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ใกล้ TP แล้ว น้า

xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"