กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 29 มกราคม 2563 ปิด Day แบบนี้เข้าง่ายเลย

• 0 replies
  • 1,503 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 29 มกราคม 2563 ปิด Day แบบนี้เข้าง่ายเลย

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 141.7-142.0 40-50 pip 200-240 pip

Signal Sell กราฟในปัจจุบันกำลังทะลุเทรนไลน์ลงมา ซึ่งแน่นอนเบรคเอ้าแล้วก็สมควรที่จะลงเป็นอย่างสูงแต่สมัยนี้เราจะมองไปมุมมองเดียวยากมากแล้ว เพราะว่ากราฟนั้นชอบสวิงไปๆมาไม่เหมือนแต่ก่อนวิ่งแล้วก็ตามเทคนิคเทรดง่าย มุมมองตอนนี้เลยเป็นว่า แท่ง Day เขียวก่อนหน้านี้ถ้าย่อลงมาก็ Buy ขึ้นไป SL จะได้ต่ำๆ ถ้าได้ TP กราฟดีดขึ้นไป RR ก็คุ้ม แต่หากว่าทะลุลงล่าง Day เขียวก่อนหน้าได่้เราก็ยอมให้กับกราฟแล้วก็ทุบต่อไป ต่อเนื่องให้มันลงไปถึงจุดพักตัว Fibo 50 กันไปเลยนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."