กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 29 มกราคม 2563 สวนกระแสกันอีกรอบ

• 4 replies
  • 1,204 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 29 มกราคม 2563 สวนกระแสกันอีกรอบ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1550-1570 200-300 pip 60-80 pip

Signal Buy ตอนนี้กราฟทองได้พยายามอย่างสุดตัวที่จะพุ่งขึ้นมาโดยแสดงผ่านกราฟ Day ที่ปิดตัวยกสูงอย่างต่อเนื่อง ทำให้มองได้ในกรอบเดือนด้วยว่า กราฟพยายามที่จะปิดเดือนเขียวเต็มแท่งปกติก็เป็นไปได้ เพราะฉะนั้นสำหรับขา Buy หากทองจะขึ้นต่อจริงๆก็น่าจะไปต่อตามแนวต้านในอดีตนั้นคือ 1600 // 1630 // 1700 กันได้เลยในอนาคตแต่ก็คาดว่าหากไม่สิ้นสัปดาห์นี้ดีดตัวขึ้นแรงก็เป็นสัปดาห์หน้าช่วงกราฟเดือนปิดแท่งน่าจะได้เห็นการสวิงแล้วปิดเขียวเต็มแท่งกันอีกครั้งเพราะมองจากกราฟเดือนแล้ว หากจะปิดกันโซนนี้คงไม่สวยงามในรูปแบบกราฟเราก็ไม่ค่อยได้เห็นแบบนี้กัน ก็หวังว่าแรงซื้อในอดีตเทรนใหญ่จะยังส่งกราฟไปตามเทรนต่อไปได้นั้นเอง \ ขณะนี้เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาดูเหมือนหุ้นจะตกลงแรงส่งผลให้เงินมากองที่ทองเยอะก่อนตลาดปิดก็ดีดขึ้นมา แล้วยังต่อเนื่องมาถึง GAP ในสัปดาห์นี้ก็มองต่อได้ว่ากราฟก็คงจะลงมาก่อนเอาแรงปิด GAP เพื่อขึ้นต่อไปใครจะทุบก็ระวัง GAP นี้อาจจะเป็น GAP สำคัญที่ทำให้ทองในอนาคตต้องลงมาปิดก็ได้ สำหรับผมไม่ทุบไปแต่จะรอ Buy ซ้ำหากมันลงมาปิด GAP และ Set ตัวมีแท่งเทียนปิดเขียวถึง Buy ตามไปเท่านั้น หากทะลุขึ้นไป 1600 ได้ 1700 น่าจะไม่ยากแล้วเพราะแนวต้านสำคัญจะอยู่ขึ้นไปอีกยาวๆเลยจร้า
*** ตอนนี้กราฟลงมาปิด GAP ได้เรียบร้อยแล้วอยู่ที่ว่ากราฟ Week จะสามารถย่อตัวลงมาได้มาน้อยเพียงใดน่าจะดีดขึ้นในโซนที่กำหนดได้ช่วยๆกัน Buy สิจะได้ขึ้น  ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404

แนวโน้มกราฟทองทำ Gold สำหรับ วันนี้หลังจาก จัดหนักทั้ง Buy วันจันทร์และ Sell วันอังคาร เมื่อวาน และก่อน หน้านั้นสัปดาห์ที่แล้วก็ Buy กันมาตลอด นะครับ
ถือว่าช่วงนี้ เป็นช่วงที่กราฟทองเข้าสูตร นะครับ แต่ อย่างไรก็ตามให้ระวังช่วง DD ด้วยเช่นกันนะครับ
เมื่อวานหลังจากกราฟลงมาตามเป้าหมาย โดยสามารถปิด Gap ได้ที่ 1570และ จนถึงเช้านี้ที่ ประมาณ 1563 ก็ถือว่ากราฟมีสัญญานที่จะกลับตัวลงไปเพื่อพักตัวค่อนข้างชัดเจนนะครับ
หลังจากที่ผ่านมา สามารถขึ้นไปทำ High ได้ถึง 1588.00 ช่วงนี้ ครับ แต่ก็ไม่สามารถ ทำ high เหนือ ราคาเดิม ที่ 1611 ได้ ดังนั้น
กราฟตอนนี้ จากทางเทคนิคในภาพใหญ่ จึงยังมีโอกาศมากที่ จะปรับตัวลงต่อ นะครับ โดยทางเทคนิดจาก ภาพใหญ่ วันนี้ มีโอกาศไปทดสอบ 1550-1555 ได้นะครับ

โดยจุดเข้า วันนี้ ใช้ High low ของเมื่อวานวัดแล้ว ใช้ fibo 61.8 และ fibo 50 ในการเข้า จุดเข้า Sell คือ ประมาณ 1570-1572 และมี Stop loss@1582 นะครับ
ปัจจัยหลักที่ทำให้กราฟทอง ลงมาอย่างต่อเนื่องเมื่อวานด้วยก็คือ แนวโน้มทีดีขึ้น ของ ไวรัส #coronavirus นะครับ ที่ดีขึ้น และคาดการณ์กันว่า สถานการณ์น่าจะดีขึ้นในเร็วๆนี้
ประกอบกับ แนวโน้มทางด้านเทคนิค ครับ

เปิดตลาดเช้านี้ SPDR ยังถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลงนะครับหลังจากที่เมื่อวานตอนเช้า SPDR ขายทองไป 1.17 ตัน แล้วดันมีผลกระทบกับ ราคาทอง จริงๆ ด้วย
เลยทำให้ ราคาทองร่วงไปด้วย เมื่อวานและ วันนี้ เปิดตลาด ทองคำ ร้านค้าทองคำไทย ตอนนี้ ราคาลบไป 200 บาท /น้ำหนักทองคำ 1 บาทแล้ว นะครับ
แต่ ค่าเงินบาทก็อ่อน ตามไปด้วย นะครับ ดังนั้น วันนี้ ยังคงเน้น Sell ทองคำเหมือนเดิม นะครับ และรอดูสัญญานจาก SPDR กันด้วย นะครับ
โดยสามารถดู การซือขายของ SPDR Live Update ได้ที่นี่ ครับ https://traderider.com/forex/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
ฟังมาเมื่อกี้นี้ครับ  อาจารย์นิพน บอกว่าทองยังเป็นขาขึ้นรอบใหญ่ตอนนี้ แกว่า วันนี้ 1563 แนวต้านแรก ห้ามหลุด1550การวิเคาะวันนี้ทองต้องปิดแทงเขียว1570-1572 พรุ่งนี้ต้องแท่งแดงจะเข้าการปรับฐานทำคลื่น C ยาวไหมอาจยาวไปถึง1630 ก่อนไม่ควรขึ่นแบบวันก่อนที่โดเควรขึ้นแบบ5-9เหรียญเพรสะถ้าโดเโดนทุบครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

เห็นด้วยว่าทองขึ้นครับ มันลงมาจุดแนวช่วงก่อนแล้ว

ผมเดาว่าน่าจะขึ้นแล้วก็ sideway อยู่แถวๆนี้แหละ เพราะมันยังไม่มีสงคราม มีแต่ไวรัส

*

CASE Forex

• 16,936
สวดยอดไปเลย  xc8* xc8* xc8* xc8*  hulk*** hulk*** hulk*** hulk***
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."