กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 สวนกระแสชาวบ้านรับอังเป่า

• 8 replies
  • 1,949 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 สวนกระแสชาวบ้านรับอังเป่า

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1550-1560 200-300 pip 60-80 pip

Signal Buy ตอนนี้กราฟทองได้พยายามอย่างสุดตัวที่จะพุ่งขึ้นมาโดยแสดงผ่านกราฟ Day ที่ปิดตัวยกสูงอย่างต่อเนื่อง ทำให้มองได้ในกรอบเดือนด้วยว่า กราฟพยายามที่จะปิดเดือนเขียวเต็มแท่งปกติก็เป็นไปได้ เพราะฉะนั้นสำหรับขา Buy หากทองจะขึ้นต่อจริงๆก็น่าจะไปต่อตามแนวต้านในอดีตนั้นคือ 1600 // 1630 // 1700 กันได้เลยในอนาคตแต่ก็คาดว่าหากไม่สิ้นสัปดาห์นี้ดีดตัวขึ้นแรงก็เป็นสัปดาห์หน้าช่วงกราฟเดือนปิดแท่งน่าจะได้เห็นการสวิงแล้วปิดเขียวเต็มแท่งกันอีกครั้งเพราะมองจากกราฟเดือนแล้ว หากจะปิดกันโซนนี้คงไม่สวยงามในรูปแบบกราฟเราก็ไม่ค่อยได้เห็นแบบนี้กัน ก็หวังว่าแรงซื้อในอดีตเทรนใหญ่จะยังส่งกราฟไปตามเทรนต่อไปได้นั้นเอง \ ขณะนี้เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาดูเหมือนหุ้นจะตกลงแรงส่งผลให้เงินมากองที่ทองเยอะก่อนตลาดปิดก็ดีดขึ้นมา แล้วยังต่อเนื่องมาถึง GAP ในสัปดาห์นี้ก็มองต่อได้ว่ากราฟก็คงจะลงมาก่อนเอาแรงปิด GAP เพื่อขึ้นต่อไปใครจะทุบก็ระวัง GAP นี้อาจจะเป็น GAP สำคัญที่ทำให้ทองในอนาคตต้องลงมาปิดก็ได้ สำหรับผมไม่ทุบไปแต่จะรอ Buy ซ้ำหากมันลงมาปิด GAP และ Set ตัวมีแท่งเทียนปิดเขียวถึง Buy ตามไปเท่านั้น หากทะลุขึ้นไป 1600 ได้ 1700 น่าจะไม่ยากแล้วเพราะแนวต้านสำคัญจะอยู่ขึ้นไปอีกยาวๆเลยจร้า รวย รวย รวย ทองแจกอังเปา

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

สงสัยผมจะเก็บกับการเทรดทอง เผลหลับงีบไป  แล้วฝันว่าเป็นชาวสวน short ทองได้มา 300 เหรียญ 555

**6105**

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มกราคม  2020, 07:19:54 PM
สงสัยผมจะเก็บกับการเทรดทอง เผลหลับงีบไป  แล้วฝันว่าเป็นชาวสวน short ทองได้มา 300 เหรียญ 555
**6105**
แล้วฝันเป็นความจริงไหมคะ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มกราคม  2020, 07:19:54 PM

**6105**

ความ ฝัน กับ มโน เป็น สิ่งที่ มีความ คล้ายกันแต่ ฝันแบบนี้ คือ ฝันดี ว่าแล้วก็กด 1.0 lot เลย ท่าน
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 07:56:01 PM

**6105**

ความ ฝัน กับ มโน เป็น สิ่งที่ มีความ คล้ายกันแต่ ฝันแบบนี้ คือ ฝันดี ว่าแล้วก็กด 1.0 lot เลย ท่าน
g*/- g*/-

กำลังดูถ้ามันไม่ขึ้นไป high เช้านี้น่าจะลอง short ดูครับ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มกราคม  2020, 08:24:21 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 07:56:01 PM

**6105**

g*/- g*/-

กำลังดูถ้ามันไม่ขึ้นไป high เช้านี้น่าจะลอง short ดูครับ

มันดีดลงซะแรง แหลก SL จุดเข้าเมื่อเช้าไปซะละ ผมจะพอละ รอไม้ที่มาปิด Gap ค่อยเข้าใหม่ดีกว่า เสี่ยงเสียว