traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 สวนกระแสชาวบ้านรับอังเป่า

• 8 replies
  • 307 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 6,537
  • 150
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 สวนกระแสชาวบ้านรับอังเป่า

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1550-1560 200-300 pip 60-80 pip

Signal Buy ตอนนี้กราฟทองได้พยายามอย่างสุดตัวที่จะพุ่งขึ้นมาโดยแสดงผ่านกราฟ Day ที่ปิดตัวยกสูงอย่างต่อเนื่อง ทำให้มองได้ในกรอบเดือนด้วยว่า กราฟพยายามที่จะปิดเดือนเขียวเต็มแท่งปกติก็เป็นไปได้ เพราะฉะนั้นสำหรับขา Buy หากทองจะขึ้นต่อจริงๆก็น่าจะไปต่อตามแนวต้านในอดีตนั้นคือ 1600 // 1630 // 1700 กันได้เลยในอนาคตแต่ก็คาดว่าหากไม่สิ้นสัปดาห์นี้ดีดตัวขึ้นแรงก็เป็นสัปดาห์หน้าช่วงกราฟเดือนปิดแท่งน่าจะได้เห็นการสวิงแล้วปิดเขียวเต็มแท่งกันอีกครั้งเพราะมองจากกราฟเดือนแล้ว หากจะปิดกันโซนนี้คงไม่สวยงามในรูปแบบกราฟเราก็ไม่ค่อยได้เห็นแบบนี้กัน ก็หวังว่าแรงซื้อในอดีตเทรนใหญ่จะยังส่งกราฟไปตามเทรนต่อไปได้นั้นเอง \\ ขณะนี้เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาดูเหมือนหุ้นจะตกลงแรงส่งผลให้เงินมากองที่ทองเยอะก่อนตลาดปิดก็ดีดขึ้นมา แล้วยังต่อเนื่องมาถึง GAP ในสัปดาห์นี้ก็มองต่อได้ว่ากราฟก็คงจะลงมาก่อนเอาแรงปิด GAP เพื่อขึ้นต่อไปใครจะทุบก็ระวัง GAP นี้อาจจะเป็น GAP สำคัญที่ทำให้ทองในอนาคตต้องลงมาปิดก็ได้ สำหรับผมไม่ทุบไปแต่จะรอ Buy ซ้ำหากมันลงมาปิด GAP และ Set ตัวมีแท่งเทียนปิดเขียวถึง Buy ตามไปเท่านั้น หากทะลุขึ้นไป 1600 ได้ 1700 น่าจะไม่ยากแล้วเพราะแนวต้านสำคัญจะอยู่ขึ้นไปอีกยาวๆเลยจร้า รวย รวย รวย ทองแจกอังเปา

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 6,317
  • 21
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 55,261
  • 2542
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 6,537
  • 150
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 1,971
  • 64
  • Green PIPs Be With You

สงสัยผมจะเก็บกับการเทรดทอง เผลหลับงีบไป  แล้วฝันว่าเป็นชาวสวน short ทองได้มา 300 เหรียญ 555

**6105**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 6,317
  • 21
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
สงสัยผมจะเก็บกับการเทรดทอง เผลหลับงีบไป  แล้วฝันว่าเป็นชาวสวน short ทองได้มา 300 เหรียญ 555
 **6105**
แล้วฝันเป็นความจริงไหมคะ... xc8* xc8*

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 55,261
  • 2542

**6105**

ความ ฝัน กับ มโน เป็น สิ่งที่ มีความ คล้ายกันแต่ ฝันแบบนี้ คือ ฝันดี ว่าแล้วก็กด 1.0 lot เลย ท่าน
 g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 1,971
  • 64
  • Green PIPs Be With You

**6105**

ความ ฝัน กับ มโน เป็น สิ่งที่ มีความ คล้ายกันแต่ ฝันแบบนี้ คือ ฝันดี ว่าแล้วก็กด 1.0 lot เลย ท่าน
 g*/- g*/-

กำลังดูถ้ามันไม่ขึ้นไป high เช้านี้น่าจะลอง short ดูครับ

*

• *
  • 6,537
  • 150

**6105**

g*/- g*/-

กำลังดูถ้ามันไม่ขึ้นไป high เช้านี้น่าจะลอง short ดูครับ

มันดีดลงซะแรง แหลก SL จุดเข้าเมื่อเช้าไปซะละ ผมจะพอละ รอไม้ที่มาปิด Gap ค่อยเข้าใหม่ดีกว่า เสี่ยงเสียว

Tags:

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com