กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 Week เขียวยังมีพลังเสมอ

• 9 replies
  • 3,416 views
*

CASE Forex

• 17,187
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 27 มกราคม 2563 Week เขียวยังมีพลังเสมอ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2980-1.3050 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ช่วงจังหวะนี้แท่ง GU ได้ขึ้นมาปิดเขียวทำทรงขาขึ้นอย่างสวยงาม และเป็นการทะลุเทรนไลน์ขึ้นมาด้วยเพราะฉะนั้นคง say no ไม่ได้ว่ากราฟต้องขึ้นไปต่อเนื่องแล้ว จังหวะการ Buy ของ ณ เวลานี้คงต้องรอกราฟย่อตัวลงมาก่อนแล้วรอแท่งเล็กๆสวนขึ้นไปให้กราฟขึ้นไปต่อตามเทรนใหญ่นั้นเอง ส่วนเป้าหมายก็ต้องเป็นแนวต้านสำคัญ ในอดีตก็แล้วก็กลายเป็นว่า รอบสวิงล่าสุด Fibo 75 ตรงกับแนวต้านเก่านั้นพอดีก็อาจจะเป็นจุดสำคัญให้กราฟวิ่งไปถึงโซนนั้นแล้วโดนทุบมาตามเทคนิค ได้ทั้งขึ้นและลงทันที สรุปคือ  Buy ไปหาจุดสำคัญ ขึ้นเพราะตามเทรน จากนั้น ทุบต่อที่แนวต้านนั้นและ Fibo75 ตามเทคนิค /// ช่วงนี้กราฟกำลังพักตัวตามปกติของการที่สวิงไปมาแต่ดูท่าทีของสัปดาห์ที่ผ่านมาแล้ว กล่าวคือ เขาไปดีดจาก Fibo 75 อย่างที่บอกว่าจะขึ้นไปก่อนหน้านี้แล้วกราฟก็ดีดขึ้นไปเหมือนจะพุ่งต่อแต่ลากลงมาเก็บคนที่ Buy ตามน้ำไปก็คงตายกันไม่น้อย แต่ตอนนี้ย่อกลับมาสู่จุดเดิมๆอีกครั้ง รอบนี้หากขึ้นไปมีสิทธิที่จะเป็นการขึ้นของจริงอีกครั้งของ GU อย่างชัดเจน ใครกลับมา Buy ตอนนี้ SL ก็คือ Low week ที่แล้วแต่หากได้ถือออเดอร์แล้วถูกทาง รับรองคุ้มค่าแน่นอน ลุ้นให้ทะลุนิวไฮ เดิมได้เท่านั้นพอ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เขียวมีพลัง ขอให้มี ขอให้มาสู้กับ Brexit นะคะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,187
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, มกราคม  2020, 01:24:29 PM
เขียวมีพลัง ขอให้มี ขอให้มาสู้กับ Brexit นะคะ.. (TH)** (TH)**
หลุดทะลุลงไปออเดอร์ก็หายละครับ  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

apakoaa

• 1,471
Sig buy ยังถือได้ไหมครับ  (TH)**
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: apakoaa ที่ 29, มกราคม  2020, 02:00:33 PM
Sig buy ยังถือได้ไหมครับ  (TH)**

ยังได้ครับท่าน SL@New low นะ
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,187
อ้างจาก: apakoaa ที่ 29, มกราคม  2020, 02:00:33 PM
ถ้าทะลุ 1.2960 ต้องยอมแล้วครับ ให้เปลี่ยนมุมมองมาทุบตาม GJ ไปด้วยแทน แต่ถ้าพุ่งขึ้นจากจุดนี้ได้ ทะลุ 1.316 ได้น่าจะขึ้นไกลได้เลยละครับ แต่เขากังวลเรื่องเบคสิคกันเยอะเพราะฉะนั้นความเสี่ยงที่จะลงก็มีอยู่มากเช่นกัน แต่ถ้าคนส่วนมากในตลาดคิดแบบไหน เราควรสวนไปอีกทางเพราะคนชนะตลาดสม่ำเสมอ มีแค่ 2-5 % เท่านั้น คิคิ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 29, มกราคม  2020, 02:37:12 PM
ถ้าทะลุ 1.2960 ต้องยอมแล้วครับ ให้เปลี่ยนมุมมองมาทุบตาม GJ ไปด้วยแทน แต่ถ้าพุ่งขึ้นจากจุดนี้ได้ ทะลุ 1.316 ได้น่าจะขึ้นไกลได้เลยละครับ แต่เขากังวลเรื่องเบคสิคกันเยอะเพราะฉะนั้นความเสี่ยงที่จะลงก็มีอยู่มากเช่นกัน แต่ถ้าคนส่วนมากในตลาดคิดแบบไหน เราควรสวนไปอีกทางเพราะคนชนะตลาดสม่ำเสมอ มีแค่ 2-5 % เท่านั้น คิคิ

แผนดีครับแอดตามด้วยครับ

กราฟไม่พรุ่งก็ให้เลือดพรุ่งละรอบนี้

**11 **11 **11

*

CASE Forex

• 17,187
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 29, มกราคม  2020, 02:56:42 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 29, มกราคม  2020, 02:37:12 PM

แผนดีครับแอดตามด้วยครับ

กราฟไม่พรุ่งก็ให้เลือดพรุ่งละรอบนี้

**11 **11 **11

ช่วงนี้แฝงตัวเป็น เด็กตัวเล็กๆในกลุ่ม เพื่อดูว่าเซียนๆเขาวิเคราะห์ทางไหน กันหาค่าเฉลี่ย แล้วสวนซะเลย  xc8* xc8* xc8*

ผมเดามั่วว่ามันจะเทลงไป low เดิมปีที่แล้วก็เป็นได้นะตอนที่ข่าว brexit ออกมาเยอะๆ นะแหละ

แผนการ ลอง sell กันทีละ 0.1 สะสมไปเรื่อยๆ  เดี่ยวก็รวมกันได้ 1 lot แล้ว ถือยาวลงไป 1000 pip ล่างๆ เลย แต่อาจจะนานนะ 3-4 เดือน ถ้าทนถือได้สัก 500 pip ก็ 5000 เลยนะ

แอดน่าจะลง 1 lot สะสมลงไป ทุกๆ 50 pip 10 ไม้ก็ 10 lot ถือได้สัก 500 pip ก็ได้ 50000 เหรียญเลยนะแอด

ขา sell swap ลบ แสดงว่าอาจจะลงจริงก็ได้นะ

*

CASE Forex

• 17,187
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 29, มกราคม  2020, 03:15:46 PM
ผมเดามั่วว่ามันจะเทลงไป low เดิมปีที่แล้วก็เป็นได้นะตอนที่ข่าว brexit ออกมาเยอะๆ นะแหละ

แผนการ ลอง sell กันทีละ 0.1 สะสมไปเรื่อยๆ  เดี่ยวก็รวมกันได้ 1 lot แล้ว ถือยาวลงไป 1000 pip ล่างๆ เลย แต่อาจจะนานนะ 3-4 เดือน ถ้าทนถือได้สัก 500 pip ก็ 5000 เลยนะ

แอดน่าจะลง 1 lot สะสมลงไป ทุกๆ 50 pip 10 ไม้ก็ 10 lot ถือได้สัก 500 pip ก็ได้ 50000 เหรียญเลยนะแอด

ขา sell swap ลบ แสดงว่าอาจจะลงจริงก็ได้นะ

1 Lot cent ทำได้ครับ ไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับ ช่วงนี้ไปแอบตีบวกแล้วเกือบพ่าย กับ US500 XPT UK OS Oil มาเจ็บหนักพอตัวเลยครับ  xc8* xc8* xc8*