กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 27 มกราคม 2020 ป้องกัน #Coronavirus #ไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่2019

• 79 replies
  • 16,851 views

timeframe D1 มีฝรั่งมองว่ามันกำลังเป็นสามเหลี่ยม แล้วเบรคเอ้า เคสนี้เบรกไปทางใหนดีครับ

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มกราคม  2020, 10:18:07 PM

timeframe D1 มีฝรั่งมองว่ามันกำลังเป็นสามเหลี่ยม แล้วเบรคเอ้า เคสนี้เบรกไปทางใหนดีครับ

EU หรือ ครับหรือ ทองคำ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แข็งเกิ๊น ไม่ยอมลงเลย  cheetah* cheetah*

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: fotcang ที่ 27, มกราคม  2020, 10:55:23 PM
แข็งเกิ๊น ไม่ยอมลงเลย  cheetah* cheetah*

ยังๆท่าน ทองนะรอ มัน confirm ว่าจะลงจะบอกครับ แต่ ที่แน่ๆ ขึ้นมา ตามสูตร แล้ว
็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 10:58:55 PM
อ้างจาก: fotcang ที่ 27, มกราคม  2020, 10:55:23 PM

ยังๆท่าน ทองนะรอ มัน confirm ว่าจะลงจะบอกครับ แต่ ที่แน่ๆ ขึ้นมา ตามสูตร แล้ว
ผมหมายถึงว่าจะลงมาปิดแกปอะครับแอดไม่ใช่ว่าจะลงเลย  x*/2 x*/2

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: fotcang ที่ 27, มกราคม  2020, 11:02:25 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 10:58:55 PM

ผมหมายถึงว่าจะลงมาปิดแกปอะครับแอดไม่ใช่ว่าจะลงเลย  x*/2 x*/2

ออ อยากจะบอกว่า อย่าไป ยึดติดกับ Gap มากครับ ท่าน เทรดมาไม่นาน อาจจะ ยังไม่เคยเห็น Gap ที่ ไม่เคยปิด มีทั้ง ทอง Gold และ EU เลย ครับ ลองไล่หาดูได้
อย่าง วันนี้ แอดมิน ก็ ให้ Buy@1575 ตรงนี้ คือ ประมาณ 50% ของ Gap ครับ แล้วก็บินให้เก็บอย่างที่เห็น
xc8* xc8*

อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 11:04:18 PM
อ้างจาก: fotcang ที่ 27, มกราคม  2020, 11:02:25 PM

ออ อยากจะบอกว่า อย่าไป ยึดติดกับ Gap มากครับ ท่าน เทรดมาไม่นาน อาจจะ ยังไม่เคยเห็น Gap ที่ ไม่เคยปิด มีทั้ง ทอง Gold และ EU เลย ครับ ลองไล่หาดูได้
อย่าง วันนี้ แอดมิน ก็ ให้ Buy@1575 ตรงนี้ คือ ประมาณ 50% ของ Gap ครับ แล้วก็บินให้เก็บอย่างที่เห็น
xc8* xc8*
อ่อโอเคครับผม  xc8* xc8*

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มกราคม  2020, 04:06:17 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, มกราคม  2020, 04:04:13 PM
ช่วงนี้ ข่าว จีน เลวร้าย ต้องไป ทุบ พวก AUD นะครับ

AJ AU แบบนี้ทุบอย่างเดียวเลย
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ไอเดียเยี่ยมครับท่าน

ร่วงหนักมากท่าน วันนี้ AUD ทั้งหลาย แบบนี้ ทองขึ้น JPY แข็ง คิดว่า สถานการณ์ใน จีนน่าจะเลว ร้ายมากขึ้นนะครับ
(TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 16,944

ผมติด - ออเดอร์ให้ละ ใครจะเข้าก็ตามมา

มีสิทธิที่กราฟจะไปหา GAP 27/04/2017 เป็นเป้าหมาย

แต่ก่อนจะไปน่าจะลากขึ้นย่อตัวขึ้นไปก่อนตามโซนนั้นๆก่อนจะหลุดปีกหักกระชากลงไป

แต่ถ้ายังสวิงหวนกลับขึ้นไปอีกรอบก็ดีสำหรับเราไป  g*/- g*/- g*/-

(ขออย่างเดียวอย่ากระชากดิ่งลงแบบไม่พักตัวแบบนั้นเสียวตูดเลยจร้า)  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

PoNgPk

• 6,073
(Jan 27) จีน เตรียมใช้ยาต้านไวรัส HIV ในการรักษาผู้ติดเชื้อ"ไวรัสโคโรน่า": สำนักข่าวรอยเตอร์ รายงานว่า AbbVie Inc ผู้ผลิตยารายใหญ่ของสหรัฐฯ เผยว่า เจ้าหน้าที่สาธารณสุขของจีนเตรียมที่จะนำยาต้านเชื้อ HIV หรือที่รู้จักกันในชื่อ รีโทรนาเวียร์ (Ritonavir) และโลพินาเวียร์ (Lopinavir) รวมถึงตัวยา alpha-interferon มาใช้ในการรักษาผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรน่าสายพันธุ์ใหม่ (2019-nCov) หลังไวรัสได้แพร่ระบาดไปอย่างรวดเร็วในหลายประเทศทั่วโลกในเวลานี้

จากการเปิดเผยดังกล่าวได้สอดคล้องกับแถลงการณ์ของคณะกรรมการสาธารณสุขของจีนที่เผยว่าได้เริ่มให้ยาต้านเชื้อ HIV ในการรักษาผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสในสามโรงพยาบาลใหญ่ของกรุงปักกิ่ง ประกอบด้วย โรงพยาบาลปักกิ่งตี้ถาน, โรงพยาบาลปักกิ่งโย่วอัน และศูนย์การแพทย์ที่ 5 ของโรงพยาบาลกองทัพปลดปล่อยประชาชน ซึ่งยาต้านไวรัสทั้งสามชนิดนั้นมีความสามารถในการสกัดไม่ให้เชื้อ HIV ฝังตัวในเซลส์ที่แข็งแรง และแตกตัวออกมาเพิ่มเติม

โดยก่อนหน้านี้สำนักข่าวซิงตาว รายงานว่า โรงพยาบาลปักกิ่งที่ 1 เผยว่า ได้มีการใช้ยาต้านไวรัส HIV และพบว่าผู้ป่วยมีอาการดีขึ้น โดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญได้คาดการณ์ว่า ไวรัส HIV และไวรัสไวรัสโคโรน่าสายพันธุ์ใหม่ มี RNA virus แบบเดียวกัน และสามารถใช้วิธีการรักษาแบบเดียวกันได้ และยา Lopinavir มีประสิทธิภาพในการรักษาผู้ป่วยโรคปอดอีกด้วย

โดยในเวลานี้หน่วยงานด้านสุขภาพทั่วโลกกำลังแข่งขันกันเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่าสายพันธุ์ใหม่ (2019-nCov) หลังมีมีผู้ติดเชื้อ 2,744 ราย และมีผู้เสียชีวิต 80 รายในเวลานี้

Source: สำนักข่าวอีไฟแนนซ์ไทย

TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,073
ราคาทองฟิวเจอร์ดีดตัวทะลุ 1,580 ดอลลาร์ในวันนี้ โดยได้แรงหนุนจากคำสั่งซื้อสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่

ณ เวลา 22.15 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ. บวก 8.20 ดอลลาร์ หรือ 0.52% สู่ระดับ 1,580.10 ดอลลาร์/ออนซ์

คณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติของจีน (NHC) ออกแถลงการณ์ล่าสุดในวันนี้ ระบุว่า จำนวนผู้เสียชีวิตจากโรคปอดอักเสบที่เกิดจากการติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ เพิ่มขึ้นเป็น 81 ราย

จำนวนผู้เสียชีวิตในมณฑลหูเป่ยเพิ่มขึ้นเป็น 76 ราย จากเดิม 56 ราย ขณะที่ 5 รายเสียชีวิตในมณฑลอื่นๆของจีน

ส่วนจำนวนผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ในจีนเพิ่มขึ้นเป็น 2,862 ราย โดยครึ่งหนึ่งอยู่ในมณฑลหูเป่ย และผู้ป่วยที่มีอาการวิกฤตมีจำนวน 461 ราย ขณะที่อิมพีเรียลคอลเลจลอนดอน ซึ่งเป็นมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงของอังกฤษ ออกรายงานระบุว่า ทางมหาวิทยาลัยคาดการณ์ว่า จีนมีผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่สูงถึง 4,000 ราย โดยทั้งหมดอยู่ในเมืองอู่ฮั่น มณฑลหูเป่ยของจีน

ผู้ที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงที่อาจติดเชื้อไวรัสดังกล่าวในจีนเพิ่มขึ้น 3,806 ราย สู่ระดับ 5,794 ราย

นอกจากนี้ ยังมีการตรวจพบผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่จำนวนมากกว่า 50 รายในประเทศและดินแดนต่างๆทั่วโลกจำนวน 13 แห่งนอกจากประเทศจีน

นักลงทุนยังคงจับตาการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในวันที่ 28-29 ม.ค. ขณะที่มีการคาดการณ์ว่าเฟดจะยังคงตรึงอัตราดอกเบี้ยในการประชุมเดือนนี้ หลังจากที่เฟดส่งสัญญาณก่อนหน้านี้ในการคงอัตราดอกเบี้ยตลอดทั้งปีนี้

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,073
"ไข้ลาสซา" กำลังระบาดหนักในประเทศไนจีเรีย และระบาดอีกใน 11 รัฐ เร่งใช้มาตรการฉุกเฉินรับมือ หลังพบในหนึ่งเดือนยอดผู้ป่วยไข้ลาสซาถึง 195 ราย เสียชีวิตแล้ว 29 ราย ส่วนใหญ่จะติดต่อผ่านสิ่งของหรือสัมผัส ที่ปนเปื้อนด้วยปัสสาวะ อุจจาระ น้ำลาย หรือเลือดของหนู ที่ติดเชื้อ

จาก: NEWS1
TRADE RIDER

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**

วันอังคาร..หวังว่ากราฟจะไม่ คลาน นะคะ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, มกราคม  2020, 05:58:22 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**

วันอังคาร..หวังว่ากราฟจะไม่ คลาน นะคะ... xc8* xc8*
อรุณสวัสครับพี่ แอดมิน และทุกๆท่าน ไม่ค่อยมีข่าวแดงก็อาจจะคลานนะครับ xc8* xc8*