กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 24 มกราคม 2020 ทุบ EU ทำกำไรไปเที่ยวตรุษจีน รวยๆ เฮงๆ^^💰💰

• 121 replies
  • 22,550 views
*

admin

• 80,646
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 24, มกราคม  2020, 10:40:05 AM
แอดครับ
EUR/USD Buy ที่ถืออยู่ควรจะคัทออกไปเลยรึเปล่าครับ มีบางตัว 1.2 แน่ะ

ขอบคุณมากครับ

Cut ก่อนครับ แล้วค่อยหา จังหวะ ใหม่ ครับ วันนี้ น่าจะได้รู้กันว่า จะไปทางไหน แน่
ข่าวเยอะ ผันผวน ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ทอง..พักลึกจัง..จะถึง fibo ไหมนี่..  **6105** **6105**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 24, มกราคม  2020, 10:50:59 AM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 24, มกราคม  2020, 10:40:05 AM
แอดครับ
EUR/USD Buy ที่ถืออยู่ควรจะคัทออกไปเลยรึเปล่าครับ มีบางตัว 1.2 แน่ะ

ขอบคุณมากครับ

Cut ก่อนครับ แล้วค่อยหา จังหวะ ใหม่ ครับ วันนี้ น่าจะได้รู้กันว่า จะไปทางไหน แน่
ข่าวเยอะ ผันผวน ครับ

ขอบคุณมากครับ.  **11  /**33
Money Management is the key

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, มกราคม  2020, 11:58:30 AM
ทอง..พักลึกจัง..จะถึง fibo ไหมนี่..  **6105** **6105**

เหมือนจะออกตัวแล้วครับ

buy กัน

**hulk3**
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

ดูฝรั่งเซ็ตอัพคอมสำหรับงานเทรด

อยากได้ 2 จอ

**6105**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, มกราคม  2020, 01:06:31 PM

ดูฝรั่งเซ็ตอัพคอมสำหรับงานเทรด

**6105**

อยากรู้ เหตุผลว่า เขาใช้ คอมเยอะแล้ว เทรดดี ขึ้น มั้ย
เขา มีวิธีวืเคราะห์ยังไง
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, มกราคม  2020, 01:06:31 PM

**6105**

ไม่อยากคุยว่า..ที่บ้าน หลานสาว หลานเขย ไปเรียนเทรดมาสองสามคอร์ส ตั้งท่าเทรดเมื่อสามปีก่อน มีจอ สาม จอ สี่จอ รอบห้องทำงานติดแอร์อย่างดี ที่ตั้งใจว่าจะใช้เป็นห้องเทรด มีทั้งคอม PC และ โน้ตบุค  สรุป ตอนนี้ เป็นห้องดูหนัง ฟังเพลง เลิกเทรดมาตั้งแต่สองปีที่แล้ว..กลายเป็นเรา ยังเทรดอยู่ โดยใช้ โน้ตบุคของตัวเอง เครื่องเดียว..โดยไม่ได้ไปเรียนที่ไหน ค้นคว้าหาความรู้ด้วยตนเอง หยิ่ง ไม่อยากพึ่ง ไม่อยากถามหลาน เพราะถ้าเขาไม่อยากเทรดแล้ว เขาก็คงไม่อยากบอกเราด้วย
และจากทั้งหมด เป็นที่มาของเรา ที่ทำให้มาอยู่ที่นี่.. 555+ 555+

เราว่า..มันอยู่ที่ใจ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, มกราคม  2020, 01:19:35 PM
https://www.youtube.com/watch?v=YqoKNhbQxy0
**6105**

ไม่อยากคุยว่า..ที่บ้าน หลานสาว หลานเขย ไปเรียนเทรดมาสองสามคอร์ส ตั้งท่าเทรดเมื่อสามปีก่อน มีจอ สาม จอ สี่จอ รอบห้องทำงานติดแอร์อย่างดี ที่ตั้งใจว่าจะใช้เป็นห้องเทรด มีทั้งคอม PC และ โน้ตบุค  สรุป ตอนนี้ เป็นห้องดูหนัง ฟังเพลง เลิกเทรดมาตั้งแต่สองปีที่แล้ว..กลายเป็นเรา ยังเทรดอยู่ โดยใช้ โน้ตบุคของตัวเอง เครื่องเดียว..โดยไม่ได้ไปเรียนที่ไหน ค้นคว้าหาความรู้ด้วยตนเอง หยิง ไม่อยากพึ่ง ไม่อยากถามหลาน เพราะถ้าเขาไม่อยากเทรดแล้ว เขาก็คงไม่อยากบอกเราด้วย
และจากทั้งหมด เป็นที่มาของเรา ที่ทำให้มาอยู่ที่นี่.. 555+ 555+

เราว่า..มันอยู่ที่ใจ... xc8* xc8*
กด like เลยครับ  (TH)** (TH)** TKo*) TKo*)

*

Plaman7

• 1,928
ฟผมมีแค่ไอแพดตัวเดียวบางทีก้อผ่านมือถือตอนนี้ได้ไอแพดโปรแต่ยังไม่ลง
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

.:KRACH:.

• 2,446
 T*/- ต้องรอข่าวออกก่อนไหมนิ กราฟถึงจะขยับนิ  **6105**
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, มกราคม  2020, 01:19:35 PM

**6105**

ไม่อยากคุยว่า..ที่บ้าน หลานสาว หลานเขย ไปเรียนเทรดมาสองสามคอร์ส ตั้งท่าเทรดเมื่อสามปีก่อน มีจอ สาม จอ สี่จอ รอบห้องทำงานติดแอร์อย่างดี ที่ตั้งใจว่าจะใช้เป็นห้องเทรด มีทั้งคอม PC และ โน้ตบุค  สรุป ตอนนี้ เป็นห้องดูหนัง ฟังเพลง เลิกเทรดมาตั้งแต่สองปีที่แล้ว..กลายเป็นเรา ยังเทรดอยู่ โดยใช้ โน้ตบุคของตัวเอง เครื่องเดียว..โดยไม่ได้ไปเรียนที่ไหน ค้นคว้าหาความรู้ด้วยตนเอง หยิ่ง ไม่อยากพึ่ง ไม่อยากถามหลาน เพราะถ้าเขาไม่อยากเทรดแล้ว เขาก็คงไม่อยากบอกเราด้วย

สุดยอดครับ

ผมว่าเรียนด้วยตนเองดีที่สุดครับ คือค้นหาตัวเองให้เจอ   (หาระบบเทรดที่เข้ากับนิสัยตัวเอง ที่ถนัด และเข้าใจจริงๆ)

คนไปเรียนมา ก็ต้องปรับเอามาใช้กับตัวเองดู่ดี แปะๆ แบบคนสอนคงไม่ได้
คนสอนเขา ค้นพบระบบเทรดของตัวเขาเองแล้ว เขาถึงสอนได้เพราะเขารู้เขาเอง 555
คนเรียนก็ไปเรียน เพื่อเอามาประยุกต์เข้ากับตัวเอง เรียนไป 3-4 ที่ไม่ตรงนิสัยตัวเองก็เสียเปล่า ต้องมาค้นหาใหม่อีก
90% คือประสปการณ์ ที่ค้นพบความจริงจากข้อผิดพลาด(เทรดเสียเยอะหรือล้าง)

*

admin

• 80,646

**6105**

เห็นด้วย เลย ระบบ อยู่ที่ใจ อยู่ที่ไหนก็เทรดได้ ถ้า ใจเรามุ่งมั่น

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: admin ที่ 24, มกราคม  2020, 10:03:39 AM
อ้างจาก: admin ที่ 23, มกราคม  2020, 11:31:37 AM
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 23, มกราคม  2020, 11:27:22 AM
GJ นี้ fail break ไหมครับแอด

xc7* xc7* xc7*

จะ อธิบาย ว่า ไง ดี เอาเป็น ว่า ถ้าจำได้ที่แอดบอกให้ รอ Buy นะครับ กราฟย่อมา จริงแต่ ปัญหา คือ ไม่ติดจุดเข้า Buy แล้วบินไป TP แบบ RR 1:3 เรียกว่า ตามสูตรเลย
แบบนี้ แถมทำ New high ได้ ตอนนี้ น่าจะย่อลงมาก่อนนะครับวันนี้ GJ น่าจะย่อลงอีกถ้าไม่มี ข่าวมากระตุ้น
**6105** **6105**

ติดแล้ว นะครับ GJ ลุ้นกันต่อ ว่าจะไปได้ หรือ ไม่ โย่วๆ

Hulk 1** Hulk 1**

มาตามสูตร ก็บิน ตามนัด
็Hip**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, มกราคม  2020, 03:07:21 PM

**6105**

สุดยอดครับ

ผมว่าเรียนด้วยตนเองดีที่สุดครับ คือค้นหาตัวเองให้เจอ   (หาระบบเทรดที่เข้ากับนิสัยตัวเอง ที่ถนัด และเข้าใจจริงๆ)

คนไปเรียนมา ก็ต้องปรับเอามาใช้กับตัวเองดู่ดี แปะๆ แบบคนสอนคงไม่ได้
คนสอนเขา ค้นพบระบบเทรดของตัวเขาเองแล้ว เขาถึงสอนได้เพราะเขารู้เขาเอง 555
คนเรียนก็ไปเรียน เพื่อเอามาประยุกต์เข้ากับตัวเอง เรียนไป 3-4 ที่ไม่ตรงนิสัยตัวเองก็เสียเปล่า ต้องมาค้นหาใหม่อีก
90% คือประสปการณ์ ที่ค้นพบความจริงจากข้อผิดพลาด(เทรดเสียเยอะหรือล้าง)

แต่ถ้าเรียน แล้ว คนสอน ตั้งใจ ที่จะถ่ายทอดจริงๆ ก็จะทำให้คนเรียน พัฒนา ได้ไวขึ้นนะครับ อาจลดความผิดพลาด ได้น้อยลง แต่ ก็ขึ้นกับความตั้งใจของคน เรียน ด้วย

เลขแดงออกหมดแล้ว เงียบกริบเหมือนไม่มีอาไรเกิดขึ้นเลย xc8* xc8*