กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สัมนาครั้งที่ 3 Forex กับ XM.com เสริมเทคนิคในการเทรด Forex วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558

• 64 replies
  • 19,978 views
*

admin

• 80,416
สัมนาครั้งที่ 3 Forex กับ XM.com เสริมเทคนิคในการเทรด Forex วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558

** ขอเชิญร่วมงานสัมมนาของ XM ในประเทศไทย วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558 **

( ฟรี ตลอดงาน รวมอาหารกลางวัน พร้อมโปรโมชั่นพิเศษสุด )

( สิทธิพิเศษที่จะได้รับสำหรับผู้เข้าร่วมสัมมนา คือ โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุดถึง $ 600 )

รายละเอียดการสัมมนา
งานสัมมนา XM ที่ถูกออกแบบมาสำหรับนักเทรดที่มีความรู้เกี่ยวกับการวิเคราะห์ทางเทคนิคและต้องการวิเคราะห์ตลาดในช่วงเวลาต่าง ๆ เรียนรู้เกี่ยวกับวิธีการใช้เครื่องมืออัตโนมัติเพื่อทำการวิเคราะห์ตัวชี้วัดในช่วงเวลาต่าง ๆ เพื่อหาและทำการเทรดที่ดีที่สุดในช่วงต่าง ๆ ของวงจร

งานสัมมนานี้ได้รวมสิ่งที่ดีที่สุดของเวิร์คช็อปที่ได้รับความนิยมสูงสุด Tradepedia Alpha และ Beta เพื่อให้ผู้เข้าร่วมสัมมนามีพื้นฐานเกี่ยวกับการใช้ตัวชี้วัดและช่วงเวลาเพื่อหาทิศทางของตลาด

ถึงแม้ว่าจะมีการเริ่มต้นอย่างช้า ๆ ด้วยการทำความเข้าใจเกี่ยวกับพื้นฐานทางด้านเทคนิคทั่วไป แต่การสัมมนาจะเป็นไปอย่างรวดเร็วเมื่อมีการแนะนำตัวชี้วัดทางเทคนิคต่าง ๆ รวมถึงวิธีการตีความตัวชี้วัดเหล่านี้ร่วมกัน

ในช่วงการสัมมนา Marios Pashardes จะอธิบายเกี่ยวกับส่วนประกอบต่าง ๆ ที่นักเทรดจะต้องมองหา สำหรับการเลือกสิ่งที่จะทำการเทรดและทิศทาง รวมถึงจะมีการพูดเกี่ยวกับตัวชี้วัดทางเทคนิคที่นักเทรดควรจะต้องใช้ เพื่อทำการวัดความน่าสนใจของตลาด

ช่วงเวลานี้จะมุ่งไปที่การสอนให้ผู้ที่เข้าร่วมสัมมนาสามารถใช้ระบบการหาช่วงเวลาตามวิธีการของ Tradepedia เพื่อทำการเทรดด้วยเทคนิคอย่างถูกต้อง โดยไม่ต้องเข้าใจเกี่ยวกับตัวบ่งชี้ต่าง ๆ ที่ทำงานอยู่เบื้องหลัง

ถึงแม้ว่าจะมีการแนะนำเกี่ยวกับตัวชี้วัดต่าง ๆ อย่างคร่าว ๆ แต่ในช่วงนี้จะมีการเน้นไปที่การตีความตัวชี้วัดเหล่านี้ร่วมกัน ด้วยเครื่องมือของ Tradepedia ที่ได้รับการออกแบบโดย Avramis Despotis เราจะแสดงวิธีการทำการวิเคราะห์ทางเทคนิคให้เป็นเรื่องที่ง่าย เพื่อให้ท่านสามารถนำไปใช้ในการเทรดได้จริง

งานสัมมนานี้ได้รับการสนับสนุนด้วยเครื่องมือจาก Tradepedia และผู้เข้าร่วมงานทุกท่านจะได้รับบัญชีเดโมฟรีพร้อมข้อเสนอสุดพิเศษ

สิ่งที่ได้จากการเรียนรู้
>ทำความเข้าใจเกี่ยวกับวิธีการตีความกลุ่มตัวชี้วัดแนวโน้มและโมเมนตัมที่มีอยู่ 10 ตัว
>ตรวจดูว่าเมื่อใดที่ช่วงเวลาต่าง ๆ เป็นไปในทิศทางเดียวกัน
>ทำความเข้าใจเกี่ยวกับวิธีการรวมตัวชี้วัดต่าง ๆ เข้าด้วยกันเพื่อหาตราสารที่ดีที่สุดสำหรับการเทรด
>ใช้ 'ชุดของกฎ' เพื่อทำการเทรดในแต่ละวันได้อย่างมั่นใจ ไม่ว่าจะ short หรือ long
>สร้างโครงร่างสำหรับการวิเคราะห์ช่วงเวลาต่าง ๆ
>ใช้เครื่องมือของ "Avramis Analyzer" เพื่อทำการวิเคราะห์ตลาดใน 4 ช่วงเวลา ผ่านตัวชี้วัด 10 ตัว ด้วยการคลิกเพียงแค่ปุ่มเดียว
>ทำการรวมช่วงเวลาที่เหมาะสมเข้าด้วยกันเพื่อหาจุดเข้าในแต่ละวัน

Click เพื่อลงทะเบียน ครับ : http://www.xm.com/th/forex-seminars/bangkok

การลงทะเบียน เพียงกรอก เลขบัญชีเทรด ของ XM และกรอก E-mail ที่ตรงกับ บัญชีเทรด
จากนั้นระบบจะส่ง E-mail ยืนยัน การสมัคร ครับ

หากยังไม่มีบัญชีเทรด กับ XM ) Click สมัคร ที่นี่ ครับ >>> http://www.xm.com/gw.php?gid=1969
นอกจากนี้ ยังสามารถลงชื่อ รับ Rebate จาก ทางบอร์ดได้ที่นี่ครับ : http://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html

เพื่อนๆที่ สนใจ ลงชื่อ สมัคร แล้ว ก็สามารถมาลงชื่อได้ที่ กระทู้นี้นะครับ แล้วพบกันที่งานครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
เรียน เชิญสมาชิกทุกท่าน ที่ สนใจ นะครับ
ถ้า ลงทะเบียนที่ XM แล้วก็ รบกวน มาลงชื่อที่นี่ด้วย นะครับ ผม
จะได้ตรวจสอบจำนวน สมาชิกที่ จะไป ครับผม

งานนี้ฟรีตลอด งาน และของแถม มากมาย มีเสื้อ สวยๆ แจกจาก XM ด้วย นะครับ
โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 600$ ใช้ เป็นมาร์จิ้นได้ เฉพาะ ผู้เข้าร่วมสัมนาเท่านั้นครับ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
เรียน เชิญสมาชิกทุกท่าน ที่ สนใจ นะครับ
ถ้า ลงทะเบียนที่ XM แล้วก็ รบกวน มาลงชื่อที่นี่ด้วย นะครับ ผม
จะได้ตรวจสอบจำนวน สมาชิกที่ จะไป ครับผม

งานนี้ฟรีตลอด งาน และของแถม มากมาย มีเสื้อ สวยๆ แจกจาก XM ด้วย นะครับ
โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 600$ ใช้ เป็นมาร์จิ้นได้ เฉพาะ ผู้เข้าร่วมสัมนาเท่านั้นครับ
g*/- g*/-

*

CASE Forex

• 16,939
ครั้งที่ 1 ผมไปคนเดียวเอง ครั้งที่ 3 แล้วไปกันเยอะนะครับ พี่ๆ อาๆ ลุงๆ ตาๆ ทุกคน  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Forex Snake Snake Fish Fish

• 317
ไปด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟ อยากไปเจอตัวจริงพี่แอดมินด้วย ฮ่าๆๆๆ   tiger11   มาลงชื่อครับผม

สงสัยจิอดอีกละ...
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

thitikorn

รายงานตัว ไปด้วยคนค๊าฟฟฟ ฟ
cheetah3* cheetah3*
ลงชื่อคนเดียวแล้วไปได้กี่คนครับ พาแฟนไปด้วยได้ป่าว cheetah*

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: thitikorn ที่ 10, สิงหาคม  2015, 10:52:45 AM
รายงานตัว ไปด้วยคนค๊าฟฟฟ ฟ
cheetah3* cheetah3*
ลงชื่อคนเดียวแล้วไปได้กี่คนครับ พาแฟนไปด้วยได้ป่าว cheetah*

ลงชื่อคนเดียวไปได้คนเดียว ครับ เนื่องจาก ทาง XM จัดอาการคิดเป็นรายหัวสำหรับสมาชิกที่ ลงทะเบียนเท่านั้น
หากมีผู้ติดตามไปด้วยรบกวนลงทะเบียนดีกว่า ครับ อย่างน้อยท่านก็มี 2 พอร์ตที่ จะได้รับ โบนัส ฝาก 600$

สามารถใช้เป็นทุนในการเทรดได้เลย ครับเนื่องจาก โบนัส 600$ ของ XM สามารถที่จะ Loss ได้ ครับ
ทีนี้ก็ลองไปวิเคราะห์ดูว่าเราจะทำกำไร จาก โบนัสได้บ้าง ล่ะครับ

tiger6 tiger6 tiger6

*

Nat Master

ลงทะเบียนเรียบร้อยครับ  แล้วเจอกันที่งานครับ

Thor 1

*

tumwinner

x*/2สนใจมาก....งานนี้จัดที่ไหนครับ
อ้างจาก: admin ที่ 04, สิงหาคม  2015, 06:11:05 PM

g*/- g*/-

*

Jiggy

• 348
เจอกันที่งานครับผม ครั้งนี้รวบรวมคนไปเยอะครับ  tiger11

*

Bakam007

j)*/ j)*/
ไปด้วยได้ไหมอยากหาความรู้ พอดีพึ่งเข้ามาศึกษาเรื่อง Forex

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Bakam007 ที่ 22, สิงหาคม  2015, 03:14:20 PM
j)*/ j)*/
ไปด้วยได้ไหมอยากหาความรู้ พอดีพึ่งเข้ามาศึกษาเรื่อง Forex

สมัครลงทะเบียนเลย ครับฟรี ตลอดงาน

*

Maonoy85

จะไปให้ได้เลยครับ cheetah3* cheetah3*

*

joninton

• 1,330
วิทยากร ต่างชาติเหรอครับ เห็นรายละเอียด ตรงภาษาเป็นอังกฤษ  xc7*