กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 22 มกราคม 2563 ทุบก่อนถ้าทะลุก็ย้ายออเดอร์ไปซื้อแทน

• 4 replies
  • 2,465 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 22 มกราคม 2563 ทุบก่อนถ้าทะลุก็ย้ายออเดอร์ไปซื้อแทน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 143.5-143.7 60-80 pip 200-240 pip

Signal Sell โซนทุบของกราฟตอนนี้จะมี SL ที่ต่ำมากๆ เรายังมองว่าการขึ้นช้าๆ ของคู่เงินนี้อาจจะเป็นซื้อหมูเข้าตลาด สุดท้ายก็กระชากลงต่อ (ในก่อนหน้านี้) แต่ตอนนี้กราฟก็ให้มุมมองใหม่ได้ว่าถ้าเกิดมันทะลุ Day แดงก่อนหน้าไปได้แสดงว่าเราต้องยอมแพ้ต่อไม้ทุบก่อนบ้าง แล้วปรับมุมมอง Buy ตามน้ำต่อไปเพราะว่ากราฟได้ยก Hi ยก Low จากแนวรับหลักนั้นเองอาจจะทำให้เรากลับมาเอากำไรคืนได้ เป้าหมายถึงขนาดทะลุ New Hi ได้เลยนั้นเอง แต่ตอนนี้ขอทุบตามสิ่งที่เราวิเคราะห์ก่อนแพ้ก็แพ้ แต่ถ้าชนะขึ้นมาก็เก็บสถิติมุมมองการวิเคราะห์กับตลาดได้ดีไปอีก 1 แต้ม 1 รอบ ต่อไปนั้นเอง (อย่าเอาอารมณ์ไปใส่ไม่งั้น เบิ้ลออเดอร์ล้างพอร์ตแน่ๆ) อิอิ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ท่าน short บนปลายยอด high วันนี้ใช่ใหมครับ

ดูเหมือนพฤติกรรมฟกราฟ GJ จะเป็นแบบนี้บ่อยๆนะครับ คือถ้า price มั่นพุ่ง แล้วมันจะ reject ลงมาบ่อยๆ  ผมว่าชาวสวนคงเล่น GJ บ่อยๆ แนๆ เลย

เมื่อวานแก๊งลุง canada ก็ทำแบบนี้ตอน ช่วง2-3 ทุ่มมั้ง ที่มันขึ้นไป แล้วแกรอมันลงมา พุ่งดิ่งลง เก็บเต็มๆ เลย แต่ก็ต้องรีบเก็บถือนานไม่ได้ เพราะราคามันก็จะ reject เด้งอีก

**6105**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 22, มกราคม  2020, 04:14:59 PM

ท่าน short บนปลายยอด high วันนี้ใช่ใหมครับ

ดูเหมือนพฤติกรรมฟกราฟ GJ จะเป็นแบบนี้บ่อยๆนะครับ คือถ้า price มั่นพุ่ง แล้วมันจะ reject ลงมาบ่อยๆ  ผมว่าชาวสวนคงเล่น GJ บ่อยๆ แนๆ เลย

เมื่อวานแก๊งลุง canada ก็ทำแบบนี้ตอน ช่วง2-3 ทุ่มมั้ง ที่มันขึ้นไป แล้วแกรอมันลงมา พุ่งดิ่งลง เก็บเต็มๆ เลย แต่ก็ต้องรีบเก็บถือนานไม่ได้ เพราะราคามันก็จะ reject เด้งอีก

**6105**
ตอนมันลงมา 30 กว่า pip เมื่อวานแล้วมันก็ลากกลับไปปิดเขียวทะลุเทรนไลน์ ผมก็เลยออกเลยครับเพราะน่าจะขึ้นต่อแล้ว แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เข้าออเดอร์ครับ แต่ที่มองไว้คือต้องดูแท่ง Day เลยครับท่าน หากมี h4 เขียวๆมาผมก็จะ ซื้อ แต่ถ้าทะลุลงมาแท่งเขียวเมื่อวานหรือทะลุ 2 วันก่อนผมก็จะทุบตามน้ำครับ ตอนนี้ไม่อย่างสุ่มก่อนให้ตลาดเฉลยๆมาบ้างยอมทิ้งความแม่นไปหน่อยช่วงนี้ตลาดเอาเงินคืนไปบ่อย ต้องเปลี่ยนแผนอยู่เยอะเลยครับ และเก็บยาวๆก็ไม่เหมือนเดิมละ พอได้รอบ RR 1 : 3 แค่นี้ก็ปิดละครับบางที  xz55** xz55**

*

admin

• 80,404

GJ แนว Buy ผมอยู่ตรงนี้นะครับ ตามรูป

Hulk 1** Hulk 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"