วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 22 มกราคม 2563 ทุบก่อนถ้าทะลุก็ย้ายออเดอร์ไปซื้อแทน

• 4 replies
  • 1231 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,753
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 22 มกราคม 2563 ทุบก่อนถ้าทะลุก็ย้ายออเดอร์ไปซื้อแทน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 143.5-143.7 60-80 pip 200-240 pip

Signal Sell โซนทุบของกราฟตอนนี้จะมี SL ที่ต่ำมากๆ เรายังมองว่าการขึ้นช้าๆ ของคู่เงินนี้อาจจะเป็นซื้อหมูเข้าตลาด สุดท้ายก็กระชากลงต่อ (ในก่อนหน้านี้) แต่ตอนนี้กราฟก็ให้มุมมองใหม่ได้ว่าถ้าเกิดมันทะลุ Day แดงก่อนหน้าไปได้แสดงว่าเราต้องยอมแพ้ต่อไม้ทุบก่อนบ้าง แล้วปรับมุมมอง Buy ตามน้ำต่อไปเพราะว่ากราฟได้ยก Hi ยก Low จากแนวรับหลักนั้นเองอาจจะทำให้เรากลับมาเอากำไรคืนได้ เป้าหมายถึงขนาดทะลุ New Hi ได้เลยนั้นเอง แต่ตอนนี้ขอทุบตามสิ่งที่เราวิเคราะห์ก่อนแพ้ก็แพ้ แต่ถ้าชนะขึ้นมาก็เก็บสถิติมุมมองการวิเคราะห์กับตลาดได้ดีไปอีก 1 แต้ม 1 รอบ ต่อไปนั้นเอง (อย่าเอาอารมณ์ไปใส่ไม่งั้น เบิ้ลออเดอร์ล้างพอร์ตแน่ๆ) อิอิ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

• *
  • 9,753
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

ท่าน short บนปลายยอด high วันนี้ใช่ใหมครับ

ดูเหมือนพฤติกรรมฟกราฟ GJ จะเป็นแบบนี้บ่อยๆนะครับ คือถ้า price มั่นพุ่ง แล้วมันจะ reject ลงมาบ่อยๆ  ผมว่าชาวสวนคงเล่น GJ บ่อยๆ แนๆ เลย

เมื่อวานแก๊งลุง canada ก็ทำแบบนี้ตอน ช่วง2-3 ทุ่มมั้ง ที่มันขึ้นไป แล้วแกรอมันลงมา พุ่งดิ่งลง เก็บเต็มๆ เลย แต่ก็ต้องรีบเก็บถือนานไม่ได้ เพราะราคามันก็จะ reject เด้งอีก

**6105**

*

• *
  • 9,753
  • 168

ท่าน short บนปลายยอด high วันนี้ใช่ใหมครับ

ดูเหมือนพฤติกรรมฟกราฟ GJ จะเป็นแบบนี้บ่อยๆนะครับ คือถ้า price มั่นพุ่ง แล้วมันจะ reject ลงมาบ่อยๆ  ผมว่าชาวสวนคงเล่น GJ บ่อยๆ แนๆ เลย

เมื่อวานแก๊งลุง canada ก็ทำแบบนี้ตอน ช่วง2-3 ทุ่มมั้ง ที่มันขึ้นไป แล้วแกรอมันลงมา พุ่งดิ่งลง เก็บเต็มๆ เลย แต่ก็ต้องรีบเก็บถือนานไม่ได้ เพราะราคามันก็จะ reject เด้งอีก

**6105**
ตอนมันลงมา 30 กว่า pip เมื่อวานแล้วมันก็ลากกลับไปปิดเขียวทะลุเทรนไลน์ ผมก็เลยออกเลยครับเพราะน่าจะขึ้นต่อแล้ว แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เข้าออเดอร์ครับ แต่ที่มองไว้คือต้องดูแท่ง Day เลยครับท่าน หากมี h4 เขียวๆมาผมก็จะ ซื้อ แต่ถ้าทะลุลงมาแท่งเขียวเมื่อวานหรือทะลุ 2 วันก่อนผมก็จะทุบตามน้ำครับ ตอนนี้ไม่อย่างสุ่มก่อนให้ตลาดเฉลยๆมาบ้างยอมทิ้งความแม่นไปหน่อยช่วงนี้ตลาดเอาเงินคืนไปบ่อย ต้องเปลี่ยนแผนอยู่เยอะเลยครับ และเก็บยาวๆก็ไม่เหมือนเดิมละ พอได้รอบ RR 1 : 3 แค่นี้ก็ปิดละครับบางที  xz55** xz55**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 65,407
  • 2614

GJ แนว Buy ผมอยู่ตรงนี้นะครับ ตามรูป

Hulk 1** Hulk 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets