กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 21 มกราคม 2563 หลุดลงไปทะลุโลกต่อ

• 1 replies
  • 1,632 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 21 มกราคม 2563 หลุดลงไปทะลุโลกต่อ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3030-1.3060 60-80 pip 160-300 pip

Signal Sell โละความคิดในการวิเคราะห์ครั้งเก่า เอาการวิเคราะห์ครั้งใหม่่เข้าไปจับมุมมองความคิด (เทคนิคล้วนๆข่าวไม่เกี่ยว) หลังจากที่กราฟพยายามดีดขึ้นจากจุดดีดนิวไฮเดิมเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนกราฟไม่สามารถดีดขึ้นไปได้ ทำให้ 2 Week ที่ผ่านมาปิดแดงตามที่เราคาดหวัง ราคาว่าถ้าไม่สามารถผ่านไปได้ก็น่าจะมีแรงกดลง แต่ก็จริงที่มีแรงกด แต่ก็ยังไม่แรงจนทำให้กราฟสามารถลงไปได้มากเท่าไหร่ ซึ่ง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา GU แสดงให้เห็นแล้วว่ากราฟอยากจะลงจริงๆนะ แต่แรงยังไม่มา โอกาสตอนนี้ก็น่าจะเหมาะแล้วที่จะสามารถมีแรงทุบลงไปให้กราฟ ลงไปถึงจุดที่เป็นแนวรับเก่าในอดีตทีสำคัญๆแล้วจริงๆ แต่ก่อนอื่น กราฟอาจจะมีการดีดขึ้นมาก่อนแล้วค่อยมุดลงไปทีเดียวก็ให้จับจังหวะ ระวังกันดีดีด้วย ///หลังจากสัปดาห์ที่ผ่านมากราฟก็ยังสามารถดีดลงมาได้ตามการวิเคราะห์  ปิด Week แดงลงมาในรูปแบบ Day หัวปักลงมาด้วยก็สื่อได้เลยว่าทรงกราฟอยากที่จะลงต่อชัดเจน สำหรับใครที่ปิดไปแล้วเราก็ย่อกราฟย่อขึ้นมาแล้วเราถึงเข้่าออเดอร์ก็สามารถทำได้เป็นจุดที่ดีที่กราฟจะลงไปหาเป้าหมายที่เราคาดหวังให้จนได้นั้นเอง รอให้กราฟย่อขึ้นมาก่อนตามจุดเข้าที่ควรย่อมาทำห่างก่อนจากเราถึงจะเข้าออเดอร์และหากทะลุ Low เมื่อวานได้ก็สบายที่จะไปถึงเป้าหมาย มาเลยทุบกันต่อ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,933
วันนี้จะตายคู่ไหมนะ  วิเคราะห์ตามจุดเข้าผมตามจริง ถ้าทะลุ Hi day ก่อนหน้าไปได้ต้องขออภัยจริงๆครับ สำหรับรอบนี้ (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."