กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ใครชอบ SnowBall ลอง MarginTrader

• 3 replies
  • 1,575 views
ใครชอบ SnowBall ลอง MarginTrader
« เมื่อ: 17, มกราคม 2020, 05:15:42 PM »

คนเล่น  Snowball รู้อยู่แล้วว่าต้องล้างพอรต์  (ใช้พอรต์เป็น stop loss)

ลองตัวนี้ครับ  ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่า แต่ดูแล้วเสี่ยงสูงมากๆๆๆ ลองเอาไปทดสอบดู

ีอีเอชื่อ MarginTrader  มันจะใช้ margin เทรดจนหมดนะครับ  อีเอมีปุ่มให้กดใช้ด้วย

ก็อปปี้มาจาก FF มาจาก
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=954503

แอคเค้าตัวอย่างดูเหมือนจะล้างพอรต์ไปแล้วนะครับ

พอดีผมหาอีเอที่เป็น MT5 อยู่ครับ ตัวนี้มีแจก

ส่วนเวอร์ชั่น MT4 ก็มีนะครับ เข้าไปเอาใน FF ได้เลย

วีดีโอโชวพาว

ดู video เพลงร็อกนะครับ ปรับเสียงลำโพงเบาๆ หน่อย

Re: ใครชอบ SnowBall ลอง MarginTrader
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17, มกราคม 2020, 05:21:15 PM »

มีวีดีโอประกอบอีกอัน snowball จาก 100 เป็น 10000 เหมาะสำหรับช่วงเทร็นเท่านั้น

Re: ใครชอบ SnowBall ลอง MarginTrader
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17, มกราคม 2020, 05:47:40 PM »

ลอง backtest เล่นแล้วสนุกดีครับ  555 ถ้ารู้เทร็น นี่กำไรเลย  (อย่าลืมว่าแลกกับล้างนะจ๊ะ)

วิธีใช้ก็คือเริ่มเทรดก็แค่กด buy หรือ sell ครับ แล้วตั้ง ให้มันออก auto order ให้

หรือ ถ้ากำไรแล้วก็ manual ปิดโดยกด close ได้เลย

หรือจะตั้งปิดโดยตั้ง take profit ก็ได้จะปิดให้เองอัตโนมัติเมื่อถึงจุดที่ตั้งไว้

ถ้าเทรดผิดทางติดลบมันจะไม่ออก order ให้นะครับ ถือไว้จนติดบวก

ถ้าติดบวกกำไรแล้ว มันถึงจะเพิ่ม order ให้เรื่อยๆ  ไปจนกว่าจะเปิด

แนะนำลองเล่นดูครับ สนุกดี  ใช้เป็น tools เวลาเทรดก็ได้นะครับ

การใช้งานคงต้องนั่งเฝ้าเวลาใช้ตลอด

เอาไฟล์ ของ MT4 มาแนบให้ด้วย
เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดลองเข้าไปดูอัพเดทใน FF เอานะครับ

*

admin

• 80,654
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17, มกราคม 2020, 06:12:54 PM »
อย่าง โหด ดูแล้ว มันดี นะครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"