กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 10 มกราคม 2563 มันมีการพุ่งก่อนตลาดปิดแน่นอน

• 3 replies
  • 1,436 views
*

CASE Forex

• 17,187
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 10 มกราคม 2563 มันมีการพุ่งก่อนตลาดปิดแน่นอน

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1540-1550 1000-1500 pip 100-120 pip

Signal Buy ไม่ขอพูดถึงรอบที่ผ่านมาถือว่าฟรุคสำหรับใครที่ Buy ตามขึ้นมาในรอบก่อนหน้านี้ แต่ในปัจจุบันกราฟได้ พุ่งขึ้นด้วยเหตุทางสงครามที่เรารู้ๆกันอยู่ ผมจะไม่ขอเจาะลึกไปที่ข่าวอะไรมากจะขอยึดตามเทคนิคแบบเคยๆ กล่าวคือถ้าใครเห็นรอบขึ้นที่ผ่านมากราฟเป็นรูป Flag ซึ่งถ้าเอาปลายทางมาเปรียบเทียบกันแล้ว TP ของรอบนี้น่าจะอยู่ที่ 1700 เลยทีเดียวสำหรับราคาทอง เพราะฉะนั้นก็มี 2 แบบคือ เข้าเลยกับรอจังหวะเข้า ซึ่งเข้าเลยผมก็คงไม่แนะนำสำหรับใครที่ไม่ได้เข้ามาแต่ต้น แล้วเข้าเพิ่มไปอีกแบบนี้ทำได้ แต่ถ้าจะมาเพิ่งเข้าก็อาจจะรอย่อมาซักระยะนึงก่อนในโซนเข้าที่บอก แล้วก็คำนวณความเสี่ยง TP ระยะนี้สูงมาก ถ้ามีการยิงกันเกิดขึ้นอีกอาจจะพุ่งปี๊ดเดียวถึง TP แล้วก็สงบศึกกัน จับมือกันไว้เรียบร้อยแล้วก็เป็นไปได้
*** ตอนนี้กราฟทองได้กระตุกตัวเองลงมาปิด GAP เป็นที่เรียบร้อยแล้วก็ลงแรงต่อเนื่องแต่ก็ต้องมาลุ้นกันต่อว่าราคา 1550 โซนนี้จะมีแท่งเทียน H4 day ปิดเขียวให้เราได้เข้าตามเทรนตามน้ำได้หรือไม่รอมาชมกัน*** \ สำหรับการเดารอบนี้ คิดว่าทองลงมาถึงจุดที่น่าจะดีดอีกครั้งแล้วอาจจะเกิดเหตุการณ์สำคัญๆอะไรคืนนี้ และเล่นงานตลาดในช่วง ตลาดโลกปิดอีกครั้งเราก็ได้แต่มองตาปริบๆเมื่อตลาดเปิดเช่นเคย เพราะฉะนั้นใครจะวัดก็วางเงินเสี่ยงดีดีแล้วมาลองดูกับทองรอบนี้กัน ผมมองสุดทางไว้ที่ 1700 ครับผม

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ผมว่าน่าจะย่อมาอีกนะครับ ถ้าวีคปิดเเดง ถึงจะเด้งขึ้นไป 1580 ผมว่าน่าจะลงิีกยาวเเล้วก้บินขึ้น อีกอย่างช่วงนี้ข่าวสงครามก้ดูจะคลี่คลายลงทำให้ทองช่วงนี้หล่น  เเต่ยังไงก้ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น  xc7* (TH)** ถ้าผิดก้ขออภัยด้วยเด้อผมมือใหม่ 555

*

CASE Forex

• 17,187
อ้างจาก: Kasidech Wongsansuk ที่ 10, มกราคม  2020, 04:25:00 PM
ผมว่าน่าจะย่อมาอีกนะครับ ถ้าวีคปิดเเดง ถึงจะเด้งขึ้นไป 1580 ผมว่าน่าจะลงิีกยาวเเล้วก้บินขึ้น อีกอย่างช่วงนี้ข่าวสงครามก้ดูจะคลี่คลายลงทำให้ทองช่วงนี้หล่น  เเต่ยังไงก้ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น  xc7* (TH)** ถ้าผิดก้ขออภัยด้วยเด้อผมมือใหม่ 555
อ้างจาก: Kasidech Wongsansuk ที่ 10, มกราคม  2020, 04:25:00 PM
ถ้าคลี่คลายจริงๆ ลงแน่นอนครับ แต่ผมคิดว่าทรัมป์ จะหมดวาระการเป็นนายกแล้ว การที่มันเริ่มสงครามแบบนี้มีนัยยะ อาจจะเป็นเกมส์ระยะยาวให้ตัวเองสานต่อ บัลลังก์ เดิมได้อยู่อีกสมัย ดันราคาทองคำถ้าตามเทคนิคที่ผมมองไว้คงจะขึ้นไปยึกๆยักๆ ที่ 1700 ++ ครับ บทสรุปจบของเรื่องนี้มันจะง่ายไปไหมผมยังลังเล ทรัมป์ชอบทำอะไรผิดกับคำพูดมัน บ้า !! รอดูช่วงตลาดจะปิดหรือพรุ่งนี้ดูครับว่าจะเกิดอะไรขึ้นไหม รอบที่แล้วจันทร์เปิดตลาดมาก็เอาเรื่องเลยเหมือนกับเตรียมกันมาทั้ง 2 ฝ่าย
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)*
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 10, มกราคม  2020, 05:29:14 PM
ถ้าคลี่คลายจริงๆ ลงแน่นอนครับ แต่ผมคิดว่าทรัมป์ จะหมดวาระการเป็นนายกแล้ว การที่มันเริ่มสงครามแบบนี้มีนัยยะ อาจจะเป็นเกมส์ระยะยาวให้ตัวเองสานต่อ บัลลังก์ เดิมได้อยู่อีกสมัย ดันราคาทองคำถ้าตามเทคนิคที่ผมมองไว้คงจะขึ้นไปยึกๆยักๆ ที่ 1700 ++ ครับ บทสรุปจบของเรื่องนี้มันจะง่ายไปไหมผมยังลังเล ทรัมป์ชอบทำอะไรผิดกับคำพูดมัน บ้า !! รอดูช่วงตลาดจะปิดหรือพรุ่งนี้ดูครับว่าจะเกิดอะไรขึ้นไหม รอบที่แล้วจันทร์เปิดตลาดมาก็เอาเรื่องเลยเหมือนกับเตรียมกันมาทั้ง 2 ฝ่าย
(TH)**