กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พฤหัสบดี 9 มกราคม 2020 เมกา-อิหร่าน ดีกันนะแล้วพา EU บินได้แล้ว^_^

• 115 replies
  • 20,870 views
*

admin

• 80,649
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 09, มกราคม  2020, 08:41:28 PM
มีใครใช้อินดี้แบบนี้บ้างครับ

ดูเหมือนมันจะ work นะครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

https://indicatorchart.com/harmonic-indicator-mt4/

คล้ายๆ ท่านไม่เหมือน ซะทีเดียวเป็นพวก harmonic pattern ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

EU  สงสัยรอข่าวพรุ่งนี้ 555++

*

admin

• 80,649
เสียใจกับ เหตุการณ์ ที่ ลพบุรี ด้วย นะครับ ขอให้ จับคนร้ายได้ไวๆ ครับ
และขอให้ ผู้สูญเสียไปสู่สุขคติ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:26:27 PM
เสียใจกับ เหตุการณ์ ที่ ลพบุรี ด้วย นะครับ ขอให้ จับคนร้ายได้ไวๆ ครับ
และขอให้ ผู้สูญเสียไปสู่สุขคติ

ทำได้ลงคอ นะครับ เดินมายิงเฉยเลย บอกเขาหลบไม่ได้หรอ  An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับขอให้ผู้สูญเสียไปสู่สุขคติ

*

admin

• 80,649
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 09, มกราคม  2020, 11:46:17 PM
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:26:27 PM

ทำได้ลงคอ นะครับ เดินมายิงเฉยเลย บอกเขาหลบไม่ได้หรอ  An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับขอให้ผู้สูญเสียไปสู่สุขคติ

เด็กนี่ไม่รู้เรื่อง ไม่ได้ขวางอะไรเลย ครับผมหดหู่มากๆเลย
จิตใจทำด้วยอะไร
cheetah* cheetah*

*

admin

• 80,649
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:50:32 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 09, มกราคม  2020, 11:46:17 PM

เด็กนี่ไม่รู้เรื่อง ไม่ได้ขวางอะไรเลย ครับผมหดหู่มากๆเลย

ล่าสุดเห็นว่า จับคนร้ายได้แล้วนะครับ
(TH)** (TH)**

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:56:43 PM
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:50:32 PM

ล่าสุดเห็นว่า จับคนร้ายได้แล้วนะครับ
น้องอีกคนก็น่าเป็นห่วงนะครับเห็นพ่อแม่เสียชีวิตต่อหน้าต่อตา
เขาจะแถลงการณ์ตอนไหนหรอครับแอด   (TH)**

*

PoNgPk

• 6,098
(Jan 9) จีนส่ง"ที่ปรึกษาสีจิ้นผิง"เซ็นดีลการค้าขั้นแรกกับสหรัฐ : รัฐบาลปักกิ่งยืนยันว่านายหลิว เฮ่อ รองนายกรัฐมนตรีและที่ปรึกษาด้านนโยบายเศรษฐกิจของประธานาธิบดีจีน จะเป็นผู้แทนลงนามในข้อตกลงการค้าเฟสแรกกับประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ที่ทำเนียบขาว ในสัปดาห์หน้า

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากกรุงปักกิ่ง ประเทศจีน เมื่อวันที่ 9 ม.ค.ว่ากระทรวงพาณิชย์ของจีนออกแถลงการณ์เมื่อวันพฤหัสบดี ยืนยันว่านายหลิว เฮ่อ  รองนายกรัฐมนตรีและที่ปรึกษาด้านนโยบายเศรษฐกิจของประธานาธิบดีสี จิ้นผิง เตรียมนำคณะเยือนกรุงวอชิงตันระหว่างวันที่ 13-15 ม.ค.นี้  เพื่อลงนามในข้อตกลงการค้า "ระยะที่หนึ่ง" กับสหรัฐ และระบุด้วยว่า หน่วยงานที่เกี่ยวข้องของทั้งสองประเทศประสานงานกันอย่างใกล้ชิดมาตลอด เพื่อเตรีมการในรายละเอียดให้พร้อมก่อนถึงวันลงนาม โดยไม่มีการให้รายละเอียดเพิ่มเติม

ทั้งนี้ นายหลิว เฮ่อ ทำหน้าที่ผู้แทนของรัฐบาลปักกิ่งในการเจรจาการค้ากับสหรัฐมาตลอด นับตั้งแต่สงครามการค้าระหว่างสองประเทศซึ่งมีขนาดเศรษฐกิจใหญ่เป็นอันดับ 1 และ 2 ของโลก ปะทุขึ้นเมื่อเดือนม.ค. 2561 เริ่มจากการที่ทรัมป์สั่งขึ้นภาษีเครื่องซักผ้าและแผงเซลล์แสงอาทิตย์จากจีน ขณะที่หากไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดในฝ่ายสหรัฐ ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ จะลงนามด้วยตัวเอง โดยพิธีจะจัดขึ้นที่ทำเนียบขาว ในวันพุธที่ 15 ม.ค.นี้

สำหรับสาระสำคัญของข้อตกลงการค้าระยะที่หนึ่งหรือเฟสแรก รวมถึงการที่สหรัฐระงับการขึ้นภาษี 15% ต่อสินค้าจากจีนมูลค่า 160,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ( ราว 4.84 ล้านล้านบาท ) ซึ่งตามกำหนดต้องมีผลบังคับใช้เมื่อวัรที่ 15 ธ.ค. ปีที่แล้ว และลดกำแพงภาษีต่อสินค้าจีนมูลค่า 120,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ( ราว 3.63 ล้านล้านบาท ) จาก 15% ซึ่งมีผลบังคับใช้เมื่อวันที่ 15 ก.ย. ที่ผ่านมา ลงมาอยู่ที่ 7.5% ด้านจีนระงบการขึ้นกำแพงภาษีต่อสินค้าของสหรัฐที่เตรียมไว้ใช้ในวันที่ 15 ธ.ค. ที่ผ่านมาช่นกัน และการเห็นชอบร่วมกันในหลักการกับรัฐบาลวอชิงตัน ในเรื่องการยกระดับกฎมายปกป้องทรัพย์สินทางปัญญา การขยายขอบเขตตลาดเสรี และการปกป้องสิทธิพื้นฐานในการทำธุรกิจของบริษัทต่างชาติในจีน ตลอดจนการเพิ่มการนำเข้าสินค้าเกษตรของสหรัฐ

Source: เดลินิวส์ออนไลน์
TRADE RIDER

*

admin

• 80,649
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 09, มกราคม  2020, 11:59:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 11:56:43 PM

น้องอีกคนก็น่าเป็นห่วงนะครับเห็นพ่อแม่เสียชีวิตต่อหน้าต่อตา
เขาจะแถลงการณ์ตอนไหนหรอครับแอด   (TH)**

ข่าวปลอม ครับ ตอนนี้ ยัง ไม่ยืนยัน ว่าจับได้ครับ
แต่สูญเสียมไป 8 แล้ว

*

PoNgPk

• 6,098
MPs have voted against Ian Blackford's amendment to the European Union (Withdrawal Agreement) Bill at third reading, by 329 votes to 62.

This would have declined to give a Third Reading to Bill because the Scottish people voted overwhelmingly to remain.
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,098
MPs have voted for the European Union (Withdrawal Agreement) Bill at third reading, by 330 votes to 231.

This now moves the Bill on to the House of Lords to be scrutinised next week.
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,098
 T*/-มันรวยจริงยิงทั้งวันทั้งคืน
TRADE RIDER

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน..  ็Hea** ็Hea**
อ้อ..เพราะ ยิงจรวด กันตลอด เปิดตลาด มา ทองบวกบานเบย..เอาๆๆๆ ถ้าไม่ฆ่ากันตาย ก็ยิงกันเข้าไป..อาวุธก็จะขายได้..ทองก็จะขึ้น น้ำมันก็จะพุ่ง.. xc8* xc8* xc8*
อ้อ ยิงบ่อยๆเข้า อยากจะดูลุงทรัมพ์จะทำใจเย็นได้ซักแค่ไหน... xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 07:33:09 PM
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 09, มกราคม  2020, 07:28:21 PM
GJ ทุบไว้หนัก หลวงปู่เค็ม มาทำ qe ช่วยชีวิตไว้

หวังว่าคงยาวได้

xc4* xc4* xc4* xc4*

QE ช่วย ชีวิต ท่านจริงๆ

สงสัยหลวงปู่เค็มพลังหมด

ไปไม่ลงจริงๆแอด

An2 An2 An2 An2

อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 10, มกราคม  2020, 07:01:17 AM
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2020, 07:33:09 PM
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 09, มกราคม  2020, 07:28:21 PM
GJ ทุบไว้หนัก หลวงปู่เค็ม มาทำ qe ช่วยชีวิตไว้

หวังว่าคงยาวได้

xc4* xc4* xc4* xc4*

QE ช่วย ชีวิต ท่านจริงๆ

สงสัยหลวงปู่เค็มพลังหมด

ไปไม่ลงจริงๆแอด

An2 An2 An2 An2

เหมือนจะกลับมาที่เดิมอีกต่างหาก ปอนด์นี้มันอะไรกันแน่

**6004**