กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

• 12 replies
  • 6,663 views
แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
« เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:38:54 PM »
แบ่งบันระบบเทรดของผมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็น ระบบเทรดตามเทรน Trend Follow
เน้นที่ TF  H4, D1    คู่ที่แนะนำ EU, GU   ครับ

Re: แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:41:55 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
Re: แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:42:53 PM »
ขอบคุณเลย ครับผม
+ 1 สำหรับน้ำใจ
ขอให้ เทรดได้กำไรเยอะๆครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:09:41 PM »
 (TH)**
FXTM แจก 10 $  ครับ เชิญที่นี่ ::FXTM :: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::
==================
Robo Forex แจก 15 $ครับเชิญที่นี่ ::Robo Forex:: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::

*

Kun Nat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:25:58 PM »
อ้างจาก: karabee ที่ 18, กรกฎาคม  2015, 06:38:54 PM
แบ่งบันระบบเทรดของผมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็น ระบบเทรดตามเทรน Trend Follow
เน้นที่ TF  H4, D1    คู่ที่แนะนำ EU, GU   ครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วพี่ เส้นสีชมพู เส้นอะไรครับ ตั้งค่ายังไงครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:41:25 PM »
เส้นสีชมพู เป็นเส้น EMA 120  เป็นตัวบอกว่าเราควรจะเน้นเล่น Buy (ราคาอยู่เหนือเส้นนี้) หรือ Sell (ราคาอยู่ใต้เส้นนี้) ครับ

*

arowana

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 10:08:55 PM »
ขอบคุณค๊าบบ ไว้ทดสอบแล้วได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบครับ ปกติเล่น lot size เท่าไร+กี่ไม้ครับ พอร์ตถึงจะปลอดภัยครับ  *PIg** *PIg**

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 10:17:33 PM »
อันนี้ก็แล้วแต่เงินทุนแต่ละท่านว่ามีมากน้อยแค่ไหนและรับความเสี่ยงได้มากน้อยแค่ไหน สำหรับของผมจะกำหนดความเสี่ยงไว้ไม่ให้เกิน 10% ของเงินทุนครับ

*

kittil

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:07:10 PM »
ติดตั้งทุกตัวเลยใช่ไหมครับ มีแนะนำไหมครับว่าดูอะไรยังไง อยากศึกษาครับ   xc7* xc7*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:28:00 PM »
แนะนำควรติดตั้งทุกตัว ระบบนี้ต้องใช้ควบคู่กับ MM. เพราะระบบนี้จะได้กำไรมากในช่วงที่เป็น เทรน  ในช่วง sideway อาจขาดทุนได้จึงต้องใช้กับ MM.  แต่ถ้า เทรนใหญ่มาเมื่อไหร่ คุณก็จะได้กำไรมาก ซึ่งจะกลบการขาดทุนที่ผ่านมาทั้งหมด

*

kittil

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:39:11 PM »
อ้างจาก: karabee ที่ 22, กรกฎาคม  2015, 05:28:00 PM
แนะนำควรติดตั้งทุกตัว ระบบนี้ต้องใช้ควบคู่กับ MM. เพราะระบบนี้จะได้กำไรมากในช่วงที่เป็น เทรน  ในช่วง sideway อาจขาดทุนได้จึงต้องใช้กับ MM.  แต่ถ้า เทรนใหญ่มาเมื่อไหร่ คุณก็จะได้กำไรมาก ซึ่งจะกลบการขาดทุนที่ผ่านมาทั้งหมด

ขอบคุณมากครับ

*

kittil

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 06:14:11 PM »
ลงไปแล้วตาลายเลยครับ แนะนำอีกนิดได้ไหมครับว่าดูยังไง  xc7* xc7*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 07:00:14 PM »
จริงๆก็ไม่ได้เยอะนะครับ ในหน้ากราฟหลักก็จะมีเส้นอยู่ 3 เส้น
1.  เส้นแรกสีม่วง เป็น เส้นที่แบ่งว่า อยู่ในเทรนอะไร ถ้าราคาอยู่เหนือเส้นนี้ ก็แสดงว่ากำลังอยู่ในช่วงเทรน ขึ้น  ถ้าราคาอยู่ต่ำกว่าเส้นนี้ ก็แสดงว่ากำลังอยู่ในช่วงเทรน ลง
2.  เส้นที่สองเป็นเส้นที่สามารถเปลื่ยนสีได้ สีแดงกับ สีฟ้า ไว้สำหรับเทรดระยะยาว เส้นจะเปลี่ยนสีไม่บ่อย
3. เส้นที่สามเป็นเส้นที่สามารถเปลื่ยนสีได้ สีแดงกับ สีเขียว ไว้สำหรับเทรดระยะสั้น เส้นนี้จะเปลี่ยนสีบ่อย

ส่วนหน้าต่างสองอันด้านล่างสำหรับช่ายในการยืนยันเทรนในกรณีที่เส้นมีการเปลี่ยนสีไปมา
หน้าต่างแรกจะคล้ายๆกับ MACD เป็นลักษณะ histogram เขียว-แดง
ส่วนหน้าต่างที่สอง สำหรับดูการตัดกันของเส้น เขียว-แดง ถ้าเขียวตัดแดงขึ้น ก็จะมีแนวโน้มว่าจะ ขึ้น  ถ้าแดงตัดเขียวขึ้น ก็จะมีแนวโน้มว่าจะ ลง   แต่ทั้งหมดทั้งมวลจะต้องใช้ควบคู่กับ MM เสมอไม่มีอะไรยืนยันได้ 100%