แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

• 12 replies
  • 4444 views

*

ออฟไลน์ karabee

• 318
  • 49

แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

« เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:38:54 PM »
แบ่งบันระบบเทรดของผมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็น ระบบเทรดตามเทรน Trend Follow
เน้นที่ TF  H4, D1    คู่ที่แนะนำ EU, GU   ครับ

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย

Re: แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:41:55 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,936
  • 2528

Re: แบ่งบันระบบเทรดที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 06:42:53 PM »
ขอบคุณเลย ครับผม
+ 1 สำหรับน้ำใจ
ขอให้ เทรดได้กำไรเยอะๆครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ narjant

• 390
  • 4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:09:41 PM »
 (TH)**
FXTM แจก 10 $  ครับ เชิญที่นี่ ::FXTM :: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::
==================
Robo Forex แจก 15 $ครับเชิญที่นี่ ::Robo Forex:: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::

*

ออฟไลน์ Kun Nat

• **
  • 92
  • 0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:25:58 PM »
แบ่งบันระบบเทรดของผมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็น ระบบเทรดตามเทรน Trend Follow
เน้นที่ TF  H4, D1    คู่ที่แนะนำ EU, GU   ครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วพี่ เส้นสีชมพู เส้นอะไรครับ ตั้งค่ายังไงครับ
“เรื่องรายได้” อย่านิ่งนอนใจกับรายได้เพียงทางเดียว ควรลงทุนเพื่อสร้างรายได้เสริมอีกทางหนึ่ง
“เรื่องใช้จ่าย” ถ้าคุณมัวแต่ใช้จ่ายในสิ่งที่ไม่จำเป็น ไม่นานคุณจะต้องขายสิ่งที่จำเป็น
“เรื่องการเก็บออม” อย่ารอเก็บเงินออมหลังจากใช้จ่าย จงใช้จ่ายจากเงินที่เหลือจากการออม
“เรื่องความเสี่ยง” อย่าวัดความลึกของแม่น้ำโดยใช้เท้าทั้งสองข้าง
“เรื่องการลงทุน” อย่าใส่ไข่ทั้งหมดไว้ในตะกร้าเพียงใบเดียว
“เรื่องความคาดหวัง” ความซื่อสัตย์คือของขวัญอันล้ำค่า จงอย่าหวังจะได้มันจากคนที่ไร้ค่า
คมความคิด จาก Warren Buffet

*

• 318
  • 49

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 07:41:25 PM »
เส้นสีชมพู เป็นเส้น EMA 120  เป็นตัวบอกว่าเราควรจะเน้นเล่น Buy (ราคาอยู่เหนือเส้นนี้) หรือ Sell (ราคาอยู่ใต้เส้นนี้) ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, กรกฎาคม 2015, 07:45:23 PM โดย karabee »

*

ออฟไลน์ arowana

• **
  • 208
  • 7

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 10:08:55 PM »
ขอบคุณค๊าบบ ไว้ทดสอบแล้วได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบครับ ปกติเล่น lot size เท่าไร+กี่ไม้ครับ พอร์ตถึงจะปลอดภัยครับ  *PIg** *PIg**
xc8* DOY** xz55** Ha)** (TH)** Wan*/) g*/- xc7* xc8*  

*

• 318
  • 49

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2015, 10:17:33 PM »
อันนี้ก็แล้วแต่เงินทุนแต่ละท่านว่ามีมากน้อยแค่ไหนและรับความเสี่ยงได้มากน้อยแค่ไหน สำหรับของผมจะกำหนดความเสี่ยงใว้ไม่ให้เกิน 10% ของเงินทุนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, กรกฎาคม 2015, 10:20:04 PM โดย karabee »

*

kittil

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:07:10 PM »
ติดตั้งทุกตัวเลยใช่ไหมครับ มีแนะนำไหมครับว่าดูอะไรยังไง อยากศึกษาครับ   xc7* xc7*

*

• 318
  • 49

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:28:00 PM »
แนะนำควรติดตั้งทุกตัว ระบบนี้ต้องใช้ควบคู่กับ MM. เพราะระบบนี้จะได้กำไรมากในช่วงที่เป็น เทรน  ในช่วง sideway อาจขาดทุนได้จึงต้องใช้กับ MM.  แต่ถ้า เทรนใหญ่มาเมื่อไหร่ คุณก็จะได้กำไรมาก ซึ่งจะกลบการขาดทุนที่ผ่านมาทั้งหมด

*

kittil

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 05:39:11 PM »
แนะนำควรติดตั้งทุกตัว ระบบนี้ต้องใช้ควบคู่กับ MM. เพราะระบบนี้จะได้กำไรมากในช่วงที่เป็น เทรน  ในช่วง sideway อาจขาดทุนได้จึงต้องใช้กับ MM.  แต่ถ้า เทรนใหญ่มาเมื่อไหร่ คุณก็จะได้กำไรมาก ซึ่งจะกลบการขาดทุนที่ผ่านมาทั้งหมด

ขอบคุณมากครับ

*

kittil

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 06:14:11 PM »
ลงไปแล้วตาลายเลยครับ แนะนำอีกนิดได้ไหมครับว่าดูยังไง  xc7* xc7*

*

• 318
  • 49

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2015, 07:00:14 PM »
จริงๆก็ไม่ได้เยอะนะครับ ในหน้ากราฟหลักก็จะมีเส้นอยู่ 3 เส้น
1.  เส้นแรกสีม่วง เป็น เส้นที่แบ่งว่า อยู่ในเทรนอะไร ถ้าราคาอยู่เหนือเส้นนี้ ก็แสดงว่ากำลังอยู่ในช่วงเทรน ขึ้น  ถ้าราคาอยู่ต่ำกว่าเส้นนี้ ก็แสดงว่ากำลังอยู่ในช่วงเทรน ลง
2.  เส้นที่สองเป็นเส้นที่สามารถเปลื่ยนสีได้ สีแดงกับ สีฟ้า ใว้สำหรับเทรดระยะยาว เส้นจะเปลี่ยนสีไม่บ่อย
3. เส้นที่สามเป็นเส้นที่สามารถเปลื่ยนสีได้ สีแดงกับ สีเขียว ใว้สำหรับเทรดระยะสั้น เส้นนี้จะเปลี่ยนสีบ่อย

ส่วนหน้าต่างสองอันด้านล่างสำหรับช่ายในการยืนยันเทรนในกรณีที่เส้นมีการเปลี่ยนสีไปมา
หน้าต่างแรกจะคล้ายๆกับ MACD เป็นลักษณะ histogram เขียว-แดง
ส่วนหน้าต่างที่สอง สำหรับดูการตัดกันของเส้น เขียว-แดง ถ้าเขียวตัดแดงขึ้น ก็จะมีแนวโน้มว่าจะ ขึ้น  ถ้าแดงตัดเขียวขึ้น ก็จะมีแนวโน้มว่าจะ ลง   แต่ทั้งหมดทั้งมวลจะต้องใช้ควบคู่กับ MM เสมอไม่มีอะไรยืนยันได้ 100%

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com