กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 6 มกราคม 2020 ส่งกำลังใจไปดับไฟป่า Pray FOR AUSTRALIA^_^

• 90 replies
  • 17,547 views
*

admin

• 80,663
อ้างจาก: chanin007 ที่ 06, มกราคม  2020, 11:08:38 PM
Buy ทองปุ๊ป ลุงแกทวิตซะ ร่วงเลย

เผลอๆปิด Gap แล้วหาเรืองบินได้นะครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, มกราคม  2020, 10:44:38 PM
ทอง กำลังจะไปปิด gap อย่างที่เคยว่าไว้ ต้องระวัง อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจทอง... xc8* xc8* xc8*
สงสัยจะ replay ให้คนที่พลาดรอบเช้ามืดได้เฮกับเขามั่ง ..แนวๆเส้น 200 M15 ด้วย..ลุ้น Buy อีกรอบ
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 06, มกราคม  2020, 11:11:32 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, มกราคม  2020, 10:44:38 PM
ทอง กำลังจะไปปิด gap อย่างที่เคยว่าไว้ ต้องระวัง อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจทอง... xc8* xc8* xc8*
สงสัยจะ replay ให้คนที่พลาดรอบเช้ามืดได้เฮกับเขามั่ง ..แนวๆเส้น 200 M15 ด้วย..ลุ้น Buy อีกรอบ

ขาขึ้นนี่ อาจจะเด้งได้ทุกแนวรับเลย ท่าน ลุ้นๆ
hulk*** hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

จะปิด หรือไม่ปิด Gap ทองนี่..ลีลาจริง จริ๊งงงงงงงงงงง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea**
กราฟไม่ค่อยขยับไปไหน..สงสัยจะรอแต่ข่าวๆๆ.. **6105**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,099
สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งแตะระดับสูงสุดในรอบ 7 ปีเมื่อคืนนี้ (6 ม.ค.) เนื่องจากนักลงทุนยังคงเดินหน้าซื้อสินทรัพย์ปลอดภัยอย่างคึกคัก ในช่วงเวลาที่สถานการณ์ตึงเครียดในตะวันออกกลางยังไม่มีแนวโน้มคลี่คลาย นับตั้งแต่สหรัฐเปิดฉากโจมตีทางอากาศ จนเป็นเหตุให้ผู้บัญชาการทหารคนสำคัญของอิหร่านเสียชีวิต ขณะที่ผู้นำอิหร่านได้แสดงความโกรธแค้นและประกาศว่าจะตอบโต้อย่างรุนแรง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ. พุ่งขึ้น 16.4 ดอลลาร์ หรือ 1.06% ปิดที่ 1,568.8 ดอลลาร์/ออนซ์ ซึ่งเป็นระดับปิดสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 9 เม.ย. 2556

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค. เพิ่มขึ้น 2.8 เซนต์ หรือ 0.15% ปิดที่ 18.179 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย. ร่วงลง 24.1 ดอลลาร์ หรือ 2.43% ปิดที่ 966.2 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค. พุ่งขึ้น 33.90 ดอลลาร์ หรือ 1.7% ปิดที่ 1,989.60 ดอลลาร์/ออนซ์

สถานการณ์ตึงเครียดในตะวันออกกลางยังคงเป็นปัจจัยหนุนคำสั่งซื้อทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย หลังจากกองทัพสหรัฐใช้ปฎิบัติการโจมตีทางอากาศต่อท่าอากาศยานนานาชาติกรุงแบกแดดของอิรักในสัปดาห์ที่แล้ว จนทำให้นายพลกัสซิม โซเลมานี ผู้บัญชาการกองกำลัง Quds Force ของอิหร่าน ขณะที่อยาตอลเลาะห์ อาลี คาเมเนอี ผู้นำสูงสุดอิหร่าน ได้แสดงความโกรธแค้นและประกาศว่าจะตอบโต้สหรัฐ

ทางด้านประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์แห่งสหรัฐ กล่าวว่า สหรัฐพร้อมตอบโต้อิหร่าน หากอิหร่านคิดแก้แค้นสหรัฐที่ปลิดชีพนายพลโซเลมานี พร้อมกับขู่ว่าสหรัฐต้องการที่จะโจมตีแหล่งวัฒนธรรมของอิหร่าน

ขณะที่สภาผู้แทนราษฎรประกาศว่าจะลงคะแนนเสียงในสัปดาห์นี้ เพื่อโหวตญัตติจำกัดอำนาจของปธน.ทรัมป์ในการใช้ปฏิบัติการทางทหารต่ออิหร่าน หลังจากสมาชิกพรรคเดโมแครตต่างแสดงความไม่พอใจต่อการที่ปธน.ทรัมป์ไม่ได้แจ้งต่อรัฐสภา และไม่ได้ขออนุมัติก่อนที่จะใช้ปฎิบัติการทางทหารโจมตีท่าอากาศยานนานาชาติกรุงแบกแดดของอิรัก จนทำให้นายพลโซเลมานี ผู้บัญชาทหารคนสำคัญของอิหร่านเสียชีวิต

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยังได้รับแรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่า โดยดัชนีดอลลาร์ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.21% สู่ระดับ 96.64 เมื่อคืนนี้

ทั้งนี้ ราคาทองมักปรับตัวสวนทางกับดอลลาร์สหรัฐ โดยดอลลาร์ที่อ่อนค่าลงจะช่วยหนุนราคาทองปรับตัวขึ้น เนื่องจากนักลงทุนที่ถือสกุลเงินอื่นสามารถซื้อทองในราคาที่ถูกลง

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,099
(Jan 7) "เบอร์นันเก้"หนุนเฟดใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบรับมือภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ : นายเบน เบอร์นันเก้ อดีตประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุว่า เฟดควรพิจารณาใช้นโยบายอัตราดอกเบี้ยติดลบเป็นอาวุธในการต่อสู้กับภาวะเศรษฐกิจตกต่ำในอนาคต

ทั้งนี้ นายเบอร์นันเก้ระบุในบทความชิ้นหนึ่งในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา โดยกล่าวถึงประโยชน์ของการเปิดช่องให้อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นอยู่ต่ำกว่า 0% ซึ่งจะทำให้เฟดมีความคล่องตัวในยามที่เครื่องมือด้านนโยบายมีจำกัด

นายเบอร์นันเก้เปิดเผยว่า หลายประเทศในโลกมีการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบอย่างเกิดประโยชน์ โดยประเทศในยุโรปมีการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบแล้ว ขณะที่พันธบัตรมูลค่าราว 11 ล้านล้านดอลลาร์ต่างก็มีผลตอบแทนติดลบ

"การปฏิเสธโดยสิ้นเชิงในการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบถือเป็นการกระทำที่ไม่ฉลาด เนื่องจากอาจเกิดสถานการณ์ในอนาคตที่บ่งชี้ถึงประโยชน์ของการใช้นโยบายพิเศษในการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบ" นายเบอร์นันเก้ระบุ

นอกจากนี้ นายอลัน กรีนสแปน อดีตประธานเฟด กล่าวเช่นกันว่า เป็นเรื่องของเวลาเท่านั้นที่อัตราดอกเบี้ยติดลบจะมีการใช้ในสหรัฐ ขณะที่นางเจเน็ต เยลเลน อดีตประธานเฟดอีกคนหนึ่ง กล่าวว่า ตนจะไม่ปฏิเสธความเป็นไปได้ในการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบ

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

TRADE RIDER

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, มกราคม  2020, 05:58:15 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea**
กราฟไม่ค่อยขยับไปไหน..สงสัยจะรอแต่ข่าวๆๆ.. **6105**
อรุณสวัสครับพี่ แอด และทุกๆคน
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, มกราคม  2020, 05:58:15 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับ คุณพี่
g*/- g*/-

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: fotcang ที่ 07, มกราคม  2020, 08:38:53 AM
อรุณสวัสครับพี่ แอด และทุกๆคน
็Hea** ็Hea**

สวัสดี ตอนเช้า ครับท่าน วันนี้ บินกันต่อนะ
บินไปดับไฟป่าด้วยกัน

**hulk3** **hulk3**

บายทองเลยดีไหมคะ

อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 07, มกราคม  2020, 09:17:24 AM

น่าเข้าครับตอนนี้ มันย่อมาเยอะแล้ว

ผมกำลังรอข่าวครับ มีข่าวอัพเดทอะไรสักอย่าง หรือทรัมปทวีต

buy เล็กๆ ไว้ก็ดีครับเผื่อมันวิ่งเร็วกว่าข่าว

ถ้าไม่มีข่าวเงียบๆ เดาว่าอาจจะลงมาอีกหน่อย แล้ว sideway ช่วงก่อน gap จนถึง high เมื่อวาน

สูงกว่า high เมื่อวานโน้น น่าจะต้องรอให้หัวรบมิไซตพุ่งก่อนมั้งครับ

**6105**

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, มกราคม  2020, 09:30:26 AM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 07, มกราคม  2020, 09:17:24 AM

น่าเข้าครับตอนนี้ มันย่อมาเยอะแล้ว

ผมกำลังรอข่าวครับ มีข่าวอัพเดทอะไรสักอย่าง หรือทรัมปทวีต

buy เล็กๆ ไว้ก็ดีครับเผื่อมันวิ่งเร็วกว่าข่าว

ถ้าไม่มีข่าวเงียบๆ เดาว่าอาจจะลงมาอีกหน่อย แล้ว sideway ช่วงก่อน gap จนถึง high เมื่อวาน

สูงกว่า high เมื่อวานโน้น น่าจะต้องรอให้หัวรบมิไซตพุ่งก่อนมั้งครับ

**6105**

ขอบคุณค่ะ กดไม้เล้กไว้ 1 ไม้คิดว่ายังไง ไม่ต่ำหว่า 1500 แน่นวลลลล

ทองจะปิด gapไม่หมด เหลือไว้ให้กังวลเล็กๆ

tiger18

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 07, มกราคม  2020, 09:38:58 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, มกราคม  2020, 09:30:26 AM

**6105**

ขอบคุณค่ะ กดไม้เล้กไว้ 1 ไม้คิดว่ายังไง ไม่ต่ำหว่า 1500 แน่นวลลลล

รอ Buy 1540 ครับ ระยะ Swing ก่อนบินล่าสุด

**6105** **6105**