กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 6 มกราคม 2020 ส่งกำลังใจไปดับไฟป่า Pray FOR AUSTRALIA^_^

• 90 replies
  • 17,381 views
*

admin

• 80,395
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 6 มกราคม 2020 ส่งกำลังใจไปดับไฟป่า Pray FOR AUSTRALIA^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงในตารางที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1168
Daily Pivot=1.1154
Fibo 50 Daily=1.1151

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1195 S1 = 1.1150
R2 = 1.1240 S2 = 1.1132
R3 = 1.1270 S3 = 1.1100
R4 = 1.1310 S4 = 1.1070
R5 = 1.1350 S5 = 1.1030

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ ครับผม สำหรับเช้านี้ก็บอกเลย ว่าเป็นไปตามคาดการณ์ จากหลายสำนักนะครับ รวมถึง สำนัก TRD ที่หลังจาก Stop loss ไปเลยก็ เปิด แนว Buy กันมาตลอดสำหรับทองคำ แบบแน่แล้วว่าไปแน่ๆ เช้านี้ก็ตามข่าวที่ว่ากันเลย นะครับ บินเปิด Gap แต่ เช้าจากข่าว อิหร่าน ตั้ง ค่าหัว Trump 2400 ล้านบาทแน่ะ เจ๋งมั้ยล่ะลุง Trump แน่นอนว่า เหตุเกิดจาก อเมริกา แสดงตัวตัวเป็นหน่วย พิทักษ์จักรวาล มาเวล เอ๊ย พิทักษ์โลกที่ปกป้อง ชาวโลกจาก ผู้ก่อการร้ายและ ได้ทำการ สังหาร ผล ทหาร คนสำคัญของอิหร่าน เพื่อป้องกันเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นกับพลเมือง อเมริกันและชาวโลก ทีนี้ อิหร่านแค้นหนัก ถึงขนาด ชักธงแดง แห่ง สงคราม ขึ้นเหนือ มัสยิธ ศักดิสิทธิ์ ของประเทศ เป็นการประกาศว่าพร้อม เข้าสู่สงครามมากถึงขนาดกับ ตัด Interner ทั่วประเทศกันเลยทีเดียว แน่นอนเลย ตอนนี้ ตลาดการเงินปั่นป่วนหนัก ผลกระทบที่ ตามมา ตอนนี้ คนหนีไป Safe Heaven กันหมด ทั้ง ทองคำ Gold,Jpy และ CHF รวมทั้ง BTC ที่ ราคา ปรับตัวสูงขึ้น แน่นอนเลย ว่าหุ้น เปิด ตลาด เช้านี้ Nikkei ร่วงไปก่อนชาวบ้าน เขาเลย 400 จุด แน่นอน ว่าตลาดไทยน่าจะตามมาติดๆ และ น่าจะ บรรลัยกันต่อ กับ ตลาด อเมริกา แน่นอนว่า มีโอกาศที่จะบานปลายมากถ้าไม่มีใครมาไกล่เกลี่ย แต่ภาวนาอย่าให้เกิดเลย ครับ ไม่ว่าใครจะชนะก็ชนะ บนซากปรักหัก พังกันทั้งนั้น

แต่ตอนนี้ที่ กำลังเกิดและน่าห่วงที่สุดก็คือ ไฟป่า ใน ออสเตรเลียครับ ที่กำลัง เผา บ้านของสัตว์ป่า นับล้าน ตัว ทั้งตายในกองเพลิง และบาดเจ็บหนักแบบน่าสงสารมีอีกเยอะ เรามาช่วยกันร่วมบริจาคและส่งกำลังใจไปให้ Australia กัน ครับ #prayforaustralia ก็ขอให้ไฟป่านั้น ดับได้ไวๆ หรือมีฝันหรือ พายุมาดับไฟในเร็ววันนะครับ

มาว่ากันด้านเทคนิคกราฟกันต่อสำหรับเช้านี้หลังจากกราฟ ย่อลงมาแรงแล้ว ตอนนี้ก็กำลังดีดและกำลังผันผวนหนักนะครับสำหรับ EU แต่ในทางเทคนิคแล้วแนวโน้มยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  แนวโน้มกราฟวันนี้แม้ว่า EU เองจะได้รับผลกระทบจากข่าว การลอบสังหาร ผบ.ทหารสูงสุดของอิหร่าน อยู่บ้านแต่ก็ถือว่า น้อยกว่า คู่เงินอื่นที่ จับคู่กับ USD นะครับ เพราะ ถ้า คุ่เงินอื่นที่ไม่ใช่ Gold ,JPY และ CHF ซึ่งเป็น Safe Heaven ที่ จับคู่กับ USD แล้ว ต่างก็โดนผลกระทบกันทั้งหมด คือ อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับ USD นั่นก็เพราะ USD เป็น Safe heaven อีกตัวหนึ่ง ที่ สำคัญรองลงมาจาก 3 ตัวแรก ครับ จะเห็น ว่า EU อ่อนลงมาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น นะครับ เนิ่องจาก EU เองยังอยู่ในแนวโน้มหลักของขาขึ้น ครับจริงๆอยู่ กราฟอาจจะย่อถือว่าแรง พอสมควรนะครับ จากเมื่อวานแต่ก็ ยังไม่ถูกทำลาย เทรนแต่อย่างใด ครับ ดังนั้น แนวโน้มกราฟวันนี้หากวิเคราะห์จากเทรน ขาขึ้น ของกราฟและ Down Theory ขาขึ้น ใน H4 แล้วกราฟ EU ก็ยังมีโอกาศที่จะบินกลับไปได้อยู่นะครับ สำหรับวันนี้ เป็นแนวโน้ม Signal จากวันศุกร์ที่แล้วนะครับ และกำลัง บินกลับอย่างต่อเนื่องหลังจากย่อลงมาแรงนะครับ เนื่องจากกราฟยังวิ่งในเทรนขาขึ้น ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1165 1.1110 1.1240 1.1310

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะแอ๊ด ตั้งหน้าตั้งตา รอซิกเลย ไม่ขอไรมาก ขอ TP2 วีคนี้ทีจ้า

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

สำหรับ ออสเตรเลีย..ติดตามตลอด..น่าสงสารสัตว์ป่าที่สุด
ถ้าหากไฟยังไม่เบาลง..จิงโจ้ และ หมีโคล่า มีโอกาสถูกล้างเผ่าพันธุ์..อาจจะสูญพันธุ์ไปจากโลกได้ cheetah* cheetah*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 06, มกราคม  2020, 10:40:53 AM
ขอบคุณค่ะแอ๊ด ตั้งหน้าตั้งตา รอซิกเลย ไม่ขอไรมาก ขอ TP2 วีคนี้ทีจ้า

วีคหน้าขอให้มา ขอไฟป่าจง สงบด้วย ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, มกราคม  2020, 10:41:21 AM
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

สำหรับ ออสเตรเลีย..ติดตามตลอด..น่าสงสารสัตว์ป่าที่สุด
ถ้าหากไฟยังไม่เบาลง..จิงโจ้ และ หมีโคล่า มีโอกาสถูกล้างเผ่าพันธุ์..อาจจะสูญพันธุ์ไปจากโลกได้ cheetah* cheetah*

สวัสดีครับ เห็นหมีโคอาล่าแล้วน้ำตาไหล
cheetah* cheetah*

*

admin

• 80,395
ประเทศไหนสะสมอาวุธนิวเคลียร์มากที่สุดในโลก หากเกิดสงครามนิวเคลียร์ อิหร่าน-อเมริกา

หลังข่าวการ สังหารลอบสังหารนายพล กาเซ็ม โซไลมานี ด้วยโดรนโดยคำสั่งของนายโดนัลด์ ทรัมป์ และ การตอบโต้ของอิหร่านได้เริ่มขึ้น แล้ว โดยอย่างแรก ผู้นำสูงสุดของอิหร่านประกาศจะล้างแค้น สหรัฐอย่างสาสม ปฎิกิริยาต่อ มา อิหร่านได้ชักธงแดง สัญลักษณ์แห่งสงครามเหนือ มัสยิดจามคาราน ธงแดงสัญลักษณ์แห่งสงคราม ทำให้หลายฝ่ายเกรงว่าอาจเกิดสงครามและบานปลาย ล่าสุดมีกระแสข่าวว่าอิหร่านเปิดทางที่จะล้างแค้น สหรัฐอเมริกา ด้วยระเบิดนิวเคลียร์ เรามาดูกันว่า ประเทศไหนสะสมอาวุธนิวเคลียร์มากที่สุดในโลก หากเกิดสงครามนิวเคลียร์ อิหร่าน-อเมริกา

ประเทศที่ครอบครองอาวุธนิวเคลียร์มีทั้งหมด 9 ประเทศที่ปรากฎและยืนยัน ข้อมูลจาก CNBC

รัสเซีย 6,800 ลูก
สหรัฐอเมริกา 6,550 ลูก
ฝรั่งเศส 300 ลูก
จีน 270 ลูก
สหราชอาณาจักร 215 ลูก
ปากีสถาน 140 ลูก
อินเดีย 130 ลูก
อิสราเอล 80 ลูก
เกาหลีเหนือ 20 ลูก

อิหร่านเองแม้ว่ายังไม่มีข้อมูลที่เป็นที่เปิดเผยเกี่ยวกับจำนวนหัวรบนิวเคลียร์ แต่ก็คาดการณ์กันว่ามีโอกาศที่อิหร่านจะมีหัวรบนิวเคลียพร้อมประจำการอยู่บ้าง
แต่เหนือสิ่งอื่นดีการไม่มี หรือ ไม่เกิดสงครามเป็นสิ่งที่ดีที่สุด ดังนั้นความขัดแย้งครั้งนี้ก็ขอให้เจรจากันให้สงบด้วยดีอย่าให้เกิดมีสงครามกันเลย เพราะไม่ว่าฝ่ายไหนจะชนะก็จะเป็นชัยชนะบนซากปรักหักพังของทั้ง 2 ประเทศ

Reference : https://www.cnbc.com/2018/12/05/here-is-how-many-nuclear-weapons-us-and-russia-have.html?fbclid=IwAR0PlUU6Wy5IQ5zWfjFZjakTqRGf8T6llhs9K_T1OAiiXpKl5Ij_xV5KLkE
https://www.newsweek.com/why-iran-does-not-have-nuclear-weapons-1480355?fbclid=IwAR3rmIWrMt0x3IG0FMEBVjzGvJDT-f7zcx9bsHFAWnvVTKk87vJfqhLD-Ic

สวัสดีวันใหม่ครับ ขอให้ทุกท่าน ได้กำไรจากปัญหาวิกฤติต่างๆครับ

โดยส่วนตัวมองว่าทรัมคงเอาจริงเรื่องสงคราม มีแต่ได้กับได้

เพราะพ่วงไปถึง จีนที่ต้องได้รับภาระเรื่องน้ำมันที่สูงขึ้นด้วยจากสงคราม และปัญหาทางเศรฐกิจของจีนที่กำลังเกิดแบบต่อเนื่อง

ปล.จริงมากน้อยแค่ไหนลองหาข้อมูลดูครับ

ผมฟังนักวิเคาะห์มาอีกที

xc8* xc8*

*

.:KRACH:.

• 2,375
ขอบคุณครับแอด
วันศุกร์โดนลากจนล้างไปแล้ว ตอนนี้ใช้ XMP แทน
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 06, มกราคม  2020, 10:45:41 AM
สวัสดีวันใหม่ครับ ขอให้ทุกท่าน ได้กำไรจากปัญหาวิกฤติต่างๆครับ

โดยส่วนตัวมองว่าทรัมคงเอาจริงเรื่องสงคราม มีแต่ได้กับได้

เพราะพ่วงไปถึง จีนที่ต้องได้รับภาระเรื่องน้ำมันที่สูงขึ้นด้วยจากสงคราม และปัญหาทางเศรฐกิจของจีนที่กำลังเกิดแบบต่อเนื่อง

ปล.จริงมากน้อยแค่ไหนลองหาข้อมูลดูครับ

ผมฟังนักวิเคาะห์มาอีกที

xc8* xc8*

ครับผมขอกำไร จงมาเถิดหนา

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: neoz168 ที่ 06, มกราคม  2020, 10:46:53 AM
ขอบคุณครับแอด
วันศุกร์โดนลากจนล้างไปแล้ว ตอนนี้ใช้ XMP แทน

สวัสดีครับ กราฟก็เกินไปกับ ข่าว จริงๆ ครับ ผม ค่อยๆปั้นจาก Royalty ครับสุ้ๆ
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,395

ส่วนทองคำ New high ใน รอบ 8 ปีกันไปแล้ว ใคร ติดดอยอยู่ราคานี้ได้ออกแล้ว นะครับ
แต่ถ้าเทียบกับค่าเงินบาทก็ยังอาจขาดทุนอยู๋ เนื่องจาก สมัยนั้นค่าเงินบาท น่าจะอยู่แถว 35-36/usd นะครับ

จากแนว Fibonacci ตอนนี้ กราฟ New high แบบ Breakout ขึ้นมาได้แล้ว ตามหลัก Downtheory แล้วกราฟน่าจะไปได้ต่อ ครับ
โดยเป้าหมาย ที่ fibo 138.8@1630 และ 161.8@1670 ระยะยาวต้องลุ้นกันครับ ติดว่า ข่าวอิหร่านอเมริกาไม่น่าจบง่ายๆ แค่นี้แน่
**6105** **6105**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ บินเลยๆ
**hulk3** **hulk3**

ลงทุนซื้อหมูมาขาย

ิbuy GU 15 pip

*PIg**

**6105**

*

PoNgPk

• 6,071
#ลุงยั๊วะจัด!! หลังสภาอิรักเตรียมให้ใบแดง...

ทรัมป์แสดงท่าทีหลังรัฐสภาอิรักมีมติขับไล่ทหารมะกันว่า :
"ถ้าพวกเขา (รัฐบาลอิรัก) อยากให้เราออกไป #จะต้องจ่ายค่าก่อสร้างฐานทัพสหรัฐมาเสียก่อน"

"หากอิรักไม่เจรจากับเราดีๆ #เราจะคว่ำบาตรอิรักรุนแรงจนการคว่ำบาตรอิหร่านกลายเป็นเรื่องจิ๊บจ๊อยไปเลยทีเดียว!!"
.
...............
#เอาที่ลุงสะดวกเลยละกัน ลุงคือเจ้า (แห่ง) โลก

https://www.wsj.com/articles/iraqi-parliament-votes-in-favor-of-expelling-u-s-troops-11578236473
TRADE RIDER

กราฟไม่ค่อยเดิน รอข่าวซะแล้ว..ยังจับหมู่ขายได้ไม่เยอะเลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..