กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Review ถอนเงินจาก Exness 1500$ ผ่านธนาคารออนไลน์ ไทยเร็วจริงๆหรือไม่ ถอนเงิน Exness 2023

• 2 replies
  • 4,040 views
*

admin

• 80,646
Review ถอนเงินจาก Exness 1500$ ผ่านธนาคารออนไลน์ ไทยเร็วจริงๆหรือไม่ ถอนเงิน Exness 2023

วันนี้ Admin มารีวิววิธีการถอนเงินจาก Exness โบรกเกอร์ Forex ยอดนิยมอีกเจ้าหนึ่ง ที่เป็นที่นิยมมากที่สุดในประเทศไทยเรียกว่า ติดอันดับ 1 ใน 3 Top Three กันเลยทีเดียว และสิ่งหนึ่งที่นักเทรด Forex ชาวไทยชื่นชอบเป็นอับดับต้นๆเกี่ยวกับ การบริการทีุดยอดของ Exness ก็คือการถอนเงินกำไร หรือเงินทุนทั้งหมดจากโบรกเกอร์ทั้งหมด ก็ไม่มีปัญหาโดย Exness ขึ้นชื่อเรื่องเป็นโบรกเกอร์ที่ถอนเงินจาก บัญชี Exness เข้าบัญชีธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยได้ไวที่สุดใน สามโลกแล้ว โดยสถิติส่วนตัวของแอดมินที่เคยทำการถอนจาก Exness ไว้สุดก็คือ 5 นาที นะครับ ที่ 1350$ แต่วันนี้ แอดมินจะมารีวิวให้เห็นกันจะๆ โดยให้ทุกท่านดูเวลาที่แคปหน้าจอคอมพิวเตอร์และเวลาที่เงินเข้าธนาคารนะครับ ว่าใช้เวลาเท่าไหร่และจะได้ข้อสรุป แน่นอนว่าการถอนเงินจาก โบรกเกอร์ Exness ครั้งนี้ ใช้เงินจริงๆ ไม่ใช้ สลิงและไม่ใช้ ตัวแสดงแทน นะครับ แต่ก่อนอื่นต้องเข้า ใจก่อนนะครับ ว่า มาตรฐานการถอนเงิน จาก โบรกเกอร์ Forex ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย นั้น โดยทั่วไปทุก โบรกเกอร์ จะเคลมว่าโบรกนั้น สามารถถอนเงินเข้าบัญชีได้ภายใน 24 ชั่วโมง แต่ส่วนมากจะทำได้ในช่วง วันจัทร์-วันศุกร์ เท่านั้น แต่ Exness มีข้อแตกต่างตรงที่ สามารถที่จะถอนเงินเข้าบัญชีเทรดได้ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมงนะครับ เนื่องจาก โดยส่วนมาก Exness จะตั้งระบบถอนเงินเป็นระบบอัตโนมัติ ถ้าจำวนเงิน ไม่มาก ประมาณ 100$-500$ ก็อาจจะใช้เวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมง เนื่องจากอาจจะใช้ระบบอัตโนมัติในการ Approve การถอนเงิน แต่ถ้า มากกว่านั้น 1000$ ขึ้นไปก็อาจจะใช้เวลาในการอนุมัติ หรือ Approve มากขึ้นเนื่องจากอาจจะต้องผ่าน การพิจารณาจากเจ้าหน้าที่ ของ Exness ดังนั้นต้องเข้าใจในส่วนนี้สำหรับท่านที่ต้องการจะถอนเงินจากโบรกเกอร์ Exness ด้วย นะครับ ทีนี้ การถอนเงินจาก Exness มีข้อดีและข้อจำกัดอะไรบ้าง ทาง Admin ได้สรุปเป็นข้อๆ ได้ดังนี้ ครับ

การทดสอบถอนเงินจาก Exness ครั้งนี้เป็นการทดสอบถอนวันเสาร์ที่ 4 มกราคม 2563

ข้อดีของการถอนสำหรับท่านเทรด Forex กับ Exness

1.การถอนเงินจากบัญชี เทรด Exness เงินจะเข้าบัญชีธนาคารไทยไวที่สุดคือ 5 นาที-ภายใน 24 ชั่วโมง
          2.ถอนเงินจากบัญชีเทรด Exness ได้ทุกวัน ไม่ว่าจะเป็นวันเสาร์-อาทิตย์หรือแม้แต่วันหยุด นักขัตฤกษ์
          3.การถอนเงินจากบัญชี เทรด Exness จะแจ้งยอดเงินที่ได้รับเมื่อแปลงเป็นสกุลเงินบามอย่างชัดเจน

ข้อกำหนดการถอนเงินของ Exness

Exness สามารถถอนเงินได้มากสุด(ต่อครั้ง)ที่ 10000$ หรือ 300,000 บาท แต่ไม่จำกัดการExness ถอนเงินจะถอน 10000$ กี่ครั้งก็ได้ไม่จำกัดการถอนต่อวันตราบใดที่ท่านมี Balance จากบัญชีเทรด Exness ให้ ถอน สมมุติ ท่านมี 100,000$ และจะถอนเงินทั้งหมด ท่านต้องทำการถอนเงิน ครั้งละ 10000$ จำนวนทั้งสิ้น 10 ครั้ง นะครับ ตรงส่วนนี้คือข้อกำหนดที่นักเทรด Forex กับ Exness ต้องทราบทีนี้มาดูขั้นตอนการถอนเงินจาก โบรกเกอร์ Forex Exness ที่ ใช้ประกอบการทดสอบการถอนเงิน 1500$ ครั้งนี้กันครับ

ขั้นตอนการถอนเงินจาก Exness

1.เมื่อเข้าสู่บัญชี Exness แล้วไปที่ "ถอนเงิน" และกดไปที่ "การโอนผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย"

2. จากนั้นให้เลือกหมายเลขบัญชีเทรด Exness ที่จะถอน

2.1 หมายเลขบัญชี เลือกบัญชีเทรด Exness ที่จะทำการถอนเงิน
     2.2 โปรไฟล์ เลือกหมายเลขบัญชีธนาคารที่จะทำการถอนถ้าถอนบ่อย Exness จะทำการ Save หมายเลขบัญชี ธนาคารไว้ให้
     2.3 สกุลเงิน เลือกเป็นสกุลเงิน บาท (THB) เพราะถอนเข้าธนาคารไทย
     2.4 ชื่อธนาคาร เลือก ชื่อธนาคาร มีทั้ง ธนาคารกสิรไทย KBANK,ธนาคารไทยพานิช SCB,ธนาคารกรุงเทพ BBL,ธนาคารกรุงศรี BAY และอีกหลายธนาคาร
     2.5 จำนวนเงินที่ถอน (USD) กรอกจำนวนเงินหน่วยเป็น USD ดอลล่าห์ที่จะทำการถอนในที่นี้ แอดมินทดสอบถอนที่ 1500$

จากนั้นกด ถัดไป เพื่อทำการถอนเงินจากบัญชีเทรด Exness

3. เมื่อกดถัดไปใน ข้อ 2 ระบบจะพามาที่หน้า ตรวจสอบจำนนวนเงินที่จะถูกเข้าเข้าบัญชี ธนาคารเป็นหน่วยสกุลเงินบาท โดยจะมี Exchange Rate ณ ขณะนั้นมาให้ทราบด้วยว่า ณ เวลาที่ถอนเงินนั้น อัตราแลกเปลี่ยน 1 USD = กี่บาท โดยจากรูปตัวอย่างจะเห็นว่า อัตราแลกเปลี่ยนจะอยู่ที่ 1 USD = 30.1609000 Bath และการถอนเงินจำนวน 1500$ ก็คิดจาก 1500$x 30.1609000 = 45241.35 บาท โดบสรุปก็ถือถอนเงินมา 1500$ เงินจะเข้าบัญชีธนาคารที่เราถอน 45241.35 บาท และเมื่อตรวจสอบว่าถูกต้องแล้ว จะมีช่องให้กรอก รหัสยืนยันที่ถูกส่งไปที่ E-mail ของเรา สำหรับในกรณีที่ท่านใดใช้ การรับรหัส โดยใช้ SMS ก็จะมีการส่ง รหัส ไปที่ เบอร์มือถือของท่านที่ได้ลงทะเบียนไว้กับ Exness ก็เอา รหัสนั้นมากรอกลงช่องว่าง ครับ

4.ทำการ Copy รหัสยืนยันที่ถูกส่งไปทาง E-mail แล้ว นำมาวางทีช่องว่างตามรูป จากนั้นทำการกด ยืนยันการถอนเงิน
จากนั้นระบบจะทำการประมวลผลการถอนตามรูปที่ 2 นะครับ โดยจะเป็นลักษณะการหมุนติ้วๆ ตามรูปที่ 2 นะครับ อย่าพึ่งปิดหน้านี้ไปไหนก่อนที่การถอนเงินจะสำเร็จ

5.ระบบทำการส่งคำสั่งถอนเงินจากบัญชีเทรด Exness เรียบร้อยแล้ว "ทำการถอนเงินแล้ว"บัญชี xxxxxxx"

6.จากนั้นเข้ามาดูที่ "ถอนเงิน" และประวัติการถอนครับเราจะพบว่ายอดเงินที่เราถอนนั้นกำลังเข้าคิวการพิจารณาอยู่ตรงนี้คือส่วนของการรออนุมัตินั่นเองนะครับแต่จะอนุมัติ หรือ ไม่ นั้นเราก็ต้องรอครับ โดยถ้า Exness ไม่อนุมัติ ให้ถอนก็จะมีคอมเม้น ว่า เกิดจาก สาเหตุใด เช่น Exquity ไม่พอเพราะบางท่านเปิด ออเดอร์อยู่ก็ถอนครับ โดยในระหว่างนี้หากท่านอยากจะยกเลิกการถอนเงินก็สามารถที่ จะกดยกเลิกได้นะครับ โดยการกดไปที่คำสั่ง "ยกเลิก" ตามรูป แต่ถ้าไม่กดระบบก็จะรอเข้าคิวเพื่ออนุมัติการถอนเงิน นะครับ

เป็นอันว่าการถอนเงินจากบัญชีเทรด Exness เข้าธนาคารไทยก็ไม่มีขั้นตอนที่ยุ่งยากมากจนเกินไปนะครับ สามารถทำได้ง่ายๆ เพียง 5 ขั้นตอนเท่านั้น เองครับ ส่วนตัวนี้ โดยการถอน การทดสอบถอนเงินจาก Exness ครั้งนี้เป็นการทดสอบถอนวันเสาร์ที่ 4 มกราคม 2563 เวลาที่ทำการสั่งถอนจาก Exness เรียบร้อยเป็นเวลา 11.17 น.หรือ 11 โมง 17 นาที ตามเวลาในประเทศไทย ครับ ส่วนเงินจะเข้าเมื่อไหร่ นั้น Admin จะทำการ Capture หน้าจอ ของ App มือถือธนาคารมาให้ชมและนับเวลาการถอนให้ทราบเมื่อเงินเข้า นะครับ ผม สำหรับท่านใดที่มีปัญหาการถอนเงินจาก Exness สามารถติดต่อ ได้หลายช่องทาง เช่น Live Chat คนไทย หรือ ได้จันทร์-ศุกร์ เวลาทำการนะครับ หรือติดต่อไม่เป็นก็สามารถให้ Admin ช่วยติดต่อประสานงานให้ได้เช่นกันนะครับ

Update ตอนนี้ เงินถอน จาก Exness จำนวน 1500$ จำนวน 45241.35 บาทเข้าบัญชีธนาคารเรียบร้อยแล้ว นะครับ รวมเวลาถอน

ดำเนินการถอนเรียบร้อย เวลา : 11.17 น.
เงินเข้าบัญชีธนาคาร เวลา : 13.32 น.

รวมเวลาในการถอนเงินจาก Exness เข้าบัญชีธนาคารไทย 135 นาที หรือ 2 ชั่วโมง 25 นาทีนะ ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านการถอนเงินจาก Exness นะครับ หากมีข้อสงสัยใดก็สอบถามได้ที่กระทู้นี้เลย นะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,170
โบรคนี้ถอนเงินไม่มีใครไวเกินจริงๆ มั่นใจในระบบการเงินมาก ไม่ต้องมาตรวจสอบ หรือหาข้ออ้าง อะไรมากมาย สั่งถอนก็ตัดออกจากบัญชีเข้าสู่ระบบทันที ที่้เหลือก็ความไวของระบบธนาคาร สุดยอดๆๆๆ xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 04, มกราคม  2020, 01:55:22 PM
โบรคนี้ถอนเงินไม่มีใครไวเกินจริงๆ มั่นใจในระบบการเงินมาก ไม่ต้องมาตรวจสอบ หรือหาข้ออ้าง อะไรมากมาย สั่งถอนก็ตัดออกจากบัญชีเข้าสู่ระบบทันที ที่้เหลือก็ความไวของระบบธนาคาร สุดยอดๆๆๆ xc4* xc4*
ถอนไม่ออกครับ https://traderider.com/index.php/topic,20353.0.html