กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Video ใช้ AI ทำนายหุ้น...แบบบ้านบ้าน (ลองหาทางเอามาทำเป็นอีเอ)

• 1 replies
  • 1,321 views

อนาคตอาจจะเอามาประยุกต์ทำเป็นอีเอได้นะครับ ลองดูครับ

อาจารย์รศ.ดร.ปริญญา สงวนสัตย์  ทำวีดีโอสอนไว้    ดูแล้วอาจจะน่าเบื่อสำหรับคนทั่วไปนะครับ  แต่น่าจะมีประโยชน์กับ developer นะครับ

ติดตามคลิปถัดไป

ทำนายหุ้น...แบบบ้านบ้าน

google colab
https://colab.research.google.com/drive/1JCoOC0CsCMkzRZ0-OVWiUZX3ldxXHV3b

เอไอ เทรดของแท้ จะมีโปรแกรมและคำสั่งคล้ายๆ ประมาณนี้ครับ

สังเกตุมันจะมี Epoch รันไป อันนั้นคือการคำนวน training สอนให้ machine learning คำนวนครับ

อีเอที่เป็นเอไอ โดยมากจะไม่ใช่ AI แท้นะครับ เป็น AI เทียม หรือเป็น AI ปลอม ที่ก็อปปี้ เลียนแบบเอาแนวคิด การคำนวนของ AI จริง มาใส่ไว้ใน EA เฉยๆ แล้วก็ทึกทักเรียกว่า AI
อีกส่วนคือ AI มันต้องมีการ read write เขียนข้อมูล บันทึกการ train (สอนให้่มันรู้) และใช้งานจริงก็จะมีบันทึกว่าอะไรที่ทำแล้วผิด อะไรที่ทำแล้วถูก ต่อไปจะไม่ได้ทำอีก

*

admin

• 80,648
ผม นี่ รอAI แท้ๆ จากท่าน เลย ครับ
เห็น AI มโน เกลื่อน เฟส เลย ตอนนี้
TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"