กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 27 ธันวาคม 2562 BUY ต่อเนื่องวันนี้ TP เลี้ยงปีใหม่กันไปเลย^_^

• 100 replies
  • 18,410 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 27 ธันวาคม 2562 BUY ต่อเนื่องวันนี้ TP เลี้ยงปีใหม่กันไปเลย^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1117
Daily Pivot=1.1106
Fibo 50 Daily=1.1095

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1120 S1 = 1.1090
R2 = 1.1145 S2 = 1.1050
R3 = 1.1175 S3 = 1.1020
R4 = 1.1205 S4 = 1.0990
R5 = 1.1245 S5 = 1.0952

สวัสดีตอนเช้า วันเทรดวัน ศุกร์ สุดท้าย ของปี 2562 นะครับ ศุกร์ หน้า ปี 2563 ก็ ประเดิม ด้วย Non farm กันแล้ว นะครับพร้อมกับ Brexit ที่มีความชัดเจนมากขึ้นก็น่าจะทำให้ NFP กลับมาแรงได้บ้าง นะครับ ตอนนี้ก็ได้แค่บ่นๆ ไปครับ และกราฟ EU วันนี้ก็วิ่งมาตามแผนแล้วนะครับหลังจาก อม DD มาหลาย วัน วันนี้ ไม่มีข่าวแดงอะไรที่น่าสนใจนะครับ มีเพียงผลกระทบจาก การ ยิง Missile ของเกาหลีเหนือไปตกใน ทะเล ญีปุ่นอีกแล้ว ครับท่านผู้ชมที่ดันทองอยู่ตอนนี้ อีกเหตุผลก็คือ USD เริ่มอ่อน ค่า ครับ แต่ ตอนนี้ EU ยังวิ่งตามแผนเดิม นะครับแม้ว่า Volume ในตลาด จะน้อยเพราะฝรั่ง หยุดไปเที่ยว คริสมาสต์ ปีใหม่กันหมด เหมือน ตลาดหุ้นไทยที่ ต้องพึ่งแรง ซือจากฝรั่ง นะครับ แนวโน้ม วันนี้ บินไปเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ Buy มาต่อเนื่องจากข้างล่างแล้ว หลายออเดอร์ บวกกันรัวๆเลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ H1 กลับมาเป็นเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่งสอดคล้องกับ Time Frame H4 นะครับ ก็อาจจะพอสรุปได้ว่าที่ ลงมาหลายวันแบบค่อยๆลงได้น่าจะเป็นเพียงการพักตัวจากเทรนขาขึ้น เท่านั้น นะครับเพราะจากรูปประกอบที่แอดมิน แนบมานั้น จะเห็นชัดเลย ว่าเทรนแต่ ละเทรนแต่ละรูปเป็นเทรนขาขึ้นทั้งนั้นและการขึ้นของกราฟนั้นเป็นการขึ้นมาจากการหลุดจากเทรนขาลงกลายมาเป็นเทรนขาขึ้น ใน H1 และ H4 ประกอบกับการที่กราฟยืนเหนือ EMA 200 H1 และ H4 ได้อย่างแข็งรวมทั้งการที่แอดมิน ย้ำเสมอว่า การ Buy รอบนี้ ที่ Buy ตลอดนั้นอ้างอืนเทรนจาก Down Theory ขาขึ้นเป็นหลักนะครับ ดังนั้น ขาขึ้นรอบนี้น่าจะไปได้ไกลเลยทีเดียว ประกอบกับการที่ เรามีออเดอร์ Buy ติดมาบ้างจากด้านล่าง รวมทั้งเมื่อวานด้วย นะครับ น่าจะทำให้ กราฟวันนี้ที่วิ่งไปตามเทรนน่าจะขึ้นไปได้ต่อ อย่างน้อยก็ TP1 ครับ แต่เดียวก่อน นะครับ วันนี้ วันศุกร์อะไร ก็้เกิดขึ้น ได้นะครับ เพราะ อยู๋ๆหากเกิด กองทุน หรือ สถาบัน หรือ ธนาคารใด อยากจะเข้ามาดันราคานี่คือ ดันได้ง่ายมาก ครับเพราะเนื่องจาก Volume นั้น น้อย มาก จากที่ ธนาคาร เคยใช้ เงิน ในการดันราคา 100000 ล้าน เหรียญ USD กราฟก็วิ่ง ฉิว แล้ว แต่ ช่วงนี้ volume ในตลาดน้อย ใช้เงินเพียง 10000 ล้าน USD ก็ดันกราฟได้แล้ว อันนี้เปรียบเทียบให้เห็น เป็นตัวอย่างน่ะ ครับให้นึกภาพออก ดังนั้น วันนี้ ลุ้น ครับเผื่อ กราฟแรงส่งท้ายปี เสร็จแล้วก็ถอนกำไรกันไปเที่ยวปีใหม่นะครับ วันนี้ ขอ พลังของ Hulk จงบิน พาพอร์ทุกท่านเขียวๆกันทั่วหน้า ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit BUY [email protected] 1.1050 1.1145 1.1190

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

swap ข้ามสัปดาห์ วันพุธคิด 3 เท่า swap ข้ามปี คิดเท่าไหร่คะนี่... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, ธันวาคม  2019, 10:37:08 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

swap ข้ามสัปดาห์ วันพุธคิด 3 เท่า swap ข้ามปี คิดเท่าไหร่คะนี่... 555+ 555+ 555+

เท่าเดิม ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
สวัสดีปีใหม่แอดมินและทุกๆท่านนะคะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gaceza ที่ 27, ธันวาคม  2019, 11:05:50 AM
ขอบคุณค่ะ
สวัสดีปีใหม่แอดมินและทุกๆท่านนะคะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลย ครับ
xc4* xc4*

*

Gamezxii

• 1,619
สวัสดีครับ ขึ้นยาว ๆ ไปเลยไม่ต้องย่อ พอดีได้มา 1.107
xc8*

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 27, ธันวาคม  2019, 11:18:23 AM
สวัสดีครับ ขึ้นยาว ๆ ไปเลยไม่ต้องย่อ พอดีได้มา 1.107
xc8*

ราคา อย่างสวย
555+

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่