กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พฤหัสบดี 26 ธันวาคม 2562 กลับตัววันนี้บินข้ามปีถึงปีหน้า^_^

• 63 replies
  • 13,170 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พฤหัสบดี 26 ธันวาคม 2562 กลับตัววันนี้บินข้ามปีถึงปีหน้า^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1091
Daily Pivot=1.1198
Fibo 50 Daily=1.1182

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1101 S1 = 1.1050
R2 = 1.1145 S2 = 1.1020
R3 = 1.1173 S3 = 1.0998
R4 = 1.1205 S4 = 1.0952
R5 = 1.1245 S5 = 1.0915

สวัสดีเช้า วันพฤหัสบดี และ Marry Christmas ย้อนหลัง นะครับ หลังจากตลาดหยุดไป 1 วันแล้ว ตอนนี้ ปกติแล้วตลาดต้องเปิด แล้ว นะครับ แต่ สำหรับ XM กับ Exness โบรกเกอร์ยอดนิยม ของคนไทย ยัง ไม่ได้ เปิด กราฟให้เทรด แต่ มี บางโบรกเกอร์เช่น XTB กับ Thinkmarket ได้เปิด ให้เทรด แล้ว โดยกราฟวิ่งไปตามปกติ แล้ว นะครับ และพบว่า EU ปรับตัวขึ้นมาเล็กน้อยที่ประมาณ 1.1091 ส่วน Gold ทองคำ ตอนนี้ราคาอยูที่ 1503 และ GBP ค่อนข้างที่จะแข็งค่าขึ้นมาบ้างแล้ว นะครับ ดังนั้นแนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินจึงวิเคราะห์กราฟ จาก XTB นะครับ เพื่อใช้ เทรดสำหรับ วันนี้ก่อนที่ XM จะเปิด ตอน 14.05 ของวันนี้ตามเวลาประเทศไทย นะครับ โดยแนวโน้ม โดยรวมของ EU วันนี้ยังเป็นไปในทิศทางเดิม นะครับ เพิ่มเติม คือบวกมาพอสมควร ครับ โดยวันนี้ ธนาคาร ส่วนใหญ่ของ ต่างประเทศก็พากันปิดทำการทั้งหมดนะครับ ดังนั้น volume จะน้อยมากในตลาด ครับ มี การวิ่งอยุ่ 2 แบบ คือ ไม่ค่อยวิ่งแบบไม่มี volume และ อีกแบบ การวิ่งแรงๆ ถ้ามีพวก กองทุนใหญ่ๆ หรือ ธนาคาร ใหญ่ๆ แอบเข้า มาลากตลาด ตอน volume น้อย ครับและถ้ามีข่าวแรงๆ ก็วิ่งแรงได้เหมือนกัน เพราะ ไม่มี แรง ต้าน ฝั่งตรงข้ามมากครับ ดังนั้น อะไรก็ยังเกิดขึ้นได้นะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินมองไปที่ การกลับตัวขึ้นไปเหมือนเดิมก่อนหน้านี้กราฟเพียงพักตัวลงมาเท่านั้นและ กราฟยังสามารที่จะกลับตัวขึ้นไปตามแนวโน้ม ขาขึ้นและ Down theory ขาขึ้นได้อยู่นะครับ และ ตอนนี้ กราฟก็ ยืนเหนือ EMA 200 H4 และ ล่าสุดกราฟไม่สามารถ ทำ swing low ใน H1 ได้ก่อน กลับตัวขึ้นมาทำ high  ใน H1 time frame ย่อยได้นะครับ เป็นลักษณะของการกลับตัวขึ้นได้เช่นกัน โดยถ้าเป้าหมายระยะสั้น วันนี้ ผมมองไปที่การที่กราฟจะ swing high ไปสัก 1.1115 ได้ในวันนี้นะครับ ก็จะทำให้ ขา Buy เริ่มบวก ขึ้นมาบ้าง นะครับผม
                จากรูปที่แนบมา นะครับ จะเห็นชัดว่ากราฟนั้นอยู่ในเทรนขาขึ้น โดยการหลุดจากเทรนขาลงแล้วกลับมาอยุ่ในเทรนขาขุึ้นที่ชัดเจนก่อนที่จะ Swing high ได้ ในรอบใหญ่เพื่อทำเป็น รอบ ขาขึ้นตามหลักการของ Down theory นะครับ แม้ว่ากราฟ อาจจะย่อลงมาหลาย รอบก็ตาม แต่โดยรวมแนวโน้ม ยังเป็นขาขึ้นได้อยู่นะครับ ดังนั้น ลุ้น ต่อ ครับ น่าจะได้ถือ Buy กันยาวไป จนหลังปีใหม่ นะครับ โดยเป้าหมาย แอดมิน ยังมองไปที่ 1.1330-1.1350 ได้อยู่เหมือนเดิม นะครับ จริงๆ อยู่อาจจะย่อหลายครั้ง นะครับ แต่ กราฟไม่สามารถทำลายเทรนขาลงและ Down theory ขาขึ้นได้ครับ ดังนั้นจึงมีโอกาศที่จะขึ้นได้ตลอดเช่นกัน

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1085 1.1000 1.1145 1.1190

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

ราคาปัจจุบัน จาก Thinkmarkets ครับผม

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
ขอบคุณครับแอด ถือรอต่อไป ใกล้จะหายพอร์ตแดงแล้ว
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

(TH)** (TH)**  รอวันน้อง NCAD จะกลับใจครับ ็Hip**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

อ้างจาก: neoz168 ที่ 26, ธันวาคม  2019, 11:37:31 AM
ขอบคุณครับแอด ถือรอต่อไป ใกล้จะหายพอร์ตแดงแล้ว
EU ไม่ห่วงครับ..ยังงัยก็ต้องมา
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

ทองล่าสุดขึ้นไป 1507.65 แล้ว

**6004** **6004**

อ้างจาก: NeO Trader ที่ 26, ธันวาคม  2019, 11:50:00 AM
ทองล่าสุดขึ้นไป 1507.65 แล้ว

**6004** **6004**
1503 อยู่เลยครับของ ICM
กำลังบ่ายหัวลงเลยครับลุ้นๆ

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

เฮ่ออออออออ...หลายๆคู่ ดูราคาจากโบรคอื่นที่เปิดก่อนแล้วนี่..หมดแรงเลยเรา... **11 **11
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
พา GBP ขึ้นไปด้วยนะ ขอคำโตๆก่อนปิดตลาดปีใหม่  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, ธันวาคม  2019, 02:04:25 PM
พา GBP ขึ้นไปด้วยนะ ขอคำโตๆก่อนปิดตลาดปีใหม่  xc8* xc8*
ใช่ครับขอให้ได้คำโตๆข่าวนอนฟาร์มอย่าทำพิษก็พอ 555 ขอให้ไปตามเทรน

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, ธันวาคม  2019, 01:23:12 PM
เฮ่ออออออออ...หลายๆคู่ ดูราคาจากโบรคอื่นที่เปิดก่อนแล้วนี่..หมดแรงเลยเรา... **11 **11
ลงมาให้ปิดก่อน  ค่อยบิน T*/- T*/-

เปิดพร้อมหน้าพร้อมตากันแล้ว มาๆ

tiger18

*

Gaceza

• 677