กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2562 ย่อลงมารับด้วยไอ้ทองเพื่อนรัก!!

• 8 replies
  • 2,839 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2562 ย่อลงมารับด้วยไอ้ทองเพื่อนรัก!!

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1480-1483 200-300 pip 60-100 pip

Signal Buy กราฟในวันสัปดาห์ก่อนที่ผ่านเราหวังว่ากราฟจะสามารถปิดแดงได้ แต่เปิดสัปดาห์ใหม่มาเห็นได้ว่าไม่ใช่แบบนั้น กราฟปิดเขียวต่อและพุ่งทะลุ Hi ในเช้าวันต่อมา แล้วก็เป็นการทะลุเทรนไลน์ลงหลัก ของขาลงที่ผ่านมาอีกด้วยเพราะฉะนั้นเราควรที่จะมากราฟเสียใหม่ไปพร้อมๆกันว่ามีสิทธิที่จะหมดรอบทุบของกราฟก่อนแล้วก็เป็นไปได้ ส่วนจังหวะการเข้าคืออาศัยเอาเบรคเอ้าเป็นหลักกล่าวคือ กราฟทะลุขึ้นไปก่อนแล้วตบกลับมาจังหวะกลับมานั้นเราจึง Buy เพื่อเป็นการลงว่ากราฟจะหลอกขึ้นหรือ ขึ้นจริงนั้นเองดูแท่งเทียนที่ปิดเขียวในจังหวะที่กราฟย้อนกลับมาแล้วค่อยตามน้ำก็ไม่เสียหาย // ตอนนี้เหมือนจะพุ่งหนีแต่ถ้าไม่ทันก็ชั่งมันสำหรับผมรอชัวดีกว่าจะได้จัดหนักๆได้รอในจุดที่เราได้เปรียบรอให้เป็นจะสามารถเอาคืนSL ที่ผ่านมาทบต้นทบดอกไปเลย รอเป้าหมายกลับผ่านมาจะจัดให้ร้องเลยมาๆรอยิ่งกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ผมนี่รอซิก sell ทองของหลวงปู่แบบจัดหนักๆอยู่ครับ อิอิ

ทองยังไปต่อ
วันนี้ไม่ได้เข้าทองเลยกลังมันย่อลงมาแล้วลาก

**6105**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 24, ธันวาคม  2019, 05:01:58 PM
ผมนี่รอซิก sell ทองของหลวงปู่แบบจัดหนักๆอยู่ครับ อิอิ
Sell รออีกนานเลยครับ Flag ทรงนี้   xz55** xz55**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, ธันวาคม  2019, 05:30:03 PM

ทองยังไปต่อ
วันนี้ไม่ได้เข้าทองเลยกลังมันย่อลงมาแล้วลาก

**6105**
กลัวตกรถจริงๆเลยครับ ถ้ามันไม่ย่อลงมา น้ำตาไหลแน่ๆ  /**33 /**33

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 24, ธันวาคม  2019, 06:59:04 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, ธันวาคม  2019, 05:30:03 PM
ทองยังไปต่อ
**6105**
กลัวตกรถจริงๆเลยครับ ถ้ามันไม่ย่อลงมา น้ำตาไหลแน่ๆ  /**33 /**33

วันนี้ ตลาดปิดเร็วกว่าเดิมเยอะด้วย ห้าทุ่มกว่าก็ปิดแล้ว..Volume ก็ไม่ค่อยจะมี น่าจะไม่ลงมาแล้วมังคะ.. T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, ธันวาคม  2019, 07:19:52 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 24, ธันวาคม  2019, 06:59:04 PM
ทองยังไปต่อ
**6105**

วันนี้ ตลาดปิดเร็วกว่าเดิมเยอะด้วย ห้าทุ่มกว่าก็ปิดแล้ว..Volume ก็ไม่ค่อยจะมี น่าจะไม่ลงมาแล้วมังคะ.. T*/-
ดู Volum เพื่ออะไรหรอครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: nongsak77 ที่ 25, ธันวาคม  2019, 12:07:39 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, ธันวาคม  2019, 07:19:52 PM
ทองยังไปต่อ
**6105**

ดู Volum เพื่ออะไรหรอครับ

ถ้า volume ทั้ง ตลาด ดูไม่ได้ ครับ ว่ามีการซื่อขายเท่าไหร่ อย่างมากดูได้จาก Indicator volume ซึ่งก็บอก ค่า ได้ไม่ ถูกต้องถึง ปริมาณซื้อขาย
เรียกง่ายๆ ว่า volume ใน Indicator ไม่ได้วัดทั้งตลาด ครับ แต่ ที่กล่าวถึง คือการเปรียบเทียบ ปริมาณ การซื้อขาย ช่วง คริสมาสต์นี้ ว่า มีปริมาณลดลงมากเนื่องจาก ฝรั่งหยุดกันหมด
หรือ ถอนเงิน ออกจากตลาดกันเป็นส่วนมาก ทำให้กราฟ ไม่มี volume สูงเหมือนช่วงปกติ เป็นการ เปรียบ เทียบ นะครับ ไม่ได้มีตัวเลข จริงๆมา เปรียบเทียบเชิงปริมาณ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
ยังไงไม่รู้แต่มันขึ้นมาโดยที่ไม่รับเราเลย เราต้องมาตีตั๋วกลางทางกินได้ไม่เต็มคำ แต่เป้าหมายที่วางไว้ก่อนหน้าว่าจะมาถึงมันมาถึงไปแล้วนะ ขึ้นมาขนาดนี้ ไม่กำไรเต็มถังก็ ล้างรับปีใหม่กันไปเลยละ แต่สำหรับผมได้ คืนทุนที่ SL มาปีนี้ก็พอกับคู่นี้แล้วละ เจอกันปีหน้า  xc4* xc4*