วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2562 EMA H4+จุดดีดเก่าจัดไป

• 3 replies
  • 1262 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,753
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2562 EMA H4+จุดดีดเก่าจัดไป

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 141-142 60-70 pip 160-200 pip

Signal Buy หลังจากที่ GBP พากันลงแล้วลงอีกก็น่าจะเจอจุดดีดพักตัวกันบ้างแล้วในช่วงนี้สำหรับ GJ ก็เหมือนกันกราฟเริ่มที่จะเจอจุดดีดครั้งเก่าพร้อมกับ EMA 200 H4 อีกด้วยก็หวังว่าในโซนนี้จะทำให้ GBPJPY สามารถย้อนกลับขึ้นไปพักตัวเพื่อจะลงต่อหรือขึ้นต่อไปแล้วก็มีสิทธิเป็นไปได้สูง แต่หากทะลุลงไปอีกปิดแดงก็คงต้องยอมแพ้ตามระยะ SL ที่เรารับความเสี่ยงได้แล้วนั้นเองใน SL ของผมกล่าวคือผมใช้หลัก RR กับแนวรับจุดถัดไปนั้นเอง ไม่ยอมให้ลากวิเคราะห์ผิดก็ยอมเลยแล้วรอหาเหตุผล จุดเข้าอื่นๆ มาในรอบถัดไป ไม่งั้นปล่อยลากค้างออเดอร์จะติดนิสัยเอา กลัวแล้วพฤติกรรมตัวเองแบบนี้ ใครมีมุมมองคล้ายๆกันก็ไปด้วยกันก่อนเลยครับ อิอิ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

• *
  • 9,753
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ใครยังไม่ขึ้นรถ เด่วจะไม่ทันนะ ศุกร์หรรษา สุดท้ายของปี แจ้งโชคแน่ๆ
 xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ใครยังไม่ขึ้นรถ เด่วจะไม่ทันนะ ศุกร์หรรษา สุดท้ายของปี แจ้งโชคแน่ๆ
 xc8* xc8* xc8*
บิ้นขึ้นไปดวงจันทร์เลยใช่ไหมครับ 5555

*

• *
  • 9,753
  • 168
ลุ้นขี้แตกเลยครับ อัดหนักก่อนสิ้นปี  xc8* xc8* xc8*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets