กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 24 ธันวาคม 2562 บินเถอะนะ EU ซานต้ามาแจกตังที^_^

• 113 replies
  • 21,027 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 24 ธันวาคม 2562 บินเถอะนะ EU ซานต้ามาแจกตังที^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจ วันหยุดธนาคาร EUR

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1087
Daily Pivot=1.1085
Fibo 50 Daily=1.1081

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1101 S1 = 1.1035
R2 = 1.1145 S2 = 1.0998
R3 = 1.1173 S3 = 1.0952
R4 = 1.1205 S4 = 1.0920
R5 = 1.1245 S5 = 1.0880

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารนะครับจากกราฟเมื่อวานก็ยังดีดกลับมาได้บ้างแม้ว่าจะยังไม่กลับมาถึงจุดทีเทลงมาจากวันศุกร์ก็ตามนะครับแต่ก็ทำให้ ขา Buy ใจชื้นขึ้นมาบ้าง เมื่อวานกราฟยังวิ่งตามแผนการเทรด อยู่นะครับ และ ทุกท่าน โปรดทราบว่า วันนี้ กราฟ forex หรือตลาด forex จะเปิดถึงเวลา 23.50 ตามเวลประเทศไทย หรือเกือบเที่ยงคืนของวันนี้ นะครับ เนื่องจากวันหยุด คริสมาสต์ และวันที่ 25 ธันวาคมตลาดปืดทั้้งวัน และจะกลับมาเปิดวันที่ 26 ธันวาคม 2562 เวลา 14.05 ตามเวลาประเทศไทย นะครับอันนี้ ประกาศจาก XM โบรกเกอร์ Forex ยอดนิยมของคนไทย ครับ ส่วน EU วันนี้ ยังตามแผนเดิมนะครับเพิ่มเติมคือสถานการณ์ดีขึ้นบ้าง

แนวโน้มกราฟวันนี้ถือว่าดีขึ้นะครับ กราฟบวกมาจาก Low กว่า 20 pips และ กราฟแท่ง Day สามารถ ปิด แท่งบวกได้และเป็นการเด้งที่ fibo 61.8 ได้  แนวโน้มกราฟวันนี้ แม้ว่ากราฟจะพักตัวลงมาพอสมควรนะครับแต่ การพักตัวก็ยังอยู่ในระยะแนวโน้มขาขี้นอยู่อันประกอบด้วย การที่กราฟยังยืนเหนือ เส้น EMA200 H4 ได้กราฟ ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น Down Theory ยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้น การพักตัวของกราฟ เพียง 61.8% ของรอบการขึ้นล่าสุดเท่านั้น และเนื่องจากก่อนทีกราฟจะกลับลงมาพักตัวนี้กราฟสามารถทำ New high ได้ดังนั้น กราฟยังมีแนวโน้มที่ จะกลับตัวขึ้นไปได้อยู่นะครับ
                  ในส่วนของ Stop loss วันนี้ แอดมินได้เลื่อน Stop loss จาก 1.1035 ลงมาเป็น 1.1000 เนื่องจาก ที่ 1.1035 นั้นเป็นระดับการพักตัวที่ 50% ของขาขึ้นจากรูปที่ 2 นะครับ มาพักตัว แล้วอาจจะกลับขึ้นไปได้ ดังนั้นจึงไม่อยาก Stop loss ตรงนี้ เลยเลื่อนลงมาเพื่อให้กราฟสวิง ครับ ดังนั้น ท่านที่ ยังติดอยู่ก็แนะนำให้เลื่อน Stop loss ลงมาเพิ่มเติมได้นะครับ ผม ส่วน วันนี้ Buy แนว ราคาปัจจุบันได้อยู่นะครับ กราฟพักตัว ที่ fibo 61.8 และจากเทรนไลน์ยังเป็นเทรนขาขึ้น ดังนั้นยังลุ้นวิ่งกลับตัวขึ้นได้ครับ แต่ส่วนทางเทคนิคของกราฟ แล้ว EU ยังอยู่ในแนวโน้มของ Down Theory ขาขึ้นนะครับ และตอนนี้กราฟมาหยุดที่เส้น EMA 200 H4 ดังนั้นสำหรับขา Buy แล้วยังได้ลุ้นให้กลับตัวขึ้นไปทำ New high ได้อยู่นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1080 1.1000 1.1145 1.1190

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

อ้างจาก: admin ที่ 23, ธันวาคม  2019, 07:03:12 PM
ตารางเวลาเปิดปิด ตลาด Forex จาก XM

วันที่ 24 ธันวาคม 2562 ตลาด forex และ gold จะปิดเร็วขึ้นที่เวลา 18.50PM เวลาเซิร์ฟเวอร์ หรือ 23.50 น. เวลาไทย
วันที่ 25 ธันวาคม 2562 ตลาดปิดทุกตราสาร
วันที่ 26 ธันวาคม 2562 ตลาด forex และ gold จะเปิดช้าที่เวลา 09.05 AM เวลาเซิร์ฟเวอร์ หรือ 14.05 น. เวลาไทย
วันที่ 27-30 ธันวาคม 2562 ตลาดเปิด-ปิดตามปกติ
วันที่ 31 ธันวาคม 2562 ตลาด forex และ gold จะปิดเร็วขึ้นที่เวลา 18.50PM เวลาเซิร์ฟเวอร์ หรือ 23.50 น. เวลาไทย

ปีใหม่ 2563
วันที่ 1 มกราคม 2563 ตลาดปิดทุกตราสาร
วันที่ 2 มกราคม 2563 ตลาด forex และ gold จะเปิดช้าที่เวลา 09.05 AM เวลาเซิร์ฟเวอร์ หรือ 14.05 น. เวลาไทย
วันที่ 3 มกราคม 2563 เป็นต้นไป ตลาดเปิด-ปิดตามปกติ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ขอให้มาทีเทอะ..กลัวจะไปเที่ยวคริสมาสต์ ปีใหม่กันหมดนะ..ทั้งคน ทั้ง sig.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ทองขึ้นไปขนาดนั้นแล้วควรจะทุบดีหรือนั่งดูมันบินต่อครับ

xc7* xc7*

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
ลุ้นกันต่อไป
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 24, ธันวาคม  2019, 10:11:52 AM
ทองขึ้นไปขนาดนั้นแล้วควรจะทุบดีหรือนั่งดูมันบินต่อครับ

xc7* xc7*

รอ 1500 เลย ครับ ท่านถ้าจะทุบ
**6105** **6105**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, ธันวาคม  2019, 10:09:47 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ขอให้มาทีเทอะ..กลัวจะไปเที่ยวคริสมาสต์ ปีใหม่กันหมดนะ..ทั้งคน ทั้ง sig.. xc8* xc8*

สวัส ีครับพี่ บินตาทองไปบ้าง นะ
%%22 %%22

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 24, ธันวาคม  2019, 10:13:52 AM
(TH)** (TH)**
ลุ้นกันต่อไป

ลุ้นกันครับท่าน
**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 23, ธันวาคม  2019, 09:42:13 AM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ธันวาคม  2019, 10:22:55 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ธันวาคม  2019, 10:22:59 AM
NZDCAD : Sell LimitPrice:0.8683   
TP1:0.8630RR:1:1
TP2:0.8570RR:1:2
TP3:RR:
SL:  

Signal Date: 19/12/2562 10:22

เผื่อท่านใดอยากจะไฝว้กับคู่แแปลๆ ตั้ง Pending แล้วไปนอน ได้เลย นะครับ

g*/- g*/- g*/-

อย่าลืม ตั้งไว้ก่อนนอนนะครับ

)2: )2:

ท่านใดยังไม่ติดถือรอได้นะครับ
TKo*) TKo*)

ติดแล้วถือลุ้นต่อได้เลย นะครับ
Tho*/ Tho*/

เกือบ จะ new high ใกล้ Stop loss แต่ ยังไม่ถึง นะครับ ยังได้ลุ้นกันต่อ ครับ
Thor 3** Thor 3**

NCAD..ดูจาก TF เล็กๆ จนถึง H4 วันนี้ ควรจะลงได้บ้างแล้วนะจ๊ะ..อย่าต้องให้รอนาน swap บาน นะเธอ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

วันที่ผิดรึเปล่าครับแอด

*

wibool

ขอบคุณคับแอดมิน (TH)**

*

bigbank55

EU เทให้อีกหน่อยคับแอด ผมขอ............ Ha)**

*

PoNgPk

• 6,073
(Dec 24) สหภาพยุโรป ระบุว่า กระบวนการเจรจาและขอความเห็นชอบต่อข้อตกลงด้านความสัมพันธ์ในอนาคตระหว่างสหราชอาณาจักรและสหภาพยุโรปภายหลัง Brexit ให้แล้วเสร็จภายในสิ้นปี 2020 ถือเป็นสิ่งที่มีความท้าทายอย่างมาก :

นาย Michel Barnier, Chief Negotiator ของสหภาพยุโรป เขียนบทความเรื่อง "Three New Year's Wishes for Britain and the EU" ผ่านนิตยสาร Project Syndicate โดยสรุปได้ว่า กระบวนการเจรจาและขอความเห็นชอบต่อข้อตกลงด้านความสัมพันธ์ในอนาคตระหว่างสหราชอาณาจักรและสหภาพยุโรปภายหลัง Brexit ให้แล้วเสร็จภายในสิ้นปี 2020 ถือเป็นสิ่งที่มีความท้าทายอย่างมาก แต่สหภาพยุโรปยืนยันว่า จะดำเนินการอย่างสุดความสามารถ เพื่อให้ได้ผลสำเร็จมากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ แม้อาจจะไม่สามารถดำเนินการให้สำเร็จลุล่วงได้ในทุกประเด็นภายกำหนดเวลาก็ตาม

ทั้ง 2 ฝ่าย มีเวลาเพียง 11 เดือน ภายหลังสหราชอาณาจักรถอนตัวออกจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรปในวันที่ 31 ม.ค. 2020 ขณะที่ นาย Boris Johnson นายกรัฐมนตรีสหราชอาณาจักร ยืนยันว่า จะไม่ขอขยายระยะเวลาช่วงเปลี่ยนผ่าน (Transition Period) ออกไปจากสิ้นปี 2020 อีกทั้งยังแสดงท่าทีที่จะผ่อนคลายการปฏิบัติตามกฎเกณฑ์มาตรฐานต่างๆ ของทางสหภาพยุโรป อาทิ กฎเกณฑ์ด้านแรงงาน สิ่งแวดล้อม การเงิน สาธารณสุข และความปลอดภัย ส่งผลให้สหภาพยุโรปกังวลว่า การเจรจาข้อตกลงดังกล่าวอาจจะต้องเผชิญกับความยากลำบาก

นาย Barnier ซึ่งพยายามปกป้อง Single market และผลประโยชน์ของประชาชนสหภาพยุโรปเป็นอย่างมาก ในการเจรจาข้อตกลง Brexit กับสหราชอาณาจักรในช่วงที่ผ่านมา ระบุเพิ่มเติมว่า สหภาพยุโรปจะพยายามทำงานร่วมกับสหราชอาณาจักรทั้งในส่วนที่เป็นประเด็นข้อตกลงระหว่าง 2 ภูมิภาค และที่เป็นข้อตกลงขององค์กรระดับนานาชาติ เช่น United Nations (UN), World Trade Organization (WTO) และ G20 ส่วนประเด็นด้านความมั่นคง สหภาพยุโรปอาจจะให้สหราชอาณาจักร "simply not possible" ในการเข้าถึงแหล่งข้อมูลต่างๆ คล้ายคลึงกับเหล่าสมาชิกสหภาพยุโรป เนื่องจากการป้องกันภัยคุกคามต่างๆ อาทิ การก่อการร้าย และ cyberattacks เป็นเรี่องที่ต้องอาศัยการร่วมมือระหว่างกัน

สำหรับประเด็นข้อตกลงการค้าเสรีระหว่าง 2 ภูมิภาค เป็นสิ่งที่หลายฝ่ายกังวลว่า จะเป็นเรื่องที่ยากที่สุดในการเจรจา โดย นาย Johnson เคยกล่าวต่อสภาผู้แทนราษฎรสหราชอาณาจักรว่า การเจรจาเกี่ยวกับข้อตกลงดังกล่าว อาจต้องเผชิญกับอุปสรรค หากสหราชอาณาจักรจะไม่ปฏิบัติตามกฎเกณฑ์ของสหภาพยุโรป อีกทั้งเริ่มมีคำถามว่า นาย Johnson ยังต้องการจะคงความสัมพันธ์อันใกล้ชิดกับสหภาพยุโรปต่อไป หรือเปลี่ยนไปมีความสัมพันธ์อันใกล้ชิดกับสหรัฐฯ แทน ขณะที่ นาย Barnier ระบุว่า ภายในระยะเวลาเพียง 11 เดือน ข้อตกลงทางการค้าที่สามารถจะเกิดขึ้น อาจจะเป็นเพียงในระดับพื้นฐานเท่านั้น

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, ธันวาคม  2019, 10:36:33 AM
NCAD..ดูจาก TF เล็กๆ จนถึง H4 วันนี้ ควรจะลงได้บ้างแล้วนะจ๊ะ..อย่าต้องให้รอนาน swap บาน นะเธอ.. xc8* xc8*

ลากได้เยี่ยว เหนียวมากเลย ครับแต่ ได้ลุ้น