กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันศุกร์ที่ 20 ธันวาคม 2562 ยังลงไม่สุดรอทุบต่อ

• 0 replies
  • 1,680 views
*

CASE Forex

• 17,079
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันศุกร์ที่ 20 ธันวาคม 2562 ยังลงไม่สุดรอทุบต่อ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 143.33-143.63 60-80 pip 150-300pip

Signal Sell หลังจากที่กราฟขึ้นไปจนถึงจุดที่การวิเคราะห์ครั้งเก่าได้มองไว้อย่าง แม่นยำรอบที่แล้วไปแล้วก็ทำให้เห็นว่าจุดนั้นถือเป็นจุดทำให้กราฟกลับมาพักตัวอีกครั้ง เพราะฉะนั้นถ้าเรามองเห็นว่ากราฟกำลังลงแบบนี้่ก็ไม่ควรที่จะเอาออเดอร์ไปกั้นมั่วๆเอานะครับ แต่เราจะต้องมาหาจุดที่เราจะตามน้ำแล้วได้เปรียบแต่ก่อนหน้าจะเข้าออเดอร์ตามน้ำเราต้องมั่นใจแล้วว่ากราฟจะสามารถหาจุดลงไปอีกได้ ในที่นี้ผมเลือกจุด Fibo 61.8 ของกราฟเพราะผมคิดว่าน่าจะเป็นการพักตัวลงเพื่อขึ้นต่อก็เลยเอารอบ Fibo และ EMA 200 day พร้อมทั้งแนวรับในอดีตที่สามารถดีดกราฟขึ้นทุกๆอย่างรวมตัวกันมันอยู่ในโซนๆนี้หมด ผมเลยคิดว่าจะทุบลงมาหาจุดนี้แล้วค่อยรอรูปแบบกลับตัวของกราฟค่อยซื้อขึ้นให้กราฟยืนยันรูปแบบอีกครั้งนั้นเองครับ ทุบไปก่อน จุดเข้าครั้งก่อนสวยเกินคำบรรยายไหลยาวๆไม่ติดขัด // หลังจากที่ลงมาได้สักพักหลายๆคนก็อาจจะมีการปิดออเดอร์ออกไปบ้างแล้ว แต่เราก็ต้องดูด้วยว่าตอนนี้ยังเป็ฯเทรนขาลง เพราะฉะนั้น ถ้ามันยังไปไม่สุดของการวิเคราะห์ของเรา แล้วจุดไหนที่เราจะเข้าได้อีกเพราะฉะนั้นก็เลยเป็นสาเหตุของออเดอร์นี้คือกราฟจะดีดขึ้นมาแล้วทุบลงไปยังรอบ Fibo และ EMA 200 day ต่อไป

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."