กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 20 ธันวาคม 2562 Buy เต็มที่ ขอTP เต็มพอร์ตนะน้องนะ^_^

• 113 replies
  • 20,499 views
อ้างจาก: admin ที่ 20, ธันวาคม  2019, 10:38:28 PM
โดนลาก หลายคู่ เลย
xc7*
เข้า sell ได้หรือยังครับหรือว่ากราฟจะพุ่ง GU

*

Gamezxii

• 1,624
Eu มีโอกาสไหมครับแอด  (TH)**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Kasidech Wongsansuk ที่ 20, ธันวาคม  2019, 10:39:52 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, ธันวาคม  2019, 10:38:28 PM
โดนลาก หลายคู่ เลย
xc7*
เข้า sell ได้หรือยังครับหรือว่ากราฟจะพุ่ง GU

ได้ครับทุบ เลย
  **6004**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 20, ธันวาคม  2019, 10:54:37 PM
Eu มีโอกาสไหมครับแอด  (TH)**

ยังมีครับท่าน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650
เหมือน ข่าว dealจีน กับเมกาจะพาทองลง
**6105**

*

PoNgPk

• 6,098
สภาสามัญชน หรือสภาล่างของอังกฤษลงมติด้วยคะแนนเสียง 358-234 ให้ความเห็นชอบในหลักการต่อร่างกฎหมายว่าด้วยการแยกตัวของอังกฤษออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ของนายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ ในวันนี้

หลังจากนี้ สภาล่าง และสภาขุนนาง หรือสภาสูง จะทำการอภิปรายต่อร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวในปีหน้า

ร่างกฎหมายฉบับนี้ระบุว่าอังกฤษจะแยกตัวจาก EU ในวันที่ 31 ม.ค.2563 และจะสรุปข้อตกลงการค้ากับ EU ภายในสิ้นปี 2563

นายจอห์นสันได้เพิ่มบทบัญญัติหนึ่งเข้าไปในร่างกฎหมายดังกล่าว ซึ่งจะระบุห้ามการขยายช่วงเวลาเปลี่ยนผ่านของอังกฤษเกินกว่าเดือนธ.ค.2563 หลังจากที่อังกฤษแยกตัวจาก EU อย่างเป็นทางการในวันที่ 31 ม.ค.2563

การดำเนินการดังกล่าวของรัฐบาลอังกฤษมีวัตถุประสงค์เพื่อกดดัน EU ในการเจรจาการค้า และเพื่อเร่งกระบวนการทำข้อตกลงการค้า

ทั้งนี้ ในช่วงเวลาเปลี่ยนผ่าน อังกฤษจะยังคงอยู่ภายใต้กฎหมายของ EU เหมือนกับประเทศสมาชิกอื่นๆของ EU แต่อังกฤษจะไม่มีสิทธิส่งตัวแทนเข้าไปนั่งในองค์กรต่างๆของ EU

ปัจจุบัน ช่วงการเปลี่ยนผ่านดังกล่าวสามารถขยายออกไปเป็นเวลา 2 ปี หากได้รับความเห็นชอบจากทั้งอังกฤษและ EU

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,098
ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ทวีตข้อความในวันนี้ ระบุว่า เขาได้มีการเจรจาที่ดีมากกับประธานาธิบดีสี จิ้นผิงเกี่ยวกับข้อตกลงการค้า

"ผมได้มีการเจรจาที่ดีมากกับท่านประธานาธิบดีสี จิ้นผิง เกี่ยวกับข้อตกลงการค้าที่ยิ่งใหญ่ของเรา และจีนได้เริ่มต้นซื้อสินค้าเกษตรจำนวนมาก และสินค้าอื่นๆอีกมาก ขณะนี้เรากำลังจัดเตรียมพิธีลงนามอย่างเป็นทางการ นอกจากนี้ เรายังมีการหารือเกี่ยวกับเกาหลีเหนือ และฮ่องกง" ข้อความในทวิตเตอร์ระบุ

สหรัฐและจีนยังไม่ได้เปิดเผยรายละเอียดของข้อตกลงการค้าเฟสแรก ส่วนจีนก็ไม่ได้เปิดเผยวงเงินในการซื้อสินค้าเกษตรจากสหรัฐ ขณะที่สหรัฐระบุว่า จีนให้สัญญาว่าจะซื้อสินค้าเกษตรวงเงิน 4 หมื่นล้านดอลลาร์ในช่วงเวลา 2 ปี

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

bigbank55

อ้างจาก: admin ที่ 20, ธันวาคม  2019, 11:16:08 PM
เหมือน ข่าว dealจีน กับเมกาจะพาทองลง
**6105**

แอดรอ ทุบ อยู่รึเปล่าคับ

อรุณสวัสดิ์วันเสาร์..วันที่เราตื่นแต่เช้ามืดทั้งๆที่ไม่ได้ทำงาน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

ยินดีกับท่านที่ทนโดนลากด้วยนะคะ หลายๆคู่ เปลี่ยนเส้นทางกลางดึกหลังเที่ยงคืนไปจนถึงตอนใกล้ตลาดปิด
ใครทนลากได้ ดูเหมือนว่า วันจันทร์เปิดตลาดมาน่าจะเข้าทาง
..GU GJ ห้อยหัวลงมาแบบน่าจะมุดแน่ๆ  EU จ่อหัวเขียวๆ ตั้งท่าขึ้น  NC จ่อหัวแดง แทงลง xc4* xc4*

แอบลักหลับกันแบบนี้บ่อยๆ อีกหน่อยสงสัยต้องเฝ้ากราฟ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน หรือคงต้องเปลี่ยนมานอนตอนสายๆ  xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, ธันวาคม  2019, 05:13:50 AM
อรุณสวัสดิ์วันเสาร์..วันที่เราตื่นแต่เช้ามืดทั้งๆที่ไม่ได้ทำงาน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

ยินดีกับท่านที่ทนโดนลากด้วยนะคะ หลายๆคู่ เปลี่ยนเส้นทางกลางดึกหลังเที่ยงคืนไปจนถึงตอนใกล้ตลาดปิด
ใครทนลากได้ ดูเหมือนว่า วันจันทร์เปิดตลาดมาน่าจะเข้าทาง
..GU GJ ห้อยหัวลงมาแบบน่าจะมุดแน่ๆ  EU จ่อหัวเขียวๆ ตั้งท่าขึ้น  NC จ่อหัวแดง แทงลง xc4* xc4*

แอบลักหลับกันแบบนี้บ่อยๆ อีกหน่อยสงสัยต้องเฝ้ากราฟ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน หรือคงต้องเปลี่ยนมานอนตอนสายๆ  xc8* xc8*

สวัสดีครับพี่ สถานการณ ดีขึ้น gbp มาบวก ให้ กลับลบคู่อื่น
สู้ๆ
TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 21, ธันวาคม  2019, 09:21:14 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, ธันวาคม  2019, 05:13:50 AM

สวัสดีครับพี่ สถานการณ ดีขึ้น gbp มาบวก ให้ กลับลบคู่อื่น
สู้ๆ
TKo*)
เช้าวันจันทร์ buy eu เพิ่มได้ไหมครับแอดมิน  หรือว่ารอก่อนดีกว่า

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: momoro505 ที่ 21, ธันวาคม  2019, 09:46:48 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, ธันวาคม  2019, 09:21:14 AM

สู้ๆ
TKo*)
เช้าวันจันทร์ buy eu เพิ่มได้ไหมครับแอดมิน  หรือว่ารอก่อนดีกว่า

ถือรอก่อน ครับ gbp อ่อน ค่า กลัวจะพา eu ลากลง ไปด้วย เพราะ gbp อ่อนนี่ ส่วนหนึ่งมาจาก brexit ครับ

Eur usd
eur cad

โดนลากยาวเลยผม
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: chanin007 ที่ 21, ธันวาคม  2019, 12:54:06 PM
Eur usd
eur cad

โดนลากยาวเลยผม

ยังได้ลุ้น ครับ
TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 21, ธันวาคม  2019, 12:39:54 PM
อ้างจาก: momoro505 ที่ 21, ธันวาคม  2019, 09:46:48 AM

สู้ๆ
TKo*)

ถือรอก่อน ครับ gbp อ่อน ค่า กลัวจะพา eu ลากลง ไปด้วย เพราะ gbp อ่อนนี่ ส่วนหนึ่งมาจาก brexit ครับ

ถ้า GBP อ่อน คู่ EurGBP มันต้องขึ้นใช่ไหมครับแต่นี้กราฟมันลง คือมันอ่อนหรือแข็งขึ้นกันแน่เริ่ม งง ล่ะ