กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พุธ 18 ธันวาคม 2562 มี 2 ทางให้เลือกจะ"บิน"หรือจะ"บิน"^_^

• 77 replies
  • 15,649 views
*

admin

• 80,402
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พุธ 18 ธันวาคม 2562 มี 2 ทางให้เลือกจะ"บิน"หรือจะ"บิน"^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1135
Daily Pivot=1.1151
Fibo 50 Daily=1.1151

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1160 S1 = 1.1110
R2 = 1.1185 S2 = 1.1085
R3 = 1.1220 S3 = 1.1045
R4 = 1.1286 S4 = 1.1010
R5 = 1.1345 S5 = 1.0980

สวัสดีตอนเช้า วันพุธ ครับผม วันนี้ คืนนี้ Swap ข้ามคืน จะ 3 เท่านะ ครับ ไม่ว่าจะลบหรือ บวกยังไงถ้าถือ ข้าม เวลา 04.00 ได้ Swap plus x3 แน่นอน ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงไม่แตกต่างจากเมื่อวานนะครับแม้ว่าเมื่อวานนั้นกราฟจะพยายาม ทำ New high แล้วแต่ ยืนเหนือ 1.1170 ไม่ได้ ก่อนที่จะโดนตบลงมาพร้อมกับ GU โดย ตอนนี้ Gap ที่ 1.1120 นะครับ จนตอนนี้ ยังปิดไม่ได้เลยแต่ราคาปัจจุบันที่ 1.1143 ตอนนี้ก็ถือว่าราคาไม่ได้ไปไหนไกล ครับยังมีโอกาศที่จะลงมาปิดได้อยู่ แต่ แนวโน้มกราฟโดยรวมตอนนี้ ยังเป็นไปในทิศทางขาขึ้น ตาม Down Theory  ในทิศทางขาขึ้นตามรูปที่ 2 ที่แนบมาซุึ่งเป็นแนวโน้มของกราฟรอบใหญ่อยู่นะครับ และ การอยู่เหนือเส้น EMA 200 H4 และ H1 นะครับ ในส่วนของ ข่าว forex ก็ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเพิ่มเติมขึ้นมานะครับ จาก Tradewar และ Brexit ที่ ตอนนี้ จะออกแน่ๆ ในเดือน มกราคมนี้ จากที่ นาย Johnson ได้เสียงข้างมากในสภาะทำให้ ได้ ความชอบธรรม ในการ ออกจาก EUROPE ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงที่จะออก แบบ No deal หรือ อย่างไรก็ต้องติดตามกันต่อไป ครับ ส่วนตอนนี้ GBP กลับมา แนวเดิมกันหมด แล้ว แนวเดิมก่อนที่ นาย johnson จะได้คะแนน โดยการสำรวจของ Exit poll และกราฟบินหนักกว่า 500 pips นั่นเอง ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟ EU วันนี้ ยังคงรอให้ปิด Gap เหมือนเดิม นะครับ ทรงนี้ น่าจะมาให้ Buy ได้แน่ ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นสำหรับ EU ใน Time Frame H1 และ H4 นะครับแนวโน้ม โดยทั่วไปตอนนี้ หลักๆ แล้ววิ่งตามเทรนขาขึ้นและวิ่งตามแนวโน้มตาม down Theory ขาขึ้นอยู่ ถึงแม้ว่าจะมีบางช่วงที่ย่อแรงลงไปถึงแนวๆ 50% ของกรอบการขึ้นก็ตามแต่กราฟก็ยังเป็นขาขึ้นแบบไม่หวั่นแม้วันมามากนะครับ จากตอนนี้ทางเทคนิคแล้ว Divergence H4 กำลังทำงานพร้อมกับ Down theory ขาขึ้นได้อย่างต่อเนื่องแม้ว่า จะมีทั้งข่าว Tradewar เอง และ ข่าวเลือกตั้ง UK มามีผลกระทบอยู่บ้าง แต่ กราฟก็ยังทำ New high ใน Time frame H4 ได้เรื่อยๆ นะครับดังนั้น เชื่อเหลือเกินว่าแนวโน้มกราฟน่าจะขึ้นไปต่อได้แต่ จาก signal เมื่อวันศุกร์แม้ว่าตอนนี้ จะติดลบอยู่บ้างก็ตามนะครับแต่วันนี้เพิ่มแผนการเทรดขึ้นมาในส่วนของการเลื่อน Stop loss จาก 1.1100 มาอยู่ที่ 1.1035 นะครับคือถ้าหลุด ลงมาต่ำกว่ากว่านี้ได้ก็คงต้องยอม ครับ แต่ ตอนนี้ แอดมินให้ แนว Swing เผื่อกราฟจะ Swing ลงมาทดสอบแนวรับได้อีก ก่อนที่จะบินกลับไปนะครับ ตามที่วิเคราะห์ ดังนั้น วันนี้จุดเข้า จะปรับให้ต่ำลงมาอีก ประมาณ 1.1110 นะครับและ Stop loss @1.1035 ครับ ซึ่งเป้น New Low จาก Swing ก่อนหน้านะครับ วันนี้ลุ้นบินกันต่อ จากแนวๆนี้ครับ โดยวันนี้ มองว่ากราฟจะพยายาม ปิด Gap ก่อนขึ้นไป นะครับ

วันนี้ ข่าว Forex GBP 16.30 CPI y/y Forecast น้อยกว่า ตัวเลขรอบทีแล้ว อาจจะส่งผลให้ GBP ปรับลดลงต่อเนื่องก็อาจจะเป็นไปได้เช่นกัน ครับ
                       CAD 20.30 CPI y/y แม้ว่าตัวเลข Forecast จะติดลบ แต่ เอาแค่ น้อยกว่าตัวเลขเดิม คือ เพียง 0.1 ก็ทำให้ CAD แข็งได้แล้ว ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1115 1.1035 1.1190 1.1245

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

bigbank55

morning ค้าาบท่านแอดมิน  ็Hip** xc4*

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

wibool

บิน บิน บิน  **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,402
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 18, ธันวาคม  2019, 10:25:44 AM
morning ค้าาบท่านแอดมิน  ็Hip** xc4*

สวัสดี ครับ เล็งทางไหน ไว้ ครับ
TKo*)

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, ธันวาคม  2019, 10:30:40 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดี ครับคุณพี่ มีกำไรก็ปิดบ้าง นะครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: wibool ที่ 18, ธันวาคม  2019, 10:47:57 AM
บิน บิน บิน  **hulk3** **hulk3**

ขอให้บิน อย่างไวเลย ครับ แต่ ไปปิด Gap ก่อน นะเออ

)2: )2:

แอดว่า GU มีโอกาสลงไปจนแถวๆ 1.298 เลยหรือครับ

xz55** xz55**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 18, ธันวาคม  2019, 12:08:00 PM
แอดว่า GU มีโอกาสลงไปจนแถวๆ 1.298 เลยหรือครับ

xz55** xz55**

ประมาณนั้นเลย ครับ แต่ถ้าทำลาย แรงขึุ้นทั้งหมด ของสัปดาห์ที่แล้ว ได้ มีโอกาศมากที่ จะลงไปอีก 1 เท่าเลย ครับ 1.2500 ประมาณนี้ครับ
อย่าลืม ว่า Brexit แบบ Hard Brexit กำลัง จะมา ต่อจากเลือกตั้ง ครับ
(TH)**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm