กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 17 ธันวาคม 2562 เชิญพี่ HULK ยักษ์เขียวบินไปเที่ยวดวงจันทร์^_^

• 59 replies
  • 13,283 views
*

PoNgPk

• 6,073
ปอนด์ดิ่งลงกว่า 1% เทียบดอลลาร์และยูโรในวันนี้ หลังสื่อรายงานว่า นายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ เตรียมออกกฎหมายป้องกันไม่ให้มีการขยายเวลาช่วงเปลี่ยนผ่านของอังกฤษหลังจากแยกตัวจากสหภาพยุโรป (Brexit) เกินสิ้นปี 2563 ส่งผลให้นักลงทุนกังวลว่าอังกฤษอาจแยกตัวจากสหภาพยุโรป (EU) โดยไม่มีการทำข้อตกลง (no-deal Brexit)

ณ เวลา 17.41 น.ตามเวลาไทย ปอนด์ดิ่งลง 1.06% สู่ระดับ 1.3188 ดอลลาร์ และทรุดตัวลง 1.20% สู่ระดับ 0.8457 เทียบยูโร

ทั้งนี้ สื่ออังกฤษรายงานว่า นายจอห์นสันจะเพิ่มบทบัญญัติหนึ่งเข้าไปในร่างกฎหมาย Brexit ซึ่งจะระบุห้ามการขยายช่วงเวลาเปลี่ยนผ่านของอังกฤษเกินกว่าเดือนธ.ค.2563 หลังจากที่อังกฤษแยกตัวจาก EU อย่างเป็นทางการในวันที่ 31 ม.ค.2563

รายงานดังกล่าวสร้างความวิตกว่าระยะเวลา 11 เดือนที่เหลืออยู่จะไม่เพียงพอสำหรับการเจรจาการค้าระหว่างอังกฤษและ EU ซึ่งอาจทำให้เกิดภาวะ no-deal Brexit

สื่อระบุว่า การดำเนินการดังกล่าวของรัฐบาลอังกฤษมีวัตถุประสงค์เพื่อกดดัน EU ในการเจรจาการค้า และเพื่อเร่งกระบวนการทำข้อตกลงการค้า

ทั้งนี้ ในช่วงเวลาเปลี่ยนผ่าน อังกฤษจะยังคงอยู่ภายใต้กฎหมายของ EU เหมือนกับประเทศสมาชิกอื่นๆของ EU แต่อังกฤษจะไม่มีสิทธิส่งตัวแทนเข้าไปนั่งในองค์กรต่างๆของ EU

ปัจจุบัน ช่วงการเปลี่ยนผ่านดังกล่าวสามารถขยายออกไปเป็นเวลา 2 ปี หากได้รับความเห็นชอบจากทั้งอังกฤษและ EU

จาก:RYT9
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 06:47:50 PM
อ้างจาก: fotcang ที่ 17, ธันวาคม  2019, 06:40:21 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 06:22:15 PM
อ้างจาก: fotcang ที่ 17, ธันวาคม  2019, 06:04:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 05:35:14 PM
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 17, ธันวาคม  2019, 05:29:59 PM
EU ทำท่าเหมือนจะรีบ

กราฟต้องแทงขึ้นไปเท่าไรครับ ถึงจะเป็นสัญญาณว่าบินยาวแล้ว

Hulk 2** Hulk 2**

ต้องอยู่เหนือ 1.1170 คับ
**hulk3**

บินไปเลยครับ ฮ่าๆ
็Hea**

เพื่อน ยังไม่ขึ้นรถ หลาย คนเลย ครับ
)2: )2:

ไม่เป็นไรครับแอด คนที่ขึ้นไม่ทันเขาไปรอ Tho*/ เลยทีเดียว
Ha)** Ha)**

ขาทุบนี่ โหด ดีจริงๆ ครับ รอทุบอย่างเดียวเลยไป ไปจะ รีบดันไปให้ทุบ นะ

g*/- g*/-

Hulk 2** Hulk 2**

TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,404
กำลัง New high เรื่อยๆ ล่ะครับ
Hulk 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ไม่ได้เฝ้ากราฟอีกแล้ววันนี้ แต่ยังดี ได้ AUD/USD กับ USD/CAD มา 2 พอร์ต รวมแล้วก็หลับสบายๆ คลายกังวล.. xc8* xc8*

ส่วน EU พี่ไม่รอหนูมาสามสี่วันละ..ไม่เคยได้ขึ้นรถกะเขาเลย... xc3* xc3*

แอดคะ AUD/CAD กับ AUD/CHF จะลงไปอีกเยอะไหมคะ..ตอนนี้บวกอยู่..ยังไงก็ถ้าไม่น่ารอ จะได้ปิด น่ารอก็จะได้ถือไปก่อนค่ะ..
ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, ธันวาคม  2019, 07:56:59 PM
ไม่ได้เฝ้ากราฟอีกแล้ววันนี้ แต่ยังดี ได้ AUD/USD กับ USD/CAD มา 2 พอร์ต รวมแล้วก็หลับสบายๆ คลายกังวล.. xc8* xc8*

ส่วน EU พี่ไม่รอหนูมาสามสี่วันละ..ไม่เคยได้ขึ้นรถกะเขาเลย... xc3* xc3*

แอดคะ AUD/CAD กับ AUD/CHF จะลงไปอีกเยอะไหมคะ..ตอนนี้บวกอยู่..ยังไงก็ถ้าไม่น่ารอ จะได้ปิด น่ารอก็จะได้ถือไปก่อนค่ะ..

ถือรอได้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับ ตระกูลg
Gbpaud gbpjpy ผมsell มา ดูทุกตัวจะปิดgap ทั้งหมดเลยครับบ
555+

Eurnzdผม บินแล้ววว
xc8*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:29:35 PM
แอดครับ ตระกูลg
Gbpaud gbpjpy ผมsell มา ดูทุกตัวจะปิดgap ทั้งหมดเลยครับบ
555+

Eurnzdผม บินแล้ววว
xc8*

ดีใจด้วย นะ ครับผม ปิด ถอนกำไรไปปีใหม่เลย
g*/- g*/-

ถ้าข่าว usd จะออกมาดีขนาดนี้นะ
/**33 /**33

อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:22:49 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, ธันวาคม  2019, 07:56:59 PM

วันนี้ แม้ไม่ได้เฝ้า แต่กราฟแต่ละคู่ที่เข้าออเดอร์ทิ้งไว้ ถูกทางหมด..รู้สึกมีความสุขและดีใจมากๆ ที่ได้มารู้จักที่นี่ เพราะการคาดคะเน การดูทรงอะไรต่างๆ ของกราฟ ที่เริ่มมีความรู้ เพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่ได้จากที่นี่ทิ้งสิ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่ง มีที่ปรึกษาดีๆ มีความรู้แน่นๆ อย่างแอดมินและทีมงาน traderider.com ทุกท่าน..ยืนยันว่า ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ..

(TH)** (TH)**  และ  (TH)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:35:58 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:22:49 PM

วันนี้ แม้ไม่ได้เฝ้า แต่กราฟแต่ละคู่ที่เข้าออเดอร์ทิ้งไว้ ถูกทางหมด..รู้สึกมีความสุขและดีใจมากๆ ที่ได้มารู้จักที่นี่ เพราะการคาดคะเน การดูทรงอะไรต่างๆ ของกราฟ ที่เริ่มมีความรู้ เพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่ได้จากที่นี่ทิ้งสิ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่ง มีที่ปรึกษาดีๆ มีความรู้แน่นๆ อย่างแอดมินและทีมงาน traderider.com ทุกท่าน..ยืนยันว่า ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ..

(TH)** (TH)**  และ  (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)**
เช่นกันครับ

*

admin

• 80,404

GJ นี่ น่าจะรอสวนที่ เส้นเทรนไลน์ ได้นะครับ
**6105** **6105**

อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:52:26 PM

GJ นี่ น่าจะรอสวนที่ เส้นเทรนไลน์ ได้นะครับ

Gj ผมปิดsell ตามtp แล้ว
xc4*

รอซัก141.6-143  ผมว่าน่าbuy

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 17, ธันวาคม  2019, 09:26:12 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2019, 08:52:26 PM

Gj ผมปิดsell ตามtp แล้ว
xc4*

รอซัก141.6-143  ผมว่าน่าbuy

เข้ามา จากยอดได้นี่ ยอดเยี่ยมากเลย ครับ
็Hip** ็Hip**

*

PoNgPk

• 6,073
ราคาทองฟิวเจอร์แทบไม่เคลื่อนไหวในวันนี้ ขณะที่ไร้ปัจจัยขับเคลื่อนตลาด หลังจากที่ราคาทองปรับตัวลงก่อนหน้านี้ สวนทางการดีดตัวของตลาดหุ้น จากข่าวที่ว่าสหรัฐและจีนบรรลุข้อตกลงการค้าเฟสแรก

ณ เวลา 23.35 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ. บวก 0.40 ดอลลาร์ หรือ 0.03% สู่ระดับ 1,480.90 ดอลลาร์/ออนซ์

นักวิเคราะหระบุว่าการทำข้อตกลงเฟสสองระหว่างสหรัฐและจีนจะมีความยากลำบากกว่าเฟสแรก และจะส่งผลกระทบต่อการเคลื่อนไหวของราคาทองในปีหน้า

ทั้งนี้ ราคาทองพุ่งขึ้น 15% ในปีนี้ โดยได้รับแรงหนุนจากความขัดแย้งทางการค้าระหว่างสหรัฐและจีน และผลกระทบที่มีต่อเศรษฐกิจโลก

จาก:RYT9
TRADE RIDER

GBPCHF กราฟD ถึงเส้นแนวพอดีรึเปล่าครับแอด