กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 16 ธันวาคม 2562 ถูกห่วยและถูกทางหลวงปู่เค็ม

• 9 replies
  • 2,129 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 16 ธันวาคม 2562 ถูกห่วยและถูกทางหลวงปู่เค็ม

Type Price SL TP
Signal 1 Sell limit 1455-1457 40-50 pip 120-200 pip

Signal Sell ขอการวิเคราะห์ ครั้งเก่ามาบวกกับปัจจุบัน ตอนนี้กราฟได้ปิด DAY เขียวในรูปแบบที่ทั้งสามารถขึ้นไปและกลับลงมาได้ทั้ง 2 ทาง 50/50 เพราะฉะนั้นในเบี้ยงต้น กราฟเป็นขาลงก็จริงๆ แต่อยากให้รอการคอนเฟริมของแรงที่จะทะลุลงก่อนให้ได้ เพราะว่าเราจะรอทุบต่อเมื่อ กราฟทะลุลงด้านล่างแล้ว Pull back กลับมาที่จุดเบรคเอ้า แล้วเราถึงสมควรจะทุบในตอนนั้นมากกว่า แล้ว TP ของเราอาจจะไปถึง โซน EMA 200 Week เลยในเป้าหมายแรง // แต่ในช่วงเวลานี้หลวงปู่เค็มก็หวังว่ากราฟจะทะลุลงมาข้างล่างให้ได้ก่อนที่เราจะเข้าออเดอร์ ก็ต้องลุ้นให้กราฟสามารถดิ่งลงมาให้ทะลุโซนเป้าหมายก่อนทีเราจะเข้าออเดอร์ให้ได้นั้นเอง ลุุ้นต่อวนไป #รอให้ได้สำคัญจริงๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ตอนนี้มันราคา 1474 น๊ะครับ

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: nongsak77 ที่ 16, ธันวาคม  2019, 11:28:32 AM
ครับผม ถ้าอ่านในคำอธิบายจะเห็นว่า ผมไม่ได้แนะนำให้ทุบตอนนี้ครับ ให้รอกราฟทะลุ Low เดิมแล้วย่อกลับมาก่อนนะครับ 
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,932

**6105** สาธุครับ หลวงปู่เค็ม

อย่าพึ่งทะลุนะครับ ติด buy อยู่ 55555 xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: nongsak77 ที่ 16, ธันวาคม  2019, 11:28:32 AM

จริงๆ หลวงปู่เค็ม จะบอกว่าให้ใช้ Sell  Stop ครับแต่ สื่่อสารให้เข้าใจยากไปหน่อย ต้องขออภัยด้วย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,932
กำลังรอ Day ปิดอยู่เลยครับ หวังว่าทองจะปิด Day แดงได้ จุดเข้าก็อาจจะเปลี่ยนไป อย่าให้มันต้องทะลุขึ้นไปเลย หลวงปู่ติดไม้ทุบอยู่เจ็บตัวเอาการ  /**33 /**33

*

Plaman7

• 1,928
ผมทุบตลอดสายแต่ข่าว nodeal ทำเละครับตอนนี้ข่าวว่าเสดทะกิดเมกาดีเลยย่อนิดหน่อย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 17, ธันวาคม  2019, 11:23:05 PM
ผมทุบตลอดสายแต่ข่าว nodeal ทำเละครับตอนนี้ข่าวว่าเสดทะกิดเมกาดีเลยย่อนิดหน่อย
หุ้นพุ่งกระจุยกระจายเลยครับ เหมือนคนเริ่มรู้ว่าปล่อยข่าว หลอกตลอดว่ามีปัญหาการเมือง รายเล็กรายน้อยเลย ย่อปับซื้อๆ กันรั่วๆ ก็หวังว่าจะซื้อกันโดยเอาเงินจากการทุบทองไปซื้อหุ้นเพิ่ม 5555 หวังเล็กๆ