กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX พุธ 11 ธันวาคม 2562 Thor ทุบกราฟลงมาให้หน่อยแล้วค่อยบิน^_^

• 111 replies
  • 20,693 views
อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 01:04:14 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, ธันวาคม  2019, 12:52:26 AM
GBP/CAD นี่ น่าจะ TP2 ไหมคะนี่..หรือว่าจะ 3 ไปเลย.. xc8* xc8*

ลุ้น EU ต่อ ตี 2 คืนนี้ ครับผม

xc4* xc4* xc4*

เก็บ GCAD ไปละครับ ขอบคุณแอดมากครับ เหลือพี่ EU จะเอาไงกับเค้าดีนะ 555 xc8*

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Sinlapa1983 ที่ 12, ธันวาคม  2019, 01:07:22 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 01:04:14 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, ธันวาคม  2019, 12:52:26 AM
GBP/CAD นี่ น่าจะ TP2 ไหมคะนี่..หรือว่าจะ 3 ไปเลย.. xc8* xc8*

ลุ้น EU ต่อ ตี 2 คืนนี้ ครับผม

xc4* xc4* xc4*

เก็บ GCAD ไปละครับ ขอบคุณแอดมากครับ เหลือพี่ EU จะเอาไงกับเค้าดีนะ 555 xc8*

EU บอก ตัวผม เอง ยัง งง เลย ครับเพ่ ไม่รู้ผม จะไปทางไหน

xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 11, ธันวาคม  2019, 10:18:50 AM
GBPCHF : Sell LimitPrice:1.2985   
TP1:1.2915RR:1:1
TP2:1.2826RR:1:2
TP3:1.2772RR:1:3
SL:1.3055  

Signal Date: 11/12/2019 10:16

#Signalforex ,#gbpchf สำหรับคู่นี้มีสัญญานยืนยันขาลงออกมาแล้ว นะครับ โดยตอนนี้รอกราฟดีดกลับไปแล้วค่อย Sell นะครับ โดยช่วง Sell จากรูปจะเป็น Fibo 61.8 @1.2970- fibo 50 1.2985 ตรงนี้ ให้ตั้ง รอ Sell ไว้ได้เลยนะครับโดยระบบนี้ TP1 จะค่อนข้างแม่นนะครับ ยังไงถ้ากราฟไปให้ Sell ได้ มีย่อลงแรงๆ แน่นอน นะครับผม ส่วน GBP คู่อื่น ยัง ไม่ ยืนยัน ว่าจะลงทั้งหมดนะครับ

ลุ้นกันต่อนะครับผม

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 11, ธันวาคม  2019, 07:25:06 PM
AUDUSD : Sell LimitPrice:0.6870   
TP1:0.6800RR:1:1
TP2:0.6735RR:1:2
TP3:RR:
SL:0.6930  

Signal Date: 10/12/2019 09:45

Note : Signal นี้ สามารถตั้งลืมไว้ได้เลย ครับ เมื่อไหร่ติดแล้ว มีย่อบวกแน่นอนครับลุ้น TP1 ก่อนแต่เนื่องจากเป็นการวิเคราะห์จาก Time Frame H4 นะครับ ดังนั้นกราฟจะใช้เวลา หลาย วันเดินทางไม่ว่าจะไป Take Profit หรือจะ Stop loss ก็จะใช้เวลา นาน ครับ แต่  TP1 คาดว่าจะมาได้ไม่ยาก นะครับ ยังไงเน้น คำนวณ Risk และเก็บ RR ให้พอร์ตค่อยๆโต ครับ

อย่าลืม ตั้งรอนะครับได้ใช้งานแน่นอน

็Hea** ็Hea**

ท่านใดตั้งไว้ก็ถือได้เลย นะครับรออีกนิดเดียวก็จะมาแล้ว

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,626
https://www.forexfactory.com/news/968535-federal-reserve-issues-fomc-statement

https://www.forexfactory.com/news/968534-economic-projections-of-the-federal-reserve

ตาดคาดการณ์นะครับ Rate อัตราดอกเบี้ยเท่าเดิม ลุ้น 02.30 ครับ ว่าจะมี ข่าวมาทิศทางไหน
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 02:04:36 AM
https://www.forexfactory.com/news/968535-federal-reserve-issues-fomc-statement

https://www.forexfactory.com/news/968534-economic-projections-of-the-federal-reserve

ตาดคาดการณ์นะครับ Rate อัตราดอกเบี้ยเท่าเดิม ลุ้น 02.30 ครับ ว่าจะมี ข่าวมาทิศทางไหน

ถ้า 02.30  ไม่แรงอีก ทองก็น่าจะเริ่มปรับ ตัวลงนะครับเพราะ คลายความกังวลแล้ว
**6105** **6105**

ไปนอนละครับ ฝันดีครับแอดและเพื่อนๆทุกคน  (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Sinlapa1983 ที่ 12, ธันวาคม  2019, 02:06:51 AM
ไปนอนละครับ ฝันดีครับแอดและเพื่อนๆทุกคน  (TH)**

ฝันดี ครับ นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินล้าน ครับ
g*/- g*/-

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 02:06:38 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 02:04:36 AM

ถ้า 02.30  ไม่แรงอีก ทองก็น่าจะเริ่มปรับ ตัวลงนะครับเพราะ คลายความกังวลแล้ว
**6105** **6105**

ยังเหลือ ผลการเลือกตั้ง UK นะครับ ที่ต้องลุ้นหนัก พรุ่งนี้เย็นๆ เป็น ต้นไปตรงนี้ อาจจะทำให้ทองคำแข็งค่าขึ้นก็เป็นได้ครับ
ถ้า นาย Johnson ได้ เป็นนายก กลุ่ม Safe Heaven จะแข็งค่า Gold,USD,CHF,JPY

ส่วน GBP และ EUR น่าจะอ่อนค่า นะครับ เพราะ Johnson เป็น หัวกิล ของพวก Hard Brexit คือ ออกแบบไม่มีข้อตกลงใดๆทั้ง นั้น ครับ

*

admin

• 80,626
EU Signal 1 Stop Loss นะครับ ทุกท่าน

(TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2019, 02:17:51 AM
EU Signal 1 Stop Loss นะครับ ทุกท่าน

(TH)** (TH)** (TH)**

SL แล้วนี่จะไปต่อเลยไหมคะ...หรือว่า เป็นไปได้ทั้งสองทาง.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,097
คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (FOMC) ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) มีมติเป็นเอกฉันท์ในการคงอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นที่ระดับ 1.50-1.75% ในการประชุมวันนี้ ตามที่ตลาดการเงินคาดการณ์ไว้ หลังจากที่ได้ปรับลดอัตราดอกเบี้ยติดต่อกัน 3 ครั้งในปีนี้

นอกจากนี้ เฟดยังได้ส่งสัญญาณไม่มีการปรับเปลี่ยนอัตราดอกเบี้ยตลอดทั้งปี 2563 ท่ามกลางอัตราเงินเฟ้อในระดับต่ำ

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,097
นับถอยหลังเลือกตั้งอังกฤษ ชี้ชะตา'เบร็กซิท' : การเลือกตั้งทั่วไปของอังกฤษที่จะมีขึ้นในวันพฤหัสบดี (12 ธ.ค.)นี้ จะตัดสินชะตาประเทศว่า จะออกจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรป (เบร็กซิท) ในเดือน ม.ค. หรือกำหนดเส้นทางใหม่ที่อาจไม่ต้องเบร็กซิทเลยก็ได้ ผลการเลือกตั้งจึงน่าจับตามอง เพราะอะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้

สาเหตุที่ต้องจัดเลือกตั้งใหม่เพราะนายกรัฐมนตรีบอริส จอห์นสัน ขัดแย้ง เรื่องเบร็กซิทกับ ส.ส.ในพรรคอนุรักษนิยมของตนเอง รวมทั้งพันธมิตรไอร์แลนด์เหนือจนกุมเสียงข้างมากในสภาไว้ไม่ได้

สำนักข่าวเอเอฟพีรายงาน ผลสำรวจความคิดเห็นชี้ว่า พรรคอนุรักษนิยม จะชนะเลือกตั้งได้เสียงมากพอผลักดัน ข้อตกลงเบร็กซิทผ่านสภาได้ทันกำหนดเส้นตายวันที่ 31 ม.ค. ช่วยให้ความผันผวนที่ระอุขึ้นตั้งแต่ลงประชามติเมื่อปี 2559 แล้วได้ผลออกมาว่าเบร็กซิทสงบลงได้ แต่เรื่องราวยังไม่จบแค่นี้

อย่างไรก็ตาม การเปลี่ยนแปลง ไม่ได้เกิดขึ้นในทันทีเพราะยังอยู่ใน ช่วงเปลี่ยนผ่านไปจนถึงวันที่ 31 ธ.ค.2563 เพื่อให้อังกฤษและอียูทำข้อตกลงฉบับใหม่มาแทนที่ข้อตกลงเดิมที่อังกฤษ อยู่กับอียูมาหลายสิบปี

ผู้เชี่ยวชาญอิสระส่วนใหญ่มองว่า เวลาแค่นี้ไม่เพียงพอ อย่างไรเสียรัฐบาลลอนดอนก็ต้องขยายเวลา แต่นายกฯ จอห์นสันยืนกรานไม่ขยายเด็ดขาด

ถ้าดูจากผลโพลพรรคแรงงาน ฝ่ายค้านใหญ่ยังคงตามหลังพรรคอนุรักษนิยม มีไม่กี่คนที่เชื่อว่า พรรคแรงงานจะชนะเด็ดขาด แต่ก็อาจได้ที่นั่งมากพอทำให้พรรคอนุรักษนิยมไม่ได้เสียงข้างมาก

ถึงตอนนั้นทั้งจอห์นสัน และเจเรมี คอร์บิน หัวหน้า พรรคแรงงานต้องแข่งกัน รวมเสียงพรรคเล็กกว่าเพื่อตั้งรัฐบาล

สมัยนายกรัฐมนตรีเทเรซา เมย์ คนก่อนหน้าจอห์นสัน เธอไม่ได้เสียงข้างมากในการเลือกตั้งปี 2560 ต้องไปจับมือกับพรรคสหภาพประชาธิปไตย (ดียูพี) ของไอร์แลนด์เหนือ จอห์นสันก็อาจต้องทำแบบเดียวกันนี้ แต่พรรคดียูพีไม่เอาด้วยกับ ข้อตกลงออกจากอียูของเขา ส่อเค้าว่า รอบนี้แผนการเบร็กซิทในเดือนหน้าของจอห์นสันอาจไม่ราบรื่น

ด้านพรรคแรงงานประกาศว่า จะพยายามตั้งรัฐบาลพรรคเดียว แต่พรรคชาตินิยมสก็อต (เอสเอ็นพี) บอกว่า ยินดีหนุนรัฐบาลที่นำโดยคอร์บิน เดิมพันอยู่ที่ การลงประชามติให้เอกราชสก็อตแลนด์รอบใหม่ จากที่เคยลงไปแล้วเมื่อปี 2557 พบว่า ประชาชน 55% เห็นชอบให้อยู่กับสหราชอาณาจักรต่อไป

พรรคแรงงานให้คำมั่นว่า ถ้าได้ชัยชนะจะเจรจาข้อตกลงเบร็กซิทที่จอห์นสันทำไว้เสียใหม่ และจะจัดให้ลงประชามติภายใน 6 เดือนนับตั้งแต่เขารับตำแหน่ง

คอร์บินบอกว่า ตนจะวางตัวเป็นกลาง  แต่สมาชิกคนอื่นๆ ในทีมที่ปรึกษาของ คอร์บินเผยว่า พวกเขาจะรณรงค์ให้อังกฤษอยู่ในอียูต่อไป

ขณะที่พรรคเอสเอ็นพีไม่เอาเบร็กซิท เช่นเดียวกับพรรคเสรีประชาธิปไตย และพรรคชาตินิยมเวลส์ซึ่งเป็นพรรคเล็ก

โพลปัจจุบันชี้ว่า ชาวอังกฤษยังเห็นต่างเรื่องเบร็กซิท แต่คะแนนที่อยากให้อยู่กับอียูต่อไปปรับไปเล็กน้อยจากตอนลง ประชามติเมื่อปี 2559 ที่ประชาชน 52% ลงคะแนนให้ออกจากอียู

แม้โพลจะบอกว่า จอห์นสันมาแรง แต่เขาก็มีคู่แข่งที่น่ากลัวเหมือนกันนามว่า อาลี มิลานี วัย 25 ปี จากพรรคแรงงาน ที่พยายามชิงที่นั่งของนายกฯ ในเขต เลือกตั้งอักซ์บริดจ์และเซาท์ไรย์สลิปในลอนดอนตะวันตก

ตอนย้ายจากอิหร่านมาอังกฤษ มิลานีอายุแค่ 5 ขวบและพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่า 20 ปีต่อมา เขากลายเป็นคู่แข่งที่จอห์นสันไม่ควร มองข้าม

บ่อยครั้งที่นักการเมืองหน้าใหม่ช่วยสร้างสีสันให้กับการเลือกตั้ง แม้โอกาสชนะมีน้อยมาก แต่มิลานีเป็นข้อยกเว้น

เนื่องจากจอห์นสันชนะเลือกตั้ง ได้คะแนนผ่านเกณฑ์เสียงข้างมากมาแค่ 5,034 คะแนน ส่งผลให้ที่นั่ง นี้สุ่มเสี่ยงมาก ไม่เคยมีนายกรัฐมนตรีในตำแหน่งคนใดชนะ มาได้ด้วยคะแนนนำเพียงฉิวเฉียด นับตั้งแต่ปี 2467 การโค่นจอห์นสัน จึงเป็นเรื่องไม่ไกลเกินฝัน

มิลานี ผู้เรียกตัวเองว่า "ผู้สมัคร ในพื้นที่" รู้เรื่องนี้ดีจึงหาเสียงอย่างไม่ย่อท้อเพื่อคว้าคะแนนจากคู่แข่งมาให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้

นอกเหนือจากประเด็นเบร็กซิทแล้ว ปัญหาในพื้นที่ก็สำคัญสำหรับ เขตเลือกตั้งอักซ์บริดจ์ ห่างจากใจกลางกรุงลอนดอนไปราว 30 กิโลเมตร จอห์นสันนั้นไม่ลงพื้นที่ เลย ไมเคิล ฟรีตัส เจ้าหน้าที่ไอที วัย 42 ปีเผยว่า เขตนี้เป็นฐานเสียง พรรคอนุรักษนิยมมานาน แต่ ประชาชนไม่ค่อยพอใจเรื่องโรงพยาบาล ในพื้นที่

ตัวเขาเองกำลังชั่งใจระหว่าง มิลานีกับผู้สมัครจากพรรคเล็กกว่าอย่างพรรคเสรีประชาธิปไตย เพราะไม่พอใจที่จอห์นสันละเลยเขตเลือกตั้ง

มิลานียอมรับว่า เขาเป็นตัวเลือก เชิงยุทธศาสตร์สำหรับผู้ที่ไม่เอาจอห์นสัน อีกทั้งนักศึกษาและ คนหนุ่มสาวเคลื่อนไหวอย่างที่ ไม่เคยมีมาก่อน กระตุ้นให้เขาต้องลงเลือกตั้งเพื่อเป็นปากเป็นเสียงให้คนหนุ่มสาว

"ผมเชื่อมั่นมากว่าเราใกล้สร้างชัยชนะครั้งประวัติศาสตร์"มิลานียืนยัน

แม้แต่กลุ่มคลังสมองฝ่ายขวาอย่าง "ออนวอร์ด" ก็เชื่อทฤษฎีนี้ เคยประเมินไว้ในเดือน เม.ย.ว่า พรรคอนุรักษนิยมเสี่ยงมากในเขต อักซ์บริดจ์ และเซาท์ไรย์สลิป เนื่องจากประชากรหนุ่มสาว

แคเธอรินา น็อกซ์ นักแสดง และนักเขียน วัย 30 เศษ ที่เคยสอบถามความคิดเห็นผู้คนให้กับมิลานี  กล่าวว่า ผู้สมัครรายนี้ติดดินและได้ใจคนหนุ่มสาวมากกว่า

"ฉันค่อนข้างสิ้นหวังกับการเลือกตั้ง กังวลเรื่องเบร็กซิท เรื่องบริการสาธารณะ และเรื่องอะไร ต่อมิอะไร ฉันจำเป็นต้องทำอะไร บางอย่าง คิดว่าน่าจะดีนะถ้าโค่น บอริส จอห์นสันได้ในเขตเลือกตั้ง ของเขา มิลานีดูเหมือนจะห่วงใยเขตเลือกตั้งนี้มากเพราะเขาเป็นคนในพื้นที่"

แตกต่างจากครูโรงเรียนประถมอย่างแชรอน จอยซ์ ที่บอกว่า จอห์นสันจะชนะเพราะทุกคน ชอบเขา ไม่ชอบพรรคแรงงาน สิ่งที่เธอ ต้องการจากการเลือกตั้งครั้งนี้คือ โรงพยาบาลและสถานีตำรวจใหม่ และการลงโทษที่หนักหน่วงขึ้น

อย่างไรก็ตาม มิลานีอาจเจอ การโต้กลับกรณีทวีตเก่าที่พูดถึงการต่อต้านชาวยิว ที่เขาขอโทษไปแล้ว อ้างว่าพูดไปเพราะอายุน้อยรู้เท่าไม่ถึงการ

ส่วนผลการสำรวจของยูกัฟ เดือนก่อน ให้จอห์นสันนำมิลานีที่ 50% ต่อ 37% แต่พรรคแรงงานก็อาจชนะ ไปได้ไม่มากนัก

Source: กรุงเทพธุรกิจ
TRADE RIDER

*

bigbank55

บินตามคาด ต้องแบบนี้ครับท่านแอดมิน ผมสั่งบินก้อต้องบินสิ นี่ trade floor commander เลยนะครับ  xc8* ็Hip** ็Hea**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 12, ธันวาคม  2019, 05:49:34 AM

บินตามคาม ต้องแบบนี้ครับท่านแอดมิน ผมสั่งบินก้อต้องบินสิ นี่ trade floor commander เลยนะครับ  xc8* ็Hip** ็Hea**

สุดยอด เลย ครับ เก่ง เทพ สุดๆ
็Hip**