กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2562 ซื้อขึ้นไปให้สุดแล้วเทขายพร้อมกัน

• 0 replies
  • 1,125 views
*

CASE Forex

• 17,196
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2562 ซื้อขึ้นไปให้สุดแล้วเทขายพร้อมกัน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 146.0-147.0 60-80 pip 200-300pip

Signal Sell กราฟตอนนี้เหมือนกับมีแรงคงค้างมาถึงแนวต้านสำคัญก็ยังคาอยู่กับที่ก็เลย มองเพิ่มเติมว่าถึงจุดเทขายครั้งเก่าในอดีตก็จริงแต่ตอนนี้เหมือนกราฟพยายามขึ้นมาให้ถึงจุดสำคัญๆบางอย่างนั้นก็มองไปเห็นแนวทุบสำคัญที่ราคา 147.00 และยังเป็นแนวของ EMA 200 week อีกด้วย เมื่อตีเทรนไลน์รอบลขึ้นอันใหญ่ๆกว้างๆ ก็เห็นว่าแนวต้านอยู่สุดขอบบนพอๆเพราะฉะนั้น WAVE การขึ้นครั้งนี้ของ GJ อาจจะยังไม่จบลงง่ายๆ เราก็เลยต้องยอมตัดไม้ทุบไปก่อน แต่ก็คงยังไม่ได้เสียมากอะไร หรือบางคนก็ไม่เสียอะไรเลย กินสวิงไซน์เวย์ไปๆมาๆของกราฟอยู่ ก็คือ Buy ขึ้นไปหาจุดทุบสำคัญนั้นเอง แล้วก็มาอัดจุดเทขายหลักกันต่อเนื่องด้านบนเลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/center]

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."