กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 6 ธันวาคม 2562 ช่วยหลวงปู่เค็มทุบกัน

• 4 replies
  • 2,130 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 6 ธันวาคม 2562 ช่วยหลวงปู่เค็มทุบกันหน่อย

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.313-1.380 70-80 pip 180-200 pip

Signal Sell กราฟขณะนี้เบรคเอ้าขึ้นมาตามแรงเดิมซึ่งเป็นการเบรคเอ้าแตกขึ้นมาตามที่บอกนั้นเพราะฉะนั้นตอนนี้กราฟ มาถึงโซนแนวต้านสำคัญครั้งเก่า + Fibo 75 ของรอบสวิงล่าสุดก็เป็นไปได้ที่กราฟอาจจะมีการโดนทุบกลับมาบ้าง แต่คงเป็นการทุบกลับมาเพื่อเอาแรงขึ้นต่อเพราะฉะนั้นใครที่อยากจะทุบเพื่อการพักตัวรอบสั้นๆเอาแรงขึ้นต่อในอนาคต ตามเทรนต่อไปนั้นเอง // สุดท้ายกราฟก็ขึ้นมาจนถึงด้านบนแนวต้านเก่าจริงๆ ในตอนนี้คือหัวเลี้ยวหัวต่อสำหรับใครที่จะกล้าทุบสวนกับใครที่ลังเล รอกราฟคอนเฟริม ก็แล้วแต่มุมมองเลยครับแต่สำหรับแอดมินแล้วมองว่าโอกาส มาสำหรับคนที่พร้อมเสมอ เพราะฉะนั้นในเมื่อเราวิเคราะห์แล้วก็เลย เข้าทุบที่แนวต้านเรียบร้อยรอกราฟเฉลยๆทิศทางวาง SL แล้วปิดคอมนอน 5555

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** ..ขอบคุณค่ะ..
..อีกแล้ว..ใจตรงกับ ท่าน CAZE อีกแล้ว...sell GU GA  ทิ้งๆ ไว้ตอนอยู่ที่ทำงาน..กลับถึงบ้าน เข้ามาดู อ้าว มาจริงๆ อีกแล้ว... xc4*
คนไม่ค่อยมีความรู้ รู้สึกดีใจมากๆ ที่เราก็มองกราฟตรงกับท่านได้..ไม่เสียทีที่เสียค่าประสบการณ์ไปเยอะแล้ว.. xc8*
แนบภาพให้ดูด้วย..ว่ามันเป็นเช่นนั้นจริงๆ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, ธันวาคม  2019, 04:36:57 PM
..อีกแล้ว..ใจตรงกับ ท่าน CAZE อีกแล้ว...sell GU GA  ทิ้งๆ ไว้ตอนอยู่ที่ทำงาน..กลับถึงบ้าน เข้ามาดู อ้าว มาจริงๆ อีกแล้ว... xc4*
คนไม่ค่อยมีความรู้ รู้สึกดีใจมากๆ ที่เราก็มองกราฟตรงกับท่านได้..ไม่เสียทีที่เสียค่าประสบการณ์ไปเยอะแล้ว.. xc8*
แนบภาพให้ดูด้วย..ว่ามันเป็นเช่นนั้นจริงๆ..
​ ไม่รู้จะดีใจ​ ดีไหม​พอได้อ่านประโยคเสียค่าประสบการณ์ไปเยอะ​5555​ ฟังแล้วจุกๆเหมือนเป็นต้นเหตุ​  555++
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 06, ธันวาคม  2019, 09:22:26 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, ธันวาคม  2019, 04:36:57 PM
​ ไม่รู้จะดีใจ​ ดีไหม​พอได้อ่านประโยคเสียค่าประสบการณ์ไปเยอะ​5555​ ฟังแล้วจุกๆเหมือนเป็นต้นเหตุ​  555++

แหมๆๆๆ ท่าน CAZE หมายถึง จากระยะเวลาที่เริ่มเทรด มาจนถึงปัจจุบัน จ้า ก็เพิ่งแค่ เกือบ 3 ปี..คือเริ่มเทรด มีคนเขาแนะนำให้ฝึก เดโม ให้ชิน แม่คุณก็ไม่เอา บอกเสียเวลา เอาเงินจริงเลย...ได้ความเลย..เสียซะ..555..เทรดไป ศึกษาไป ด้วยตนเองบ้าง สอบถามผู้รู้บ้าง แต่ไม่เคยไปฝึก ไปอบรมสำนักไหน หมดค่าหลักสูตรแบบฝึกปฏิิบัติจริงด้วยตนเองไปก็เป็นแสนๆ อยู่ เพิ่งมาค่อยพัฒนาดีขึ้นเรื่อยๆ ในปีที่ผ่านมา หลังจากเข้ามาที่นี่ พอมองกราฟออกบ้าง จากที่นี่แหละจ้า แต่แค่มองภาพหยาบๆ รายละเอียด ลงลึก ยังไม่รู้เรื่อง

ก็ต้องขอบคุณทีมงาน traderider.com ทุกท่าน จ้าาาาา... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

การเรียนคอร์ส มันก็ดีนะครับ ถ้าตรงกับตัวเองก็โชคดี ได้ต้นแบบที่เข้ากัน

ถ้าไม่ตรงจริตก็ต้องหาคอร์สใหม่อีก