กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกอีเอ Snowball แนวใหม ทำกำไรได้ทุกกราฟ

• 3 replies
  • 2,488 views
แจกอีเอ Snowball แนวใหม ทำกำไรได้ทุกกราฟ
« เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 10:22:33 AM »

จริงๆ แล้ว Snowball Classic Original ก็ใช้ไม่ยากนะ ผมชอบมากโดยเฉพาะมี expiry order ด้วย

มาลองใช้ อีเอ Snowball  อีกเวอร์ชั่น

ผมเอาอีเอ ULTRON_IRULER.mq4 ของท่าน iRuler มาโมเป็น Snowball เพราะว่ามันมีคำสั่งออก order แบบ Risk Percent อยู่ด้วย แล้วก็มี Fix Lot 
ตัวนี้โมง่ายหน่อย  เอาสคริป MM มาทำเป็น MM

ผมแจก code ด้วยฝากหลายๆท่าน แก้ไขปรับปรุง ออกมาเป็นเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์แจกกันใช้ดูครับ

ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นแรก 0.001

ไฟล์แยกเป็น BUY กับ SELL แยกกันนะครับ จะได้ไม่พลาด

วิธีใช้จับลาก มันก็จะออก order แรกให้เลย

มีให้เลือก ออก order อยู่ 2 แบบ
แบบ Risk Percent
กับแบบ Fix Lot

แบบ Risk Percent
มันจะออก order ตาม Risk Percent ที่ตั้ง และออก order ต่อไปโดยเช็ค Free Margin ว่าออกได้อีกกี่ lot
จากที่ลอง มันจะออก lot ใหญ่ตาม risk ก่อนอันแรก และอันต่อๆ ไป 0.01 หรือตาม margin free ตอนนั้น

แบบ Fix Lot
แบบนี้มันจะออก order เท่าๆ กัน พอมี margin free มากพอเปิดเพิ่มมันถึงจะเปิดให้
เช่นตั้งไว้ 1 lot   ก็จะออก 1 lot แล้วเช็คว่า margin free พอออก 1 lot ใหม่ ถ้าพอก็จะออกเพิ่มไปเรื่อยๆ

เท่าที่ลองใช้ดูแบบ fix order ออกเท่าๆ กันดูดีดว่าออกแบบ Risk%

จากทดสอบ ทั้ง 2 แบบ ถ้ากราฟถูกทาง Tp ปิดกำไร พอๆ กันเลย แทบไม่ต่าง

วิธีตั้งค่า
ตั้งว่าจะออก order ไม่เกินเท่าใหร่ max 10 order ก็จะออกตามนั้น

วิธีตั้งค่า Risk Percent
ตั้งค่า Risk และต้องตั้ง stop loss ด้วยเพื่อคำนวน ว่าจะล้างกี่ pip

อีเอไม่มี Take profit และ Stop loss นะครับ

ฝากรบกวนท่านใดโมได้ ผมตั้งเป็น risk 100% ไม่ได้  ตั้งได้แค่ออก 50% risk

วิธีตั้งค่า Fix Lot
ตั้ง Lot  แล้วเลือกเป็น fix lot มันจะออก ตามที่ตั้ง
ค่าอื่นๆ ไม่ต้อง

วิธีตั้งค่า close profit  ต้องตั้งแบบ manual
ต้องตั้งค่า ว่าเงินต้น deposit เท่าใหร่
แล้วตั้งค่าว่าเอากำไรเท่าใหร่
ถ้า equity - deposit  = profit เกิน แล้วมันจะปิด

ถ้า balance ปัจจุบัน มากกว่า deposit  มันจะไม่เปิด order อีก เพราะถือว่ากำไรมากกว่าเงิน deposit แล้ว

ท่านในสามารถโมเป็น ปิดกำไรตาม % ก็ลองทำมาแจกกันดูครับ 100% 200%

กำลัง Snowball รุ่นถัดไปจะลองโมเอาทำแบบ ออก order อัตโนมัติ แบบ MA cross กับแบบ RSI เอาไว้ใช้ออกตอนข่าวพุ่ง หรือเปิดทิ้งไว้เสี่ยงโชค

Re: แจกอีเอ Snowball แนวใหม ทำกำไรได้ทุกกราฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 10:26:11 AM »

เพิ่ม

แนววิธีใช้

1. Snowball News ข่าว  ใช้เหมือน Snowball ปกติ
2. Snowball breakout (เหมือนข่าว)

2. Snowball Trend  ใช้ตามเทร็น

3. Snowball scalping  เปิดพอกำไรก็ปิดทันที

ลอง backtest ใช้งานดูครับ

backtest คงต้องดูวันเอานะครับ เพราะ backtest กราฟมันเริ่มที่เวลา 00.00 ของวัน  ทำให้เลือกกราฟ หรือจุดเข้าไม่ได้

*

admin

• 80,398
Re: แจกอีเอ Snowball แนวใหม ทำกำไรได้ทุกกราฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 10:30:15 AM »
ขอบคุณครับ ขอแชร์ ไป Fanpage ด้วย เลยครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 11:41:52 AM »

ลืมบอกวิธีใช้

เนื่องจากว่า อีเอโมให้ออก order ใหม่เพิ่มตอนนับ tick เป็น 1 ของแท่งเทียน ถึงจะคำนวน

ถ้าใส่ timeframe 1 มันจะคำนวณออก oder ทุกๆ นาทีนะครับ
ถ้าใส่ timeframe 5 มันจะคำนวณออก oder ทุกๆ 5 นาที
ถ้าใส่ timeframe 15 มันจะคำนวณออก oder ทุกๆ 15 นาที
ประมาณนี้ครับ ตามแท่งเทียนเลย

ลองกด backtest เล่นก็สนุกดีนะครับ

ถ้าโชคดี วิ่งถูกเทร็น ก็กำไรนะครับ

การใช้งาน ต้องใช้พอรต์เป็น stop loss นะครับ คือล้าง

จะเล่น 5 เหรียญ 10 เหรียญ ก็เอาใส่ในแอคเค้า แล้วเปิดเทรด  ใช้วิธี internal transfer ระหว่างแอคเค้าของเรา จะง่ายกว่าการกดโอนเงินใหม่

อย่าเอาเงินใส่ 1000 เหรียญแล้วตั้ง risk 1% นะครับ  (เดี่ยวล้างหมดนะ 555)

การตั้งค่า close profit  อย่าตั้งมากเกินนะครับ

ถ้าเจอ breakout แล้วมันเทร็นไปตามทางยาว ไปไม่กลับ สามารถถือยาว สามารถตั้งกำไรได้ถึง 10 เท่า จาก 100 ไปเป็น 1000  (1000%)

ถ้าเป็น ข่าว หรือ breakout ปกติ แล้วไปตามเทร็นเรื่อยๆ   สามารถทำกำไร 5 เท่า จาก 100 เป็น 500   (500%)

ถ้าเป็น trend ปกติ แล้วไปตามเทร็นเรื่อยๆ   สำมารถทำกำไร 1 เท่า ทำจาก 100 เป็น 200   (100%)

ถ้าเป็น scalping ก็เอากำไรแค่ 5 เหรีญ 10 เหรียญก็พอ หรือประมาณ 5%-10%