กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 5 ธันวาคม 2562 สุขสันต์วันพ่อได้กำไรพาพ่อไปเที่ยวนะ^_^

• 76 replies
  • 15,161 views
*

admin

• 80,418
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 5 ธันวาคม 2562 สุขสันต์วันพ่อได้กำไรพาพ่อไปเที่ยวนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1082
Daily Pivot=1.1088
Fibo 50 Daily=1.1090

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1090 S1 = 1.1050
R2 = 1.1120 S2 = 1.1025
R3 = 1.1145 S3 = 1.1000
R4 = 1.1197 S4 = 1.0970
R5 = 1.1230 S5 = 1.0930

สวัสดีวันพ่อแห่งชาติ ครับผม หลายท่านก็น่าจะหยุดกันวันนี้ และหลายท่านก็หมายมั่นปั้นมือว่าวันหยุดนี้จะได้จัดหนักจัดเต็มเพราะได้เฝ้ากราฟทั้งวันนะครับแต่อย่างไรก็ตามอย่าลืมวางแผนการเทรดก่อนที่จะออกออเดอร์ทุกไม้ นะครับผม และวันนี้ ก็อย่าลืมพาคุณพ่อไปเที่ยวหรือ โอนกำไรให้คุณพ่อใช้ บ้างนะครับ ทุกท่าน สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟ EU ยังคงเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเนื่องจาก แม้ว่ากราฟจะทำ New high ขึ้นไปได้แต่ก็ไม่ได้อยู่ในระยะทำการของออเดอร์ที่ แอดมินได้คาดการณ์ไว้ นะครับ ส่วนแนวโน้มทองคำหลังจาก New high ได้อีกรอบก่อนที่จะลงมาอีกเมื่อวานหลังจากมีข่าวออกมาว่า สหรัฐตกลงเรื่องภาษีกับ จีนได้แล้วใน Phase 1 แต่ก็ยังไม่ได้มีการเซนต์สัญญาอะไรกันแต่อย่างใดนะครับ วันนี้ข่าวแดงจะน้อยกว่าเมื่อวานหน่อยครับ แต่จะมีการประชุม Opec ตลอดทั้งวันนี้และวันพรุ่งนี้ โดยค่าเงินที่น่าจะมีผลกระทบมากที่่สุดก็น่าจะเป็น CAD นะครับเนื่องจากเป็นสมาชิก Opec กลุ่มผู้ผลิตน้ำมันซึ่งแน่นอนว่า เมื่อประชุมกันเมื่อใดย่อมจะมีนโยบายทำให้ราคาน้ำมันนั้นแข็งค่าขึ้นเป็นส่วนมากนะครับดังนั้นหลังจาก CAD เทมาเมื่อวานนี้ก็น่าจะแข็งต่อเนื่องได้นะครับผม สำหรับแนวโน้ม EU ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ นะครับหลังจากที่กราฟปรับตัวขึ้นมาอย่างต่อเนื่องเมื่อวานก็ทำ New high ต่อ นอกจากนี้ แอดมินก็ได้วิเคราะห์จุด EMA 200 H4 ทำให้เห็นว่าตอนนี้ที่ H4 กราฟวิ่งมาอยู่เหนือเส้นนี้ได้แล้ว นะครับ ทำให้ตอนนี้ H4 ถ้ามองจาก เส้น EMA 200 H4 ตอนนี้ปรับตัวเป้นเทรนขาขึ้นตาม H1 ไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ถือว่าต่อเนื่องจากเมื่อวานและ วันศุกร์ที่ผ่านมานะครับ กราฟวิ่งขึ้นมาแบบว่า มาตามเทคนิคเลยทีเดียวย่อเมื่อวานก็ย่อตามสูตรและ TP ตามที่ได้วิเคราห์ไว้ แถมยัง sideway ต่ออีก ทำให้หลังจากที่เห็นกราฟตอนนี้แล้วสิ่งที่เป็นตัวสนับสนุนให้ EU ขึ้นไปต่อได้ก็คือ ตอนนี้ เริ่มปรับเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว ใน M15- H1 นะครับ ตอนนี้ Time Frame เล็กๆเหล่านี้ เป็นขาขึ้นแล้วหลังจากแบบแดงเถือกมาตลอด 1 สัปดาห์ที่ผ่าน มา แต่ใน T H4 ขึ้นไปนั้นยังเป็นอยู่ในเทรนขาลงนะครับ แต่มีโอกาศมากที่ จะกลับตัวขึ้นได้ เพราะ ตอนนี้ Down Theory ขาขึ้น นั้น ยังคุมกราฟอยู๋ ดูได้จากรูป ที่ 2 นะครับ เรื่อง Swing High Swing low จะเห็นได้ชัดว่ากราฟนั้นมีโอกาศจะบินขึ้นไปได้ต่อและบินไปได้ไกลด้วย

การเข้าเทรดวันนี้จะเป็นการเข้า Buy Limit ไว้ที่จุดเดิมจุดเดียวกับเมื่อวานนะครับเป็นการใช้ การวัดรอบ จาก High Low ล่าสุดของการขึ้นของกราฟรอบนี้ ครับ โดยจุดเข้า Buy วิเคราะห์โดยใช้ Fibo 50 ของรอบ High Low นี้ ครับผม โดยจุดนี้เป้นจุดที่ โดยธรรมชาติกราฟมักจะมาพักตัวที่แนวนี้ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไป ครับ และเช้านี้ แอดมินเริ่มเห็น Divergence M15 สั้นๆ นะครับ โดยระยะ Break อยู่ที่ 1.1065 ครับคือ ถ้าวันนี้กราฟลงมาต่ำกว่า 1.1065 ได้ แล้วกราฟจะดีดขึ้นไปเล็กน้อยนะครับก่อนที่จะลงมาที่ 1.1035 จากนั้น ค่อย Buy ขึ้นไปครับพูดง่ายๆ ก็คือ 1.1065 คือจุดที่กราฟจะบอกว่า จะลงมาหา Signal Buy ได้ครับ ดังนั้นถ้ากราฟมาถึงราคานี้ได้รอเด้งแล้วทุบแรงๆจากนั้นค่อย Buy ครับ
                  ****จริงๆก็อยากจะออก Signal Sell จากราคาตอนนี้มาอยู่นะครับ Sell ลงมาหาจุด Buy แต่เนื่้องด้วยสัญญานยังไม่มาเลยไม่ออก Signal ครับ เอาเป็นว่า ให้สังเกตุนะครับถ้า วันนี้ราคาลงมาต่ำกว่า 1.1065 ได้ คือสัญญานบอก ว่า ขาSell กำลังจะมาแต่ ยังไม่ให้ Sell นะครับ ให้รอราคา ดีดกลับไปที่ 1.1085-1.1090 ก่อนแล้วค่อย Sell ลงมานะครับ [email protected] และ [email protected] ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1035 1.0970 1.1145 1.1175

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

*

TwoP

• 252
ขอบคุณมากค่า ขอให้มาเถอะนะคะ วอร์มมือรอแล้ว

*

admin

• 80,418

เสื้อวิ่งที่จะแจก ปีนี้ครับสำหรับ ชาว Traderider แจก Free ไม่คิดค่าส่งด้วย เดี๋ยว Admin ตั้งกระทู้แจกเร็วๆนี้ นะครับ
ปีนี้ เนื่องจาก พวกเสื้อวิ่งนี้ ฮิตกันมากก็เลยทำให้เสื่้อวิ่งเพือสุขภาพให้ทุกท่าน จะได้ใส่ ไปวิ่งออกกำลังการกันได้
ตัวเนื่อผ้า เป็นผ้า Airflow แห็งเร็ว ระบายความร้อนระบาย อากาศได้ดี ใช้ ผ้าที่เกรดดีทีสุด ของเสื้อวิ่ง ที่ร้านมีให้เลย
ผ้าเกรดเดียวกับเสือแบรนด์ดังๆเลย นะครับ แต่ เราแจกฟรีเพื่อเป็นการขอบคุณสมาชิกทุกท่าน

เตรียมลงชื่อกันได้เลยนะครับ ผม ตั้งกระทู้แล้วจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ

็Hip** ็Hip** ็Hip**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...

ถือ EU วนเวียน รอไปเรื่อยๆ..

อ้างจาก: admin ที่ 05, ธันวาคม  2019, 09:12:41 AM
เสื้อวิ่งที่จะแจก ปีนี้ครับสำหรับ ชาว Traderider แจก Free ไม่คิดค่าส่งด้วย เดี๋ยว Admin ตั้งกระทู้แจกเร็วๆนี้ นะครับ
ปีนี้ เนื่องจาก พวกเสื้อวิ่งนี้ ฮิตกันมากก็เลยทำให้เสื่้อวิ่งเพือสุขภาพให้ทุกท่าน จะได้ใส่ ไปวิ่งออกกำลังการกันได้
ตัวเนื่อผ้า เป็นผ้า Airflow แห็งเร็ว ระบายความร้อนระบาย อากาศได้ดี ใช้ ผ้าที่เกรดดีทีสุด ของเสื้อวิ่ง ที่ร้านมีให้เลย
ผ้าเกรดเดียวกับเสือแบรนด์ดังๆเลย นะครับ แต่ เราแจกฟรีเพื่อเป็นการขอบคุณสมาชิกทุกท่าน
เตรียมลงชื่อกันได้เลยนะครับ ผม ตั้งกระทู้แล้วจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ

และ รออันนี้ด้วย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 05, ธันวาคม  2019, 09:12:41 AM

สวยมากเลยครับ ท่าน อยากได้แท้ xc4*

อ้อ..ถือ sell  1.1085 ข้ามคืน swap 3 เท่า มาด้วยแล้วพอดีเลย... xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับ..ท่านแอด🙏🙏🙏
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Gamezxii

• 1,619

ปักหมุดรอครับ ขอบคุณครับ  (TH)**

ขอด้วย 1 ตัวครับท่าน

มีไซด์ XXL ใหมครับ

ขนาดพิเศษ

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 05, ธันวาคม  2019, 10:51:56 AM

ขอด้วย 1 ตัวครับท่าน

มีไซด์ XXL ใหมครับ

ขนาดพิเศษ

มีครับ เตรียมลงชื่อเลย
คือ เสื้อ เป็น แบบ pre order ครับคือ มีทุกไซต์ เลย ครับ
TKo*)