กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 3 ธันวาคม 2562 ย่อลงมาหน่อยแล้วค่อยติดปีกบิน^_^

• 101 replies
  • 19,133 views
เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

ทำไมคุณถึงต้องการ FBS CopyTrade เวอร์ชั่นที่อัปเดต ที่มาพร้อม Stop-Loss และ Take-Profit

โบรกเกอร์ FBS ได้เปิดตัวแอป CopyTrade เวอร์ชันที่ อัปเดตแล้ว หากคุณเป็นผู้ที่ชื่นชอบการสังคมการซื้อขาย ที่ค้นหาประสบการณ์การคัดลอดปลอดภัยยิ่งขึ้น  คุณจะหลงรักอย่างแน่นอน ที่ปล่อยมาล่าสุดคือได้มีการเพิ่มคุณสมบัติ Stop-Loss  และ Take-profit ซึ่งเป็นเครื่องมือการจัดการความเสี่ยง ที่ดีที่สุดใน Forex นี่คือเหตุผลว่าทำไมจึงเป็นข่าวที่ดี

2 ขั้นตอนในการจัดการความเสี่ยงที่ดีขึ้นเป็นอย่างมาก

FBS CopyTrade เป็นแอปฯสังคมการซื้อขายที่ผู้คนคัดลอก การดำเนินการของเทรดเดอร์ ในอีกด้านหนึ่งมันนำมาซึ่งโอกาสในการทำกำไรที่ดีขึ้น เพราะคุณคัดลอกผู้เชี่ยวชาญที่ดีที่สุดในชุมชนและได้ กำไรเมื่อใดก็ตามที่พวกเขาได้กำไร ในทางกลับกันก็ยังคงเกี่ยวข้องกับการจัดการความเสี่ยง บางประการ แอปฯเวอร์ชั่นที่ได้รับการปรับปรุงช่วยให้ผู้ใช้วาง  Stop-loss และ Take-profit และปกป้องการลงทุน ของพวกเขาในวิธีที่ดีกว่ามาก:

1.ควบคุมกำไรโดยรวมของการลงทุนของคุณ
SL และ TP มีความสำคัญอย่างยิ่งต่อการจัดการทั้ง กำไร\ขาดทุนได้อย่างมีประสิทธิภาพ Stop-loss จะช่วยให้คุณไม่สูญเสียเงินมากกว่าที่คุณ พร้อมที่จะสูญเสียตามกลยุทธ์การซื้อขายของคุณ ด้วย Take-profit แอปฯจะหยุดกระบวนการโดยอัตโนมัติ เพื่อให้คุณได้รับผลกำไรอย่างแม่นยำในจังหวะที่เหมาะสม ตัวเลือกทั้งสองนี้มีลักษณะเหมือนสวิทช์เล็กๆสองตัว ในแอปฯ - คุณแค่ต้องตัดสินใจว่าคุณต้องการตัวเลือก ใดในตอนนี้

2.ใช้ได้กับคำสั่งซื้อขายใหม่และคำสั่งซื้อขายปัจจุบัน
คุณลักษณะนี้เป็นการปฏิวัติโอกาสของคุณเนื่องจากอนุญาต ให้วาง SL และ TP ได้ตลอดเวลา ที่คุณคิดว่าจำเป็น คุณสมบัติเหล่านี้ช่วยให้คุณมีอำนาจในการควบคุมการซื้อ ขายของคุณได้ทันเวลา หากสถานการณ์ในตลาด ต้องการการดำเนินการ แอปฯแสดงบันทึกการทำงานของคุณอย่างเต็มรูปแบบเพื่อให้ คุณสามารถติดตามความคืบหน้าและตัดสินใจซื้อขายได้อย่าง ชาญฉลาด กล่าวอีกนัยหนึ่ง SL และ TP เป็นกระเป๋านิรภัยของคุณ ที่ให้ประสบการณ์การซื้อขายที่ผ่อนคลายมากขึ้น

ระบบปกป้องอัตโนมัติเต็มรูปแบบของการลงทุนของคุณ
เพื่อความสะดวกของคุณแอปฯจะส่งการแจ้งเตือนแบบพุช ทุกครั้งที่มีการเรียกใช้คุณสมบัติ SL หรือ TP ทำให้คุณรู้ว่า การลงทุนถูกปิดโดยอัตโนมัติ โดยรวมแล้ว FBS CopyTrade ให้อิสระแก่ในการติดตาม การซื้อขายของคุณด้วยตัวคุณเอง จากนี้เป็นต้นไปคุณไม่ จำเป็นต้องเปิดดูแอปฯของคุณบ่อยๆแล้วกังวลว่าจะสูญเสีย มากไปหรือพลาดโอกาสที่ดีไป

ผู้ใช้ FBS CopyTrade จำเป็นต้องอัปเดตแอปพลิเคชัน เพื่อเริ่มใช้คุณสมบัติเหล่านี้ แอปฯนี้ใช้ได้ฟรีและไม่มีค่าธรรมเนียมแฝงใดๆ  - ค่าธรรมเนียมเพียงอย่างเดียวที่คุณต้องจ่ายคือค่า คอมมิชชั่นของเทรดเดอร์คงที่ที่ 5% เวอร์ชั่นที่ได้รับการอัปเดตนั้นจะเพิ่มความสามารถใน การจัดการความเสี่ยงของคุณและเฝ้าดูความเคลื่อนไหว ของตลาดอย่างระมัดระวัง

FBS เป็นโบรกเกอร์ระดับสากลที่มีลูกค้ามากกว่า  13 ล้านราย จากกว่า 190 ประเทศ บริษัทฯมีชื่อเสียงในเรื่องของเครื่องการซื้อขายบน มือถือระดับอัจฉริยะที่จะช่วยให้ผู้คนสามารถซื้อขายได้ ทุกที่และสร้างรายได้จาก Forex ด้วยประสบการณ์ทุกระดับ

นอกจากนี้โบรกเกอร์ยังมีบริการหลายอย่างที่ได้รับความ นิยมอย่างสูงจากชุมชนการค้าระดับโลก เช่น บริการ  swap-free, และบริการ VPS, เงินคืนสูงสุดถึง $7 ต่อล็อต  และอื่นๆอีกมาก

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, ธันวาคม  2019, 10:39:00 AM
(TH)** (TH)** (TH)**

ตอนนี้เศรษกิจเริ่มไม่ดี   เทรดฟอเร็กจะเป็นยังไงบ้างเนี่ย  จริงๆมันไม่ดีมานานแล้ว แถมเป็นแบบไม่ดีแบบเงียบๆ  และมันแย่มานานแต่ไม่ยอมรับกัน หรือฟันธงว่าแย่ไม่ได้มันดูไม่ดี
น่าจะมีคนเทรดเพิ่มนะเพราะหันมาหาเงินกันทางนี้ เห็นไป iq กันเยอะเลย ไม่รู้ว่า iq มีใบรับรองอะไรบ้าง

แชร์ลูกโซ่อาจจะมีเพิ่ม 5555

ใครเปิดร้านค้าขายของ หรือ มีทรัพสินอะไรที่เคลื่อนย้ายได้ โดยเฉพาะเงินสด ก็เก็บไว้ดีๆ แคชเชียรเก็บเงิน  และอื่นๆ
แถวบ้านผมร้านขายของโดนงัดเอาเงินสดไป  ผมก็อดสงสัยว่าทำไมขายของเปิดลูกกรงขายเอา เพิ่งรู้ว่าโดนเข้ามาเอา

ที่คอนโดที่อยู่ก็เพิ่งโดนขโมยเงินทำบุญบริจากวัดที่วางไว้ ยังโดนเลย แกะไม่ได้ก็ยกไปทั้งกล่องเลย แก๊กขโมยน่าจะ random ไปแต่ละโซนไปเรื่อยๆ

ใครว่าเศรษกิจไม่ดีครับ จีดีพง จีดีพี บ้านเร้า พุ่งเอา ๆ ทุกปี
นายกไม่เคยโกหกครับ

ขอตัวไปต้มมาม่าแปป
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, ธันวาคม  2019, 10:39:00 AM

ตอนนี้เศรษกิจเริ่มไม่ดี   เทรดฟอเร็กจะเป็นยังไงบ้างเนี่ย  จริงๆมันไม่ดีมานานแล้ว แถมเป็นแบบไม่ดีแบบเงียบๆ  และมันแย่มานานแต่ไม่ยอมรับกัน หรือฟันธงว่าแย่ไม่ได้มันดูไม่ดี
น่าจะมีคนเทรดเพิ่มนะเพราะหันมาหาเงินกันทางนี้ เห็นไป iq กันเยอะเลย ไม่รู้ว่า iq มีใบรับรองอะไรบ้าง

ใครเปิดร้านค้าขายของ หรือ มีทรัพสินอะไรที่เคลื่อนย้ายได้ โดยเฉพาะเงินสด ก็เก็บไว้ดีๆ แคชเชียรเก็บเงิน  และอื่นๆ
แถวบ้านผมร้านขายของโดนงัดเอาเงินสดไป  ผมก็อดสงสัยว่าทำไมขายของเปิดลูกกรงขายเอา เพิ่งรู้ว่าโดนเข้ามาเอา

ที่คอนโดที่อยู่ก็เพิ่งโดนขโมยเงินทำบุญบริจากวัดที่วางไว้ ยังโดนเลย แกะไม่ได้ก็ยกไปทั้งกล่องเลย แก๊กขโมยน่าจะ random ไปแต่ละโซนไปเรื่อยๆ

เทรดเองนี่ไม่มีผล ครับแต่ แชรลูกโซ่นี่ โดนกันเยอะมาก
ความโลภบังตา
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: apakoaa ที่ 03, ธันวาคม  2019, 10:49:57 AM

ใครว่าเศรษกิจไม่ดีครับ จีดีพง จีดีพี บ้านเร้า พุ่งเอา ๆ ทุกปี
นายกไม่เคยโกหกครับ

ขอตัวไปต้มมาม่าแปป
ใช่ครับ พุ่งดีมากๆ ผมว่า นายกก็ไม่เคยโกหกนะครับ
ขอตัวไปเก็บขยะขายแปป

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 03, ธันวาคม  2019, 10:40:02 AM
GA สวยงามมาก ขอบคุณแอ๊ดมากๆเลยนะค้า ขอปิดก่อน  555+ xc4*

จริงๆ ถือรอ TP2 ก็ได้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

xc4* ็Hea** morning ค้าาาบ ขอบคุณสำหรับแนวทางคับผม  ็Hip**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 03, ธันวาคม  2019, 11:09:05 AM
xc4* ็Hea** morning ค้าาาบ ขอบคุณสำหรับแนวทางคับผม  ็Hip**

สวัสดีครับผม
TKo*)

สวัสดีครับ..ท่านแอด 🙏🙏🙏
ขอให้มาตามแผนทุกตัวน่ะครับ..รวยๆๆ กันทุกคน.
xc4* xc4* xc4*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 03, ธันวาคม  2019, 11:25:29 AM
สวัสดีครับ..ท่านแอด 🙏🙏🙏
ขอให้มาตามแผนทุกตัวน่ะครับ..รวยๆๆ กันทุกคน.
xc4* xc4* xc4*

สวัสดีครับ ขอให้มา ครับทุกคู่เลย
TKo*)

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: admin ที่ 03, ธันวาคม  2019, 10:16:27 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2019, 10:24:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2019, 10:18:09 PM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 02, ธันวาคม  2019, 09:39:46 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2019, 09:34:32 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2019, 09:11:57 PM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 02, ธันวาคม  2019, 08:46:07 PM
แอ๊ดจะtp ขา sell GA เท่าไหร่ดีคะ

[email protected]
[email protected]

Tho*/ Tho*/ Tho*/

GA ถ้า แทง Low ต่ำกว่า low ล่าสุด
1.8992 ได้นี่ ยาว เลยนะครับ ลงยาว

ยาวไปค่ะแอ๊ด คืนนี้ไม่ต้องนอน 555

หลุดแล้ว นะครับ สัญญานลงรอบที่ 2 มาแล้ว พรุ่งนี้น่าจะได้เห็น GA ไป TP1 ตอนข่าว AUD ประกาศ นะครับ

เบรค จริงอะไร จริง ครับ

GBPAUD วันนี้เป้าหมายเดิม นะครับผม

Tho*/ Tho*/ Tho*/

TP1 แล้วนะครับ

*

grabpips

ขอให้มันลงมาเกี่ยวซิกนะครับ ติด sell อยู่อะ  x*/2