กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Review Spread ของโบรกเกอร์ XTB บัญชี Standard ถือว่าต่ำมาก EU 13-15 ทองคำ 18-25 Point

• 0 replies
  • 1,487 views
*

admin

• 80,418
Review Spread ของโบรกเกอร์ XTB บัญชี Standard ถือว่าต่ำมาก EU 13-15 ทองคำ 18-25 Point

หลังจากได้ทดลองเปิดบัญชีเทรดกับ XTB แล้วฝากเงินเข้าบัญชีเทรดไป 1000$ โดยการฝากผ่าน ออนไลน์ Banking ไทย หรือธนาคารไทยนั่นเอง แล้วก็มาลองดู Spread ของ โบรกเกอร์ XTB กันดู ครับ พบว่า Spread ของ EURUSD นั้นเริ่มต้นที่ 13-15 piont Gold ทองคำอยู่ที่ 18-25 point ซึ่งถือว่า ไม่เยอะเลย นะครับถ้าเทียบกับ โบรกเกอร์ Forex หลายๆ เจ้า ในแบบ บัญชี Standard ซึ่งก็แน่นอน ครับเมื่อลองเปิด ออเดอร์แล้ว ด้วย Spread ที่ต่ำก็ทำให้ บวกไว้ขึ้นด้วย และ Server ที่ไม่ เสถียร ส่งเปิดปิดคำสั่งได้ไว ส่วนการฝากเงินเข้าบัญชีเทรดนั้น ยังทำได้ช้ากว่าโบรกเกอร์ทั่วไปคือ ฝากแล้วเข้าภายใน 1 ชั่วโมง ไม่ได้เข้าทันที แบบ Instant เหมือน โบรกเกอร์อื่นแต่จากการสอบถามไปที่ ทีม Support ของ XTB และ Feedback ไปก็ได้เรื่องว่า จะทำการปรับปรุงให้ ได้มาตรฐานและ คือฝากเงินเข้าทันทีนั่นแหละครับ ได้ในเร็วๆ นี้ส่วนเรื่องการถอน เงินนั้น ขอลองเทรดก่อน นะครับ ว่าเจอปัญหาอะไรใหม แต่เบื้องต้น แน่นอน เลยราคาก็เท่ากันกับ ทุกโบรกเกอร์ แหละ ครับ แต่ข้อดี ของ XTB คือ มี Xstation ที่ใช้เทรดแทน Mt4 ในมือถือได้ เป็น Application นะครับ ข้อดีคือเราจะเทรดได้ทั้ง App และ Mt4 ส่งคำสั่งได้ไวเหมือนกัน ครับ แต่เดี๋ยวจะมารีวิว Xstation ในบทความต่อไป นะครับผม

อยากลองเทรดกับ XTB กดเลย ครับ : http://go.xtbaffiliates.com/visit/?bta=38565&nci=9816
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"