กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 27 พฤศจิกายน 2562 เกรงใจวันพุธบ้าง"จะวิ่งให้เต่ากัดยาง"ไปถึงไหน^_^

• 106 replies
  • 19,391 views
*

admin

• 80,418
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 27 พฤศจิกายน 2562 เกรงใจวันพุธบ้าง"จะวิ่งให้เต่ากัดยาง"ไปถึงไหน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1015
Daily Pivot=1.1018
Fibo 50 Daily=1.1016

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1031 S1 = 1.0990
R2 = 1.1060 S2 = 1.0940
R3 = 1.1096 S3 = 1.0910
R4 = 1.1130 S4 = 1.0970
R5 = 1.1176 S5 = 1.0930

กราฟสวัสดีเช้าวันพุธ แล้ว นะครับผม น้องกราฟ EU ยังวิ่งจนโดนเต่าคลานไปกัดยางทันแล้ว ในขณะที่ คู่อื่นทีเทรดกันก็วิ่งกันสุดสวิงริงโก้ทั้งลบจนบวกมาหลายเพลาแล้วแต่ EU ยังไม่ไปไหนมา 2 วันหลังจากที่ สัปดาห์ที่ แล้วโดนทุบลงมาจากยอดดอยกันนะครับ ในส่วนของหลายคู่ที่เทรดกันเมื่อวานตอนนี้ก็บวกกัน พอสมควรแล้วนะครับทั้ง USDCAD ,GBPAUD,Gold ส่วน usdchf แอดมินยังถือลบอยู่ ครับ ผม วันนี้ได้ลุ้น GA นะครับ ถ้า New Low ใหม่ได้ ก็จะลงยาวๆกันไปเลย แต่ เมื่อวานเห็นแวบๆ ว่า GU ปิด Gap ไปแล้ว นะครับพร้อมดีดกลับขึ้นมาพอสมควร ส่วน EU Admin ยังมองเหมือนเดิม นะครับ เนื่องจาก Divergence ที่ M15 ขากลับตัวขึ้น ยังไม่ทำงาน เพราะไม่สามารถกลับตัวไป Swing high ได้ครับผมสำหรับวันนี้แนวโน้ม EU ยังได้ลุ้น บินกลับขึ้นไปพร้อมทองอยู่นะครับผม และทางเทคนิคเป็นอย่างไร บ้างติดตาม วิเคราะห์กราฟ EU จาก Admin ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็นขาลงนะครับ และวันนี้ลุ้นว่า Divergence M15 ขากลับตัวขึ้นนี่จะทำงานได้ใหม แม้ว่า เทรนหลักยังเป้นขาลงแทบทั้งหมด แต่ Admin ยังลุ้นว่า Down theory จะทำงานได้บ้าง นะครับ เลยจึงยัง Buy อยู่และในทางเทคนิคนั้นกราฟก็ยังมีโอกาศทีจะขึ้นและการพักตัวจากวันศุกร์ที่แล้วเองก็ยังอยู่ในการวิเคราะห์ทางเทคนิค นะครับ โดยจากรูปที่ 1 นั้นแอดมินได้แนบ Divergence จาก M15 มาประกอบ นะครับเริ่มมีการขัดแย้งกันของราคากับ MACD แล้ว แต่ ลักษณะนี้ มีโอกาศมากที่ จะ Swing ลงได้อีกนะครับดังนั้นวันนี้แอดมินจึงได้เลื่อน Stop loss ลงไปอีกเพื่อเผื่อระยะ Swing จากแนวนี้ด้วย ครับ โดย วันนี้หากกราฟสามารถแทงขึ้นไปเหนือ 1.1035 ได้จะเป็นสัญญานการกลับตัวขึ้นนะครับดังนั้น วันนี้ ถ้ามอง จาก Divergence M15 ก็น่าจะได้ลุ้นที่จุดนี้ครับผม แต่โดยหลักแล้ว กราฟยังอยู๋ในแนวโน้มขาขึ้นของ Down Theory นะครับ ซึ่งจะเห็นจากรูปแรกที่แนบมาโดยตราบใดที่กราฟยังไม่ New Low ต่ำกว่า 1.0880 ได้กราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับตัวขึ้นไปได้อยู่เสมอ ครับผม แต่ ณจุดนี้ ที่ ยัง Buy อยู่เพราะ เป็นแนว Swing ทางเทคนิค จาก การที่กราฟลงมาล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ครับผม ซึ่งก็มีโอกาศมากที่กราฟจะกลับตัวได้ จากจุดนี้ครับ

วันนี้ จาก signal Buy เมื่อวานที่ ราคา 1.1015 ยังถือปกตินะครับเลื่อน Stop loss มาที่ 1.0950 ครับ ไม่มี Sell Stop นะ ครับเผือระยะ swing ให้กราฟวิ่งหน่อย ครับแล้วลุ้นกราฟวิ่งไปยืนเหนือ 1.1035 กราฟก็มีโอกาศกลับตัวขึ้นไปครับ ซึ่งก็ลุ้นการดีดไปของราคา ทองคำที่ ทางเทคนิคมีโอกาศมากที่ทองจะวิ่งกลับมาที่ระดับ 1467-1470 ให้ทุบได้นะครับ นี่เป็นวิเคราะห์ส่วนเสริมสำหรับทองคำนะครับ ไม่เกี่ยวกับ EU สำหรับขาลง ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1011 1.0950 1.1085 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

จุดสำคัญของกราฟ EU วันนี้นะครับลุ้นให้ราคามาแตะที่ 1.1031 ให้ได้จากนั้นกราฟจะย่อลงมาสักประมาณ 1.1020 แล้วกราฟจะขึ้นไปทำ New high ได้นะครับ
สังเกตุเมื่อคืนเลย กราฟมาราคานี้ไม่ได้เลยจึงยังขึ้นแรงๆไม่ได้ครับ ผม
ดังนั้น ขออย่า New Low ก่อนก็พอ ครับ

**hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:08:04 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2019, 09:54:06 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 09:43:16 PM
USDCAD : Sell LimitPrice:1.3301   
TP1:1.3270RR:1:1
TP2:1.3240RR:1:2
TP3:RR:
SL:1.3330  

Signal Date: 21/11/2019 09:42

สัญญานการกลับตัวมาชัดเจน ครับผม ยังไงก็น่าจะลงได้นะครับแต่ รอราคา เพื่อ RR ที่ดีกว่า

ถึงแนวทุบแล้วนะครับ ทุบตอนนี้ Risk ต่ำ Reward สูง ครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

USDCAD ยังได้ลุ้นกันต่อนะครับ ยังไม่ Stop loss ก็ลุ้นลงได้อยู่ นะครับ ถ้ากราฟ EU ขุึ้นตาแผนเพราะ USD อ่อน ตัว USDCAD ก็มีลุ้นลงได้เหมือนกัน ครับ
เพราะถ้า USD อ่อนจะถูก CAD กดลงไปครับ

(TH)** (TH)**

USDCAD วันนี้นะครับ ยังคงยึด TP ตาม Signal อยู่นะครับ หลังจากเมื่อวานก็ TP1 ไปเรียนร้อบแล้ว คราวนี้ลุ้น TP2 นะครับ ส่วน ออเดอร์ของแอดมิน นั้น มีความโลภสูง มากครับ เลยเลื่อน TP มาเยอะหน่อย ครับ ผม แต่แนวโน้มก็อาจจะมาได้ ครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

tummy

*

bigbank55

สวัสดีครับท่านแอดมิน เพิ่งกลับมาจากกระบี่ครับ  xc4*

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ไม่ว่าววันนี้ หรือวันไหนๆ ต่อๆไป ต้อง รวยๆๆ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,418

GBP/AUD ถือว่าเริ่มกลับตัวจาก Signal ได้ ซึ่งก็ต้องกราบขออภัยด้วย ที่ แอดมินให้ Stop loss ผิดไปนิด จากระบบ เพราะจริงๆต้องใช้ Stop loss จาก Swing ท้าย สุดแต่ แอดมินดันไปเขียน จาก Swing ใกล้สุด
เลยเกิด ปรากฎการณ์ Stop loss แล้วลงเลย จาก Signal แต่ ออเดอร์ admin ยังอยู่นะครับเพราะไปใช้ อีก Swing หนึ่ง

ส่วน จุดสำคัญของกราฟ GA วันนี้เลยก็คือ 1.8895-1.8905 นะครับ ตรงนี้ เป็นราคาของ Low ก่อนหน้านะครับ จะเห็นว่า ที่ราคานี้ทดสอบมา 2 รอบแล้วเด้งทุกรอบเลย แต่รอบนี้ต่างนะครับ
เพราะทางเทคนิคแล้วการเทสรอบก่อนหน้านั้น ได้ทำ Low ที่ต่ำกว่า Low ของจุดเริ่ม Divergence ไปแล้ว ดังนั้น ถ้า รอบนี้ลงมาทำ Low ได้ต่ำกว่า ราคาดังกล่าว กราฟจะเบรคลงมาทันทีตามเทคนิคนะครับ
ดังนั้นสำหรับ ขา Sell GA ที่ยังถือออเดอร์อยู่ลุ้นกันต่อไปนะครับผม ตอนนี้บวกเยอะพอสมควรและ TP ก็ตามความโลภของแต่ละท่านเลย ครับ

TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,418

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 09:40:50 AM
สวัสดีครับท่านแอดมิน เพิ่งกลับมาจากกระบี่ครับ  xc4*

สวัสดีครับท่าน เที่ยวมาสนุกมั้ย ครับ
g*/- g*/-

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 09:41:06 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ไม่ว่าววันนี้ หรือวันไหนๆ ต่อๆไป ต้อง รวยๆๆ... xc8* xc8* xc8*

ครับพี่ ต้อง รวยกับ รวย ครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:41:32 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2019, 10:00:56 AM

ทองคำยังมองลงอยู่นะครับ ตามเทคนิค แต่ให้สังเกตุจากกราฟให้ดี นะ ครับ ต้องรอให้ราคาทองลงมาต่ำกว่า ราคา 1.1455 โดยอาจจะลงไปถึง 1450-1454
หลังจากนั้นกราฟน่าจะดีดกลับมาที่ 1467 แล้วค่อย Sell ลงไป 1445 ครับผม อันนี้ว่ากันตามเทคนิค ครับ
ยังไง รอติดตามชม และลุ้นกันครับ

Tho*/ Tho*/

Gold ทองคำ ยังตามแผนเดิม นะครับ
Thor 3** Thor 3**

ทองคำ ยังเทรดตามแผนเดิม นะครับ เรียกได้ว่าเมื่อวานทอง คำลงมาได้ราคา ตามแผนเลยก็คือ แนว 1450 แล้วดีดกลับไปที่ ราคา 1462 ซึ่ง ณ ราคา 1462 นี่เอง ที่แอดมินได้วิเคราะห์ก่อนหน้าแล้ว ว่า ถ้ากราฟ Swing จากแนว 1450-1454 ได้ และมาที่ ราคา 1461 ขึ้นไปได้ กราฟจะเป็นการยืนยันการกลับตัวและกราฟมีโอกาศที่จะวิ่งไปที่ 1467-1470 เพื่อพักตัวก่อนจะโดนทุบกลับไปที่ 1440 ได้ครับอันนี้ว่ากันตามเทคนิคล้วนๆนะครับ อย่างไรก็ตามมา Step แรกได้แล้วก็ลุ้น กันต่อไปครับ

วันนี้รอทุบทอง แถว 1467-1470 นะครับผม

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,418

วันนี้มี AUDUSD มาให้ พิจารณาเข้า buy กันดูนะครับ เริ่มจาก Divergene ที่ Time Frame H4 นะครับ แต่ อันนี้ที่แอดมินเข้า Buy เป็นการเข้าก่อนสัญญานจะมานะครับ
จริงๆ ต้องรอให้กราฟขึ้นไป คอมเฟิร์มการขึ้นที่ ราคา 0.6835 ให้ได้ก่อน ครับ จากนั้น รอกราฟย่อลงมาแล้วค่อยออก Signal นะครับ แต่ ตอนนี้บวกเลยแอดมินเข้าก่อนนะครับ อาจจะ Stop loss ได้ เหมือนกันแต่ถ้า กราฟขุึ้นไปที่ราคา 0.6835 ได้แอดมินจะรอกราฟย่อและจะเข้า Buy อีกไม้ ตามรูปนะครับ
ดังนั้น หากท่านใด ต้องการความแม่นยำต้องรอ นะครับ แต่หากใคร อยากจะเสี่ยงหน่อยก็ Buy ตอนนี้กันได้เลย ครับ

และ ถ้าAUDUSD ขึ้นไปได้ EU ก็มีโอกาศที่จะบินขึ้นไปได้เช่นกันครับ และ ส่งผลทำให้ GA อ่อนค่าลงตามแผนการทุบ ด้วยเช่นกันครับ

hulk*** hulk*** hulk***

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,418

วันนี้มีธุระทั้งวัน
sell gold
buy eu ไว้ตอนเช้าเลย ลองดู