กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2562 ได้รอบพักตัวแล้วละ

• 1 replies
  • 1,531 views
*

CASE Forex

• 17,170
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2562 ได้รอบพักตัวแล้วละ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2855-1.2880 50-60 pip 180-300 pip

Signal Sell โละมุมมองเก่าๆ มาดูเหตุการณ์ปัจจุบันกราฟได้ ไซต์เวย์เป็นเวลานานมากๆ และถ้าเรากาง Fibo ใหญ่ๆแบบ Week ที่ 261.8 ของเอ้าไซต์บาร์ในอดีตเหมือนจะสามารถหยุดกราฟไม่ให้ไปต่อได้จริงๆ เพราะฉะนั้นเมื่อย่อ TF ลงมาก็จะเห็นว่า Week ก็ปิดแดงในสัปดาห์ที่ผ่านมาพร้อมทั้ง Day ล่าสุดก็ทะลุลงไปแล้วเล็๋กๆสวนแท่งเขียวของ Day ก่อนหน้าก็มีสิทธิเป็นไปได้ที่กราฟจะอยู่ดีดีโดนทุบๆ ตุบๆ ลงไปแบบไม่ทันตั้งตัวก็เป็นไปได้ใครไม่อยากตกรถ ก็คำนวน SL ให้ดีจุดนี้น่าจะได้รอบลงไปแล้วจรืงๆ อยู่ที่ตามระยะ ตาม TP จะมี 180 กับ 300 pip เพราะว่าแนวรับที่กำลังจะเจอสำคัญด้วยกันทั้งสิ้น

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

joninton

• 1,330
ไซด์เวย์หนักมากครับช่วงนี้..แต่แท่งเดย์เมื่อวานปิดสวยมีลุ้นครับ Tho*/ Tho*/