กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด Forex XTB ขั้นตอน การฝากเงิน โบรกเกอร์ XTB แบบละเอียด ล่าสุด ปี 2020

• 0 replies
  • 3,949 views
*

admin

• 80,592
ขั้นตอน การฝากเงิน โบรกเกอร์ XTB แบบละเอียด ล่าสุด ปี 2020

สวัสดีครับวันนี้แอดมินก็จะมาอธิบายขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด โบรกเกอร์ XTB ให้สมาชิกที่ไม่ทราบขั้นตอนได้ดูกันนะครับ ก่อนอื่นต้องแจ้งก่อนนะครับว่าการที่เราจะมีบัญชีเทรดกับทาง XTB ได้นั้นจะต้องมีการ เปิดบัญชีเทรด XTB และ ส่งเอกสารยืนยันตัวตนและยืนยันที่อยู่ให้ทาง XTB นั้นตรวจสอบและอนุมัติก่อนเท่านั้นนะครับจึงจะได้รับบัญชีเทรดมา ซึ่งหลังจากที่เราส่งเอกสารยืนยันตัวตนจนได้รับอนุมัติแล้วทาง XTB จะทำการเปิดบัญชีเทรดแบบ xStation ให้เราก่อนครับ แต่ถ้าหากท่านใดที่ต้องการเปิดบัญชีแบบ MT4 ก็สามารถกดเปิดเพิ่มได้เองครับ เอาล่ะมาดูขั้นตอนการฝากเงินกันครับ

ขั้นตอน การฝากเงิน โบรกเกอร์ XTB

1. ให้ทำการล็อกอินเข้าไปหน้าเว็บของ โบรกเกอร์ XTB ก่อนครับ หลังจากที่เราล็อกอินเข้าไปแล้วในส่วนของเมนูด้านซ้าย ให้เลือกที่ "บัญชีของฉัน" ก็จะเห็นบัญชีเทรดที่เรามีอยู่นะครับ ซึ่งหากล็อกอินมาครั้งแรกหลังจากที่ได้รับอนุมัติเอกสารทาง XTB จะมีแค่บัญชี xStation มาให้ครับ เราสามารถกดเปิดบัญชี MT4 เพิ่มเองได้โดยคลิกที่ "เพิ่มบัญชี" ตรงมุมบนขวาตัวหนังสือสีส้มๆตามภาพครับ หลังจากนั้นหากต้องการจะฝากเงินเข้าบัญชีไหนก็เลือกที่ "ฝากเงินเข้าบัญชี" ตรงปุ่มสีเขียวตามภาพได้เลยครับ ซึ่งในตัวอย่างนี้แอดมินจะฝากเงินเข้าบัญชี xStation ครับ

2. หลังจากที่กดปุ่มฝากเงินแล้วจะเด้งมาที่หน้าตัวเลือกธนาคารที่เราจะกดฝากเงินนะครับก็สามารถเลือกธนาคารหรือช่องทางการฝากเงินที่ท่านสะดวกที่สุดได้เลยครับ ในส่วนของการฝากเงินผ่านทางธนาคารไทยนั้นจะไม่มีค่าธรรมเนียมการฝากใดๆครับ แต่ถ้าหากเป็นการฝากเงินผ่านช่องทาง skrill และ neteller ก็จะเสียค่าธรรมเนียมการฝากเงิน 2% ครับ ในตัวอย่างนี้แอดมินจะฝากเงินผ่านช่องทางธนาคาร SCB ครับ

3. หลังจากที่เรากดเลือกช่องทางการฝากเงินแล้ว ก็จะมีช่องให้เรากรอกจำนวนเงินที่จะฝากเป็นจำนวนเงินสกุล usd ขึ้นมาครับ ในตัวอย่างนี้แอดมินจะทำการฝากเงินทั้งหมด 1,543$ ครับ หลังจากที่กรอกจำนวนเงินแล้วก็คลิกที่ปุ่ม "ฝากเงิน" ปุ่มสีเขียวด้านล่างครับ

4. หลังจากที่เรากดฝากเงินมาแล้ว ขั้นตอนนี้จะมาถึงขั้นตอนการล็อกอินเข้าบัญชีธนาคารออนไลน์ที่เราสมัครไว้ครับ ซึ่งถ้าหากท่านใดไม่เคยสมัครกับธนาคารไว้แต่มีแอปในมือถือก็สามารถที่จะเลือกสแกน QR CODE ผ่านแอปของธนาคารในมือถือก็ได้เช่นเดียวกันครับ ในหน้านี้ทางด้านบนก็จะแสดงจำนวนเงินที่แปลงเป็นสกุลเงินบาทโชว์ให้เราเห็นนะครับว่าเราจะต้องใช้เงินไทยจำนวนกี่บาทในการฝากครั้งนี้ครับ จากในตัวอย่างนี้แอดมินกดฝากที่ 1,543usd จะต้องใช้เงินทั้งหมด 46,637.18 บาทครับ

5. หลังจากที่ยืนยันการฝากเงินเรียบร้อยก็รอเงินเข้าบัญชีครับ ซึ่งจากการกดฝากเงินของแอดมินในครั้งนี้ใช้เวลาประมาณ 8นาที เงินก็เข้าบัญชีเทรดให้เรียบร้อยครับ ก็ถือว่าความเร็วในการฝากไม่ได้ไวมากแต่ก็ไม่ถึงกับช้าครับ ถ้าหากไม่ได้ฝากตอนกำลังโดน margin call อยู่ก็ถือว่ารับได้ครับจากระยะเวลาที่รอเงินเข้าบัญชี แต่ถ้าหากกำลังโดน margin call แล้วจะฝากเงินเข้ามาเพื่อยื้อพอร์ตนั้นถ้าเจอช่วงกราฟผันผวนหนักก็อาจจะไม่ทันได้ครับ แต่ส่วนตัวแอดมินเองไม่เคยเติมมาเสริมมาจิ้นจึงไม่ได้ซีเรียสอะไรครับกับ 8 นาทีที่ต้องรอเงินเข้า

แอดมินก็หวังว่าบทความ ขั้นตอน การฝากเงิน โบรกเกอร์ XTB ที่แอดมินอธิบายในวันนี้จะเป็นประโยชน์กับทุกท่านไม่มากก็น้อยครับ หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด Forex XTB ขั้นตอน การฝากเงิน โบรกเกอร์ XTB แบบละเอียด ล่าสุด ปี 2019
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"